ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการออกรถต้นปีกับปลายปีมีผลต่างกันมากไหมครับ  (อ่าน 4848 ครั้ง)

ออฟไลน์ olewinter

• Newbie
  • *
ผมมีรถใช้อยู่ครับไม่ได้รีบอะไร ออกมาใช้สลับกับคันหลัก
เซลล์แจ้งว่ารถจะมากลางเดือนนี้ ก็รุ้สึกว่าจะหมดปีแล้ว จะดึงไปออกช่วงปีใหม่ดีกว่าไหมครับ

สมมติในอนาคตจะขายรถมีผลกับราคาขายต่อไหมครับ ผมเข้าใจว่าออกอีกไม่กี่วันจะหมดปีก็จะอ้างอิงราคารถปี2016ใช่ไหมครับ ถ้าออกรถม.ค.ก็จะอ้างอิงเป็นราคารถปี2017

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2016, 14:58:35 โดย olewinter »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
มีผลครับ รอออกม.ค.ดีกว่า

ออฟไลน์ ps000000

มีผลบ้างครับ แต่เอาสะดวกดีกว่า  ;D

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
รับรถปีนี้ แต่ให้จดทะเบียนปีหน้าก็ได้

ถ้าซื้อผ่อน คิวจดทะเบียนยาวอยู่นะ

ออฟไลน์ bobsan

ซื้อต้นปีดีกว่าครับ แต่ต้องย้ำกับเซลล์นะครับว่าเอารถปีใหม่ ไม่ใช่ปีที่แล้ว

ออฟไลน์ SM.

ไม่ต่างกันหรอกครับ ดูที่ lot การผลิตสำคัญกว่าครับ

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
ของผมจองไปแล้ว อัลติส mc แต่กว่ารถจะมาปลาย ธค
ผมรับรถ 5 มค เซลล์บอกว่าปีผลิตจะเป็น 2016
ถ้าเราอยากได้ปีผลิตเป็น 2017 ต้องรอเปิดไลนผลิต อาจจะต้องรับรถ
ปลายเดือน กพ เป็นต้นไป ซึ่งผมว่านานเกินไป เลยออกต้นปี เป็นรถผลิต 2016 ก็ช่างมัน
เพราะรถมันเพิ่ง mc ไม่ได้ค้างสต้ิคแต่อย่างใด
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ edward_jong

• Full Member
ใครรีบใช้รถ ก้ออกไปครับ

แต่ถ้า แครเรื่องราคาขายต่อ หายไปปีหนึ่ง
ต้องออก รถ หลัง มค ต้นไป และสำคัญว่าต้องเป้น ล้อต ผลิต  ปี2017แล้วครับ

เพราะเด้วนี้  เต้นท ซื้อเข้า จะดู lot ผลิตว่า ปี แท้ไหม  ถ้าลากจดทะเบียน ข้ามปี  เต้นทก้ยังคงคิด ราคารับเข้าเป้นปีก่อนปีจดทะเบียนครับ

motorexpo ส่วนใหญ่เอารถค้างสต้อค ปีมาขายโละออก (หลักการค้าง่ายๆ)