ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว all new ford fiesta 2017  (อ่าน 10002 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
Re: มาแล้ว all new ford fiesta 2017
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 14:22:09 »
สวยดีนะครับ แต่คงรุ่งยาก อ่านข่าววันนี้แล้วก็เครียดแทนเจ้าของเลย รวมตัวกันอีกกว่า 80 คันเรียกร้องให้ซื้อคืนอีกแล้ว มีมาเป็นระลอก ไม่รุ้ว่าบริษัทแม่จะแก้ปัญหาอย่างไรต่อไป
ถ้าพวกคุณได้อ่านเวปนี้ผมเสนอว่าในเมื่อรุ่นเล็กๆมันร่วง  คุณก็เจาะตลาดกลุ่มอื่นแทนซิครับ  เช่น เอสเคป มอนดิโอ สวยหล่อไฮไซมากๆ รถดีแต่ทำไมฟอร์ดตาบอด ทำไมคุณไม่เจาะกลุ่มลูกค้าระดับบนขึ้นมาอีกบ้างหละ หล่อๆแบบนี้คนพร้อมจ่ายเยอะแยะอย่างน้อยก็ผมคนนึงขอซื้อแบบไม่ต้องอ่านรีวิวหรือเทสเลย อีกอย่างถึงมีปัญหาลูกค้าระดับบนเขาก็ไม่ถ่อมาเฝ้าหน้าบริษัทคุณอย่างในข่าวให้เสียเวลาเปล่า อย่างมากก็ขายเต๊นท์ไปเรื่องก็เงียบหาย ซ่อมตามอู่ตามวาะกันไปไม่ดีกว่าเหรอ อืม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2016, 16:51:02 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: มาแล้ว all new ford fiesta 2017
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 14:27:32 »
สวยดีนะครับ แต่คงรุ่งยาก อ่านข่าววันนี้แล้วก็เครียดแทนเจ้าของเลย รวมตัวกันอีกกว่า 80 คันเรียกร้องให้ซื้อคืนอีกแล้ว มีมาเป็นระลอก ไม่รุ้ว่าบริษัทแม่จะแก้ปัญหาอย่างไรต่อไป
ถ้าพวกคุณได้อ่านเวปนี้ผมเสนอว่าในเมื่อรุ่นเล็กๆมันร่วง  คุณก็เจาะตลาดกลุ่มอื่นแทนซิครับ  เช่น เอสเคป มอนดิโอ สวยหล่อไฮไซมากๆ รถดีแต่ทำไมฟอร์ดตาบอด ทำไมคุณไม่เจาะกลุ่มลูกค้าระดับบนขึ้นมาอีกบ้างหละ หล่อๆแบบนี้คนพร้อมจ่ายเยอะแยะอย่างน้อยก็ผมคนแรกซื้อแบบไม่ต้องอ่านรีวิวหรือเทสเลย อีกอย่างถึงมีปัญหาลูกค้าระดับบนเขาก็ไม่ถ่อมาเฝ้าหน้าบริษัทคุณอย่างในข่าวให้เสียเวลาเปล่า อย่างมากก็ขายเต๊นท์ไปเรื่องก็เงียบหาย ซ่อมตามอู่ตามวาะกันไปไม่ดีกว่าเหรอ อืม
สุดยอดไอเดีย Ford ต้องฟังไว้ ;)

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 15:44:12 »
ลูกค้าระดับบน ไม่ทะเลาะกับบริษัท แต่อำนาจซื้อเยอะ เปลี่ยนรถบ่อย ดีไม่ดีฟ้องคืนเพราะเจ็บใจ

เอาเถอะครับ ระดับไหน ทำรถให้ปัญหาน้อยๆ เคลียให้จบจะดีกว่า
ผมล่ะคนนึงที่ใช้ fiesta แต่ไม่ทะเลาะกับฟอร์ด แต่ผมไม่ได้ซื้อ ranger กับ focus ไปแล้วล่ะ เพราะซื้อเฟียสต้ามาก่อน โชคดีที่เฟียสต้าถูกกว่าด้วย
ผมซื้อรถถูกมีปัญหา ดีกว่าซื้อคันล้านกว่ามีปัญหา

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 17:46:45 »
อยากได้ตัว 3 ประตู ถ้ามาจริงผมซื้อเลยนะครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Jaker

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2016, 13:57:41 »
ที่ล่าสุดมีคนรวมตัวกันร้องเรียนปัญหาเรื่องเกียร์ แก้ไขหรือยังครับ รุ่นใหม่ออกมาอีกละ แล้วคนใช้จะมั่นใจได้ไหมเนี่ย

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2016, 14:00:21 »
รอดูข้อมูลรีวิวอีกทีครับ ว่าใช้ระบบเกียรอะไรบ้าง ที่แน่ๆมี 6MT แล้ว เหลือแค่ AT ยังไม่ทราบประเภท