ผู้เขียน หัวข้อ: แค่เบาะผู้โดยสารตอนหน้า ปรับสูงขึ้นได้ ถึงกับเป็นเหตุผลใหญ่ ที่สุภาพสตรี ตัดสินใจเลือกรถเลยหรือครับ  (อ่าน 10598 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) :) :) นางไม่ใช่ใคร เมียผมเองครับ กำลังเลือกระหว่าง Honda Accord Hybrid techและ

Toyota Camry HV Premium อำนาจตัดสินใจอยู่ที่เธอ ดูไปดูมาอยู่หลายรอบ

สุดท้ายเธอเลือก Camry แปลกใจครับตอนแรกคิดว่ายังไง หวยต้องไปออก Accord แน่ๆ

เพราะผู้หญิงต้องชอบสวยเฉี่ยว ดูทันสมัย
            เลือก camry ด้วยเหตุผลที่ว่า แค่ปรับเบาะนั่งผู้โดยสารตอนหน้าให้สูงขึ้นมาได้

เธอบอกว่านั่ง Accord แล้วมองไม่ค่อยเห็นข้างหน้า 555
            การเห็นทางข้างหน้าของผู้โดยสารมีผลขนาดนี้เลยหรือ

มีใครที่เมียเลือกรถด้วยเหตุผลบางอย่าง ( อะไรก็ได้ครับ ) ที่เราคาดไม่ถึง  ลองเล่าให้ฟังบ้างซิครับ___ :) :) :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2016, 19:23:03 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ mirthhahaha

Accord ปรับสูงต่ำไม่ได้เหรอครับ honda jazz ยังปรับได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ตอนแรกผมก็นึกว่าเบาะคนขับ เอ..มันก็น่าจะได้ 8 ทิศทางเหมือนกัน
พอไปเช็คสเป็คอีกทีละอ๋อ เบาะนั่งผู้โดยสารตอนหน้านี่เอง (ข้างคนขับ)

Accord Hybrid TECH ปรับได้ 4 ทิศทาง
Camry Hybrid HV Premium ปรับได้ 8 ทิศทาง

ออฟไลน์ nuntapon.s

เบาะคนนั่งหน้ายกไม่ได้และแบนราบมาก  นั่งแล้วรำคาญมากต้องเลื่อนถอยหลังสุดๆเลยถึงจะนั่งได้

ออฟไลน์ mirthhahaha

ตอนแรกผมก็นึกว่าเบาะคนขับ เอ..มันก็น่าจะได้ 8 ทิศทางเหมือนกัน
พอไปเช็คสเป็คอีกทีละอ๋อ เบาะนั่งผู้โดยสารตอนหน้านี่เอง (ข้างคนขับ)

Accord Hybrid TECH ปรับได้ 4 ทิศทาง
Camry Hybrid HV Premium ปรับได้ 8 ทิศทาง
ผมก็เพิ่งเห็น 555 ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ผมก็เพิ่งเห็น 555 ขออภัยด้วยครับ

ผมอ่าน ก็เห้ย Accord มันก็ปรับขึ้นได้นะ เช็คๆอีกที
อาจเป็นเบาะคนนั่งหน้า ก็ถึงบางอ้อเลยครับ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Turin

ผบ ผมก็ตัด Freed ออกเพราะเบาะหน้าปรับความสูงไม่ได้เหมือนกันครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Honda นี่จะงกทำไมกับเบาะปรับสูงต่ำ บางรุ่น เบาะคนขับปรับไม่ได้ด้วยสิครับต้องจ่ายเพิ่มซื้อรุ่นแพงขึ้น

เบาะคนนั่งปรับสูงต่ำได้ ซื้อเอง 14000บาท  หรือหาเซียงกงคงไม่ยาก ถ้าเอาเหตผลข้อนี้ข้อเดียวมาตัดสินเลือกรถทั้งคันก็ดูจะเกินไปหน่อยครับ

แต่ถ้าให้ผมเลือก ก็จบที่Camryเหมือนกันเำราะเหตผลอื่น

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ผมว่าถ้าเบาะหน้าข้างคนขับ มีที่รองน่องแบบ Alphard ผมซื้อแน่นอน

ภรรเมียผมเลือก Accord เพราะเธอว่าเบาะหลังนั่งสบายกว่า Camry แต่สุดท้ายเธอก็นั่งแต่ข้างคนขับ   ::) ::) ::)

ป.ล. พึ่งรู้เช่นกันครับว่า Camry HV ปรับได้ด้วย
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member
แฟนผมครับ ไม่ถึงกับซื้อรถใหม่ แต่ชอบแย่ง new lancer ผมไปขับแทน civic fd   เหตุเพราะชอบพวงมาลัย 4 ก้านมากกว่า 3ก้านของ fd
และของ fd หุ้มหนังทำให้รำคาญตะเข็บ ส่วนของ lancer เป็น PVC ทำให้ราบเรียบจับแล้วสบายมือ

และก็เห็นวิวรอบรถมากกว่า fd ทำให้ขับแล้วรู้สึกสบายใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2016, 21:26:33 โดย หนึ่ง บ้ารถ »

ออฟไลน์ Buffy

เชื่อแล้วครับ ว่าผู้หญิงเข้าใจยาก

ออฟไลน์ ps000000

ผมเชื่อ และ ไม่ต้องไปพยายามเข้าใจผู้หญิง

เพราะยังไงก็ไม่เข้าใจ 5555555

ออฟไลน์ XyteBlaster

แต่เบาะหลัง camry ปรับเอนไฟฟ้าได้นะครับ  ^^

ออนไลน์ e:smart Hybrid

ผมยังไม่ได้ซื้อ Vios เพราะว่าเบาะหลังมันติดหัวและคับแคบครับ :'(

ออฟไลน์ Barracuda

เหตุผลเดียวกับภรรยาผมเลย แต่ได้มาแล้วก็บ่นอยากได้accord

ออฟไลน์ SM.

คนเราเลือกรถด้วยเหตุผลต่างกันครับ

เอาเป็นว่า จขกท ก็ออก Camry มาแล้วกันครับ ถ้าไปออก Accord กลัวจะบานปลาย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เหมือนน้าผมตอนออก Camry เป๊ะ ไปนั่งหน้าฝั่งผู้โดยสาร Accord ละมองข้างหน้าไม่เห็น
ถามเซลล์ว่าปรับเบาะขึ้นยังไง เซลล์บอกปรับไม่ได้แค่นี้หวยแทบจะออกที่ Camry ทันที
ทั้งนี้ Honda ชอบลักไก่เบาะผู้โดยสารไฟฟ้า ปรับ 4 ทิศทางทุกรุ่น
แต่เบาะไฟฟ้าผู้โดยสาร Toyota ปรับ 8 ทิศทางเต็มพร้อมดันหลังไฟฟ้าเหมือนฝั่งคนขับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Jacob

เป็นผมก็เลือกโตนะ เบื่อกะการลดต้นทุนของฮอน

ออฟไลน์ w_th

• Full Member
รถผมเอง เบาะคนขับปรับ 8 ทิศทาง พร้อมดันหลัง
ปรกติเราเป็นคนขับจนชิน
พอวันไหนเปลี่ยนไปเป็น ผดส. ด้านหน้า นั่งยังไงก็ไม่สบาย มันปรับไฟฟ้าได้แค่ 4 ทิศทาง  :'(

ออฟไลน์ Puitam

ผมเชื่อ และ ไม่ต้องไปพยายามเข้าใจผู้หญิง

เพราะยังไงก็ไม่เข้าใจ 5555555

แม้กระทั่งตัวผู้หญิงเอง เค้าก็ยังไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน

ออฟไลน์ sukhontha

ไม่แปลก  ของผมนี่  ต้องเสริมโครงเหล็กด้านล่างเบาะ(93) ขึ้นอีกสองนิ้ว ให้เธอ...เพื่อให้มองเห็นกระโปรงหน้า

ไม่แปลก  ของผมนี่  ต้องเสริมโครงเหล็กด้านล่างเบาะ(93) ขึ้นอีกสองนิ้ว ให้เธอ...เพื่อให้มองเห็นกระโปรงหน้า
ของผมกลับเป็นว่าเบาะเดิมๆสูงไป .. ที่ freed ตกไปเพราะเบาะสูงเกิน นั่งเหยียดขาไม่ได้ ::)

ออฟไลน์ TNP

ของผมกลับเป็นว่าเบาะเดิมๆสูงไป .. ที่ freed ตกไปเพราะเบาะสูงเกิน นั่งเหยียดขาไม่ได้ ::)
แล้วไปออกรุ่นไหนแทนเหรอครับ ?

แล้วไปออกรุ่นไหนแทนเหรอครับ ?
พับโครงการ mini mpv ครับ ... ทีแรกว่าจะเอา freed มาแทน yaris พอพับโครงการ เลยเอางบ freed ไปสอย mx5 nb ครับ  ;D

ออฟไลน์ ^Yimm@^

โชคดีที่แฟนผมชอบนั่งเบาะเตี้ยๆเหมือนผม เอาแค่หัวพ้นพวงมาลัยพอ 55+

ออฟไลน์ Newhang

มีผลครับ อะไรที่ทำให้สบายเค้าก็ชอบทั้งนั้น คันนึงตั้งแพงย่อมอยากได้อะไรที่เกินจากคนปกติบ้างเป็นเรื่องธรรมดา
ปรับสูงต่ำไม่ได้ ที่บ้านผมใช้เทียน่าก็บ่นกันมานานแล้ว เพราะที่บ้านเป็นคนตัวเล็กนั่งแล้วจม มองอะไรก็ไม่ถนัดมากเท่าไหร่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เรื่องเล็กสำหรับเรา อาจจะเป็นเรื่องใหญ่สำหรับคนอื่น
เพราะฉะนั้นอย่าคิดว่ามันแค่.........
 8) 8) 8)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เรื่องนี้หลายๆคนอาจมองว่าเป็นเรื่องเล็ก แต่มันคือเรื่องใหญ่สำหรับผมเลยครับ ถ้าขานั่งแล้วเหยียดนานๆก็จะเมื่อย หรือเบาะจมจนมองข้างนอกไม่เห็นก็จะอึดอัด ซื้อ D-Sec ทั้งทีสำหรับผมต้องตอบโจทย์ความสบายให้ครบทุกตำแหน่งการนั่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2016, 19:07:42 โดย Nonlamer »