โพลล์

เข้าศูนย์ ตลอด
29 (39.2%)
เข้าศูนย์ จนถึงระยะหนึ่งแล้วเลิก
35 (47.3%)
แล้วแต่อารมณ์
4 (5.4%)
ใช้อู่นอกตลอด
3 (4.1%)
ทำเองตลอด
3 (4.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 72

ปิดการโหวต: ธันวาคม 13, 2016, 16:53:22

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกHeadlightmag ใช้บริการทั่วไปสำหรับรถยนต์จากศูนย์ หรือ ร้านข้างนอก หรือ ..  (อ่าน 2992 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รถป้ายแดงออกศูนย์มา ถึงเวลาเช็คระยะ คุณเข้าศูนย์ไหม?

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ผมเข้าศูนย์ตามคูปองฟรีและรับประกันครับ

พอพ้น 3 หรือ 5 ปีทำข้างนอกโลด

อย่าง march กับ altis CNG ผมทำอู่ประจำ และอู่ในคลับครับ

เรื่องเปลี่ยนอะไหล่เอง ผมรอให้มีสถานที่พร้อม ผมคงทำเองละ ไม่มีอะไรยากเกินความตั้งใจของเราครับ

ออฟไลน์ Barracuda

Toyota เข้า 0 จนหมดประกันครับ ผมใช้รถระยะทางเท่ากับปีพอดีครับ 1แสนกับ 3ปี

ออฟไลน์ tnp_super

กระบะผมอายุครบเก้าปีแล้วยังใช้บริการที่ศูนย์เป็นหลักครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
เข้าศูนย์ตลอดช่วงที่มีประกันครับ
พอหมดประกันแล้วถามพี่ๆ สมาชิกเอาว่า อู่นอกไหนไว้ใจได้บ้าง หลังไมค์
แล้วค่อยเลือกตามความสะดวกครับว่าจะไปศูนย์ประจำหรืออู่ที่มีแนะนำมา

ออฟไลน์ ps000000

เข้าศูนย์ จนหมดประกัน แล้วก็เริ่ม สลับ อู่บ้าง ศูนย์บ้าง (แล้วแต่หัวข้อเรื่อง)  ::)

ออฟไลน์ Auto

เข้าศูนย์แทบทุกครั้งเลยครับ  เพิ่งไปเช็คระยะ Fortuner มา  2.3 แสนกิโลเมตร รถ 8 ปีแล้ว  เสียค่าใช้จ่าย 1026  บาทไม่รวมน้ำมันเครื่อง 
พอใจกับการบริการมากครับ   ไม่เข้าอู่แน่นอนถ้าไม่จำเป็น

ออฟไลน์ CJ.

เข้าศูนย์ตลอด แต่คันเก่าๆอะไหล่บางอย่างหาเองครับ (ถ้าสั่งศูนย์รอนาน หรือราคาสูงเกินไป)
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
รถทึ่บ้านผมจะเข้าศูนย์ตลอดจนอายุประมาณ 10 ปี ยกเว้น ยาง แบต จะเข้าข้างนอกหลัง หมด Warranty ครับ

ถ้าเกิน 10 ปีจะดูเป็นกรณีไปครับ ถ้าเช็คระยะ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ทั่วไปๆ ก็อู่นอก แต่ถ้ารถผิดปกติก็เลี้ยวเข้าศูนย์ครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ rut191

ผมใช้isuzu รถหมดประกัน ค่าแรงถ่ายน้ำมันเครื่องไม่ถึง200เข้าศูนย์ดีกว่าครับเอานมค.ไปเอง

ออฟไลน์ seeker

ผมเลือกเข้า 0 ตลอด
แต่ผมเปลี่ยนผ้าเบรคกับโช้คข้างนอกนะ เกรดดีกว่า 0
แต่ก็รอหลังพ้น 3 ปีก่อนค่อยทำ

ออฟไลน์ choomodify

เข้าศูนย์ตลอดครับ ทุกๆ 1 หมื่นโล แต่จะทำข้างนอกแค่ ยาง กับ ตั้งศูนย์ล้อครับ เข้าศูนย์มีข้อเสียคือ ราคาแพง แต่ ได้ของแท้แน่นอน และ ถ้ามีปัญหา เราสามารถ"ด่า"ได้เต็มปากครับ เพราะเค้ามีรับประกันงานซ่อม อู่นอก แค่จ่ายตังเสร็จก็เหมือนคนไม่รู้จักกันแล้ว  :-*

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เข้าศูนย์ จนหมดประกัน ครับ  8)

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
เข้าศูนย์ 10000 กิโลเมตรแรก หลังจากนั้นเข้าอู่น้องในคลับตลอด ตอนนี้ก็ใกล้จะเช็คระยะ 90000 กิโลเมตรละ ราคาถูกกว่ากันเยอะ

ออฟไลน์ tierak

เข้าศูนย์จนถึงหมดประกัน หลังจากนั้นศูนย์บ้าง ข้างนอกบ้างแล้วแต่ความสะดวก

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
เข้าศูนย์เฉพาะช่วงเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์และของเหลวต่างๆถือโอกาสเช็คสภาพรถโดยรวมไปในตัว  แต่ถ้าอะไรเสียและพอทำเองได้ผมมีช่างของผมเอง เดินหาอะไหล่เอง อีเบย์ ไม่ก็ให้อู่สั่งนำเข้ามา จะมีอู่นอกอยู่ไม่กีอู่ที่ซี้กัน นอกนั้นร้านของแต่งทั้งหมด
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
เข้าศูนย์ครับ แต่ถ้าแพงซ่อมข้างนอกครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ No Trespassing

รถทุกคันที่บ้าน รวมถึงมอเตอร์ไซค์คันเล็ก-คันใหญ่ เข้าศูนย์ครับ

ยกเว้น ยาง แบต จะพึ่งบริการนอกศูนย์ เพราะมีตัวเลิอกเยอะกว่า (ยกเว้นมอเตอร์ไซค์ เปลื่ยนยางก็เข้าศูนย์อยู่ดี)

เดี๋ยวนี้อู่นอก กับ ศูนย์ ก็ราคาพอๆกัน แต่ศูนย์มีรับประกันหลังการซ่อมด้วย ซึ่งอู่นอกบางที่ไม่มีครับ

ออฟไลน์ ToRo

• Jr. Member
  • **
เข้าศูนย์จนหมดประกันครับ

ออฟไลน์ Darkart

เข้าศูนย์บริการ เป็นบ้างครั้งบางคราว อันไหนทำเองได้ ทำเอง ทำอู่นอก นิดๆหน่อยๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ถ้าคันที่ผมขับ ทำเอง+อู่ แต่เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ศูนย์ -..-
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เข้า0ตอนยังมีประกันอยู่ ที่เหลือก็ร้านนอกครับ

ออฟไลน์ koko86

ผมนิยมมือสอง อู่นอกโลดครับ