ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะสีเบจสีครีม ตามสภาพนี้ ควรไปหุ้มใหม่ไหมครับ ???  (อ่าน 6497 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เบาะสีเบจ สีครีม สภาพ เท่านี้ ควรไปหุ้มใหม่ไหมครับ ???
---------------------
สภาพ แก้มข้างเริ่มแตกลายงาบ้างแล้ว   มองแล้ว ขวางหูวางตา
อยากจะหุ้มใหม่ให้เหมือนรถใหม่ๆ ราคาทั้งคันก็ไม่เบา หนังแท้แค่ 50%    เกือบ ๆ สามหมื่น 
ถ้าหนังแท้ 100 %  น่าจะ 3 หมื่นกลางๆ.....

เบาะสีครีม ดูแลยากมากครับ เแปปเดียวก็เปื้อนเห็นรอยแล้ว
เพื่อนๆมีวิธีดูแลกันยังไงครับ ใช้น้ำยาอะไรทำความสะอาด และเคลือบครับ
แนะนำกันหน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2016, 11:21:07 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
สภาพยังดีกว่ารถผมเยอะครับ รถผมเยินกว่านี้อีก
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Suparoek.C

• Jr. Member
  • **
อันนี้เป็นเบาะเดิมของฟอร์จูนเนอร์หรือปล่าวครับ รูปทรงเบาะเหมือนของคัมรี่เลยครับ

ออฟไลน์ SLuang

ผมว่ายังดูดีนะ
ไปให้ร้านดูแลเบาะทำสักรอบ
ผมว่าเหมือนออกป้ายแดงเลยนะ

อันนี้เป็นเบาะเดิมของฟอร์จูนเนอร์หรือปล่าวครับ รูปทรงเบาะเหมือนของคัมรี่เลยครับ

รถฟอร์จูนครับ แต่เปลี่ยนเป็นเบาะคู่หน้าแคมรี่ ปรับไฟฟ้าครับ

ออฟไลน์ ps000000

มีบางร้าน รับฟื้นฟูสภาพ ผมก็ไม่รู้เค้าทำยังไง อาจจะหุ้มใหม่ หรือ ซ่อมบางชิ้น

หุ้มใหม่ก็สวยๆครับ แต่ผมว่ายังไม่เยินมากนะครับ  8)

ออฟไลน์ nuntapon.s

ฟอกทีเดียวก็สวยแล้ว  แต่มันมีอายุก็คงมีริ้วรอยบ้าง

ออฟไลน์ bobsan

ฟอกทีเดียวก็สวยแล้ว  แต่มันมีอายุก็คงมีริ้วรอยบ้าง

ตามนี้ครับ แถมประหยัดเงินไปพอสมควรด้วย

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
ทำไมแพงจังครับ ผมเห็นพวกร้านดังๆหนังแท้แค่ 2 หมื่นต้นๆ - กลางๆเอง

ออฟไลน์ Dubee

โอ๊ยยย สภาพยังนางฟ้าครับแบบนี้ ไปร้านที่เค้ารับซ้อมหรือรับบูรณะเบาะหนังทำ แป๊ปเดียว สักวันเดียวก็น่าจะเสดครับ ผมไม่แน่ใจว่ากรรมวิธีใด ฟอกหนังใหม่มั้งครับ ลองหาดูตามหน้าโฆษณานิตยสารรถยนต์ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เห็นสื่อโฆษณาผ่านค่อนข้างบ่อย แต่พอถึงเวลาแนะนำ กลับจำคีย์เวิร์ดไม่ได้ครับ

งงเหมือนกัน เบาะแคมรี่ เทียบแล้วดีกว่าเดิมเยอะไหมครับ

ออฟไลน์ chaithawat

พ่นสีเบาะครับ แต่ราคาแพงเวอร์
เคยถามมาหน้าหลังเกือบหมื่น ราคานี้เลยหนีไปหุ้มหนังเทียมแทนสบายกระเป๋ากว่า รอไม่กี่สิบนาทีเสร็จละ ตึงน่านั่งด้วยหกพันเอง

ออฟไลน์ neung23

ถ้าคิดจะทำใหม่ หุ้มใหม่คับ แต่ผมหุ้มเบาะ e60 ตัว comfort seat ซึ่งหุ้มยากพอสมควรเลยนะคับ คู่หน้าผมโดนไป 14000 ร้านดังที่สุดในไทยแถวจันทร์หุ่น รัชดา

เบาะแคมรี่หนิคับ ใส่ได้ไงหว่าา
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ nuntapon.s

ถ้าคิดจะทำใหม่ หุ้มใหม่คับ แต่ผมหุ้มเบาะ e60 ตัว comfort seat ซึ่งหุ้มยากพอสมควรเลยนะคับ คู่หน้าผมโดนไป 14000 ร้านดังที่สุดในไทยแถวจันทร์หุ่น รัชดา

เบาะแคมรี่หนิคับ ใส่ได้ไงหว่าา

ถูกแล้วครับเพราะชิ้นส่วนขยับได้เยอะเหลือเกิน  ของผมw124คู่หน้ายังหมื่นสองเลยแต่ผมทำร้านน้องแกเพราะรอคิวไม่ไหว

ออฟไลน์ TorTy

สภาพนี้ลองหสน้ำยาทำความสะอาดดูก่อนครับผมว่ายังดีอยู่หลังจากนี้ก็หาน้ำยาเคลือบเบาะดีๆเดือนละครั้งก็ยังดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2016, 11:45:31 โดย TorTy »

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
แนะนำไปลองสั่งน้ำยา  Chemical guys leather cleaner

ส่วน leather conditioner แล้วแต่ชอบเลย ผมชอบกลิ่นของ Meguiar's มากกว่า

หนังแท้ 100% ไหมครับ