ผู้เขียน หัวข้อ: แล้วถ้าจะลองขับตามโชว์รูมต้องทำอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 3650 ครั้ง)

ออฟไลน์ ekka1234

• Jr. Member
  • **
แล้วถ้าจะลองขับตามโชว์รูมต่างๆต้องทำอย่างไรบ้างครับ?
ใช้เวลาและระยะทางในการทดลองได้นานหรือไกลขนาดไหน?
มีอะไรผูกมัดผู้ทดลองขับหรือไม่?...อย่างไรรบกวนผู้มีประสบการณ์ทุกท่านด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
???????????????????????? ... ?????????????????????????
???????????????????????? ... ??????????????????????????

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ใช้ใบขับขี่เหมือนกันครับ

ระยะเวลาในการขับ ถ้าไปวันธรรมดาที่ไม่ค่อยมีคน ก็จะลองได้นานหน่อย อาจจะได้สักครึ่งชั่วโมงครับ และเซลส์จะต้องนั่งไปด้วยเสมอเพื่อบอกเส้นทางวิ่งว่าจะให้วิ่งทางไหนอย่างไร

สิ่งที่ผูกมัดผู้ทดลองขับ ..ให้คิดไว้ในใจเสมอครับว่า คุณขับไปชนคนอื่น คุณก็มีส่วนรับผิดชอบ
แต่ถ้ามันพิสูจน์ได้ว่าเป็นความผิดคนอื่น ก็ไม่ต้องห่วงครับ

ขอนิดนึงว่าเวลาอยากลองอะไรแรงๆเช่นกระทืบเต็มๆหรือเบรคหนักๆ เซลส์ส่วนมากไม่ว่าหรอกครับ
แต่ก่อนจะทำอะไรบอกให้เค้าทราบว่าเราจะขอลองอย่างนี้ อย่างนั้น เป็นมารยาทนิดหน่อยครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ ekka1234

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ
???????????????????????? ... ?????????????????????????
???????????????????????? ... ??????????????????????????