ผู้เขียน หัวข้อ: สเปรย์แว๊กเคลือบสีรถ ที่ขายตาม facebook คุณภาพเป็นไงบ้างครับ  (อ่าน 3922 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เปิด FB ตัวเองมา เจอแต่โมษณา ขายผลิต ดูแลรถ โดยเฉพาะ สเปรย์แว๊ก เคลือบสีรถ แบบใช้กับรถสีเข้ม  รถสีสว่าง หรือแบบฟิลม์แกว้ว
ที่โฆษณาว่า เคลือบสีได้ดี ลื่น เงา ฉ่ำ บางเจ้าโฆษณา อลังการมาก เอาขวดวางฝนฝากระโปรงขวกไหลลงลื่นปริ๊ดๆ

เท่าที่ผมเช็คราคา ส่วนใหญ่ ราคาก็ใกล้เคียงกัน  16 OZ ราคา 200-350 บาท   

เลยอยากสอบถาม  สมาชิกในเวปเรา เคยซื้อมาลองใช้ดูบ้างไหมครับ คุณเป็นไงบ้าง ถ้าเทียบกับยี่ห้อแบรนด์ แบบพวก CG MG WG

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ผมเคยซื้อแบบเคลือบแก้วมาลอง มันแข็งๆ ไม่ลื่นครับ สุดท้ายก็ทิ้งไปกลับไปใช้ CG VO7 ตัวเดิมครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ ps000000

ขายกันประมาณ 138 ยี่ห้อได้ครับ

555555555

ออฟไลน์ Harem

ไม่เคยใช้เลยครับ spray wax ใช้แค่ cg v7 ชอบมาก

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
ไม่ดีหรอกครับ สังเกตเลยครับว่าเวลาโฆษณา จะเอารถสีเข้ม โดยเฉพาะสีดำมาทำการโฆษณา จริงๆแค่ล้างรถโดยใช้น้ำยาล้างแบบผสมแวกซ์ขวดละราวๆ 300 กว่าบาท ถ่ายรูปออกมาเหมือนกันเด๊ะครับ
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ TBJTBT

• Newbie
  • *
เพิ่มงบอีกนิด ใช้พวก CG, WG, MG, ... ดีกว่าครับ

เคยลองเทียบกับแบบราคาถูกหน่อย
ถ้าดูแค่ความเงาอย่างเดียวก็ถือว่าพอไหวครับ 
คือเงาน้อยกว่าไม่มาก  แต่งานจะ Drop เร็วมาก
ถ้าเป็นแบรนด์ดีๆสวยได้นานกว่า  ฝุ่นเกาะน้อยกว่า  ลื่นกว่า  ทนต่อการชะล้างได้ดีกว่า

สรุปว่าถ้าพอจะเพิ่มงบไหว  ใช้พวกแบรนด์เนมดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
คุณภาพห่วยครับ โม้มาก

ชอบบอกว่าจาก อเมริกา ญี่ปุ่น เยอรมัน

แต่ผสมเองหลังบ้าน

ถ้าอยากอุดหนุนเพื่อนฝูง

ซื้อพวกทายาง ทาเบาะหนัง

เคลือบคอนโซลพลาสติก

จะน่าใช้ สมราคามากกว่าครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ตอนนี้ผมใช้ทั่ซื้อจากโลตัสใกล้าบ้าน 159 บาท เรื่องเงาไม่เท่าไหร่ แต่ลื่นปรึ๊ดๆ อยู่นานเกินราคานะครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมไม่กล้าสั่งมาครับ กลัวของไม่ดีจริง

ออฟไลน์ ball35

• Newbie
  • *
ผมใช้ ROCKZ® สั่งจากOSAKA99 390บาทก็โอเคนะครับเงาดี ยิ่งแม็กนี้เงาเห็นชัดเลย กลิ่นหอมลื่นดีด้วย