ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข่าว Mu-X ไมเนอร์เซนต์  (อ่าน 3263 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smile

• Jr. Member
  • **
สอบถามข่าว Mu-X ไมเนอร์เซนต์
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 16:18:50 »
ผมสนใจจะออก Mu-x 1.9L เพราะเห็นตัวเลขรีวิวอัตราสินเปลืองแล้วประหยัดกว่า PPV ตัวอื่นๆ
แต่ติดตรงการตกแต่งภายในคอนโซลดูเก่าไปอ่ะครับ สอบถามท่านใดมีข้อมูลไมเนอร์เซนต์บ้างมั้ยครับ
 :D

ออฟไลน์ jkdragon

• Full Member
Re: สอบถามข่าว Mu-X ไมเนอร์เซนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 16:44:52 »
ข่าวยังไม่มีครับ มีแต่การคาดเดา ซึ่งก็น่าจะเป็นปลายปี 17 ค่ายนี้เป็นอีกค่ายหนึ่งที่เก็บข่าวได้เงียบมากกว่าจะรู้ก็ตอนที่... เซลล์มาบอกว่ารุ่นเดิมที่คุณจองไว้ไม่มีแล้วนะค่ะ ต้องรอรุ่นใหม่ อ้าว...จองรุ่นเดิม ได้รุ่นใหม่ซะงั้น ข่าวว่าจะเปลี่ยนรุ่นใหม่ก็ไม่มี ทั้งๆที่เราก็ว่าศึกษาข้อมูลของค่ายนี้พอควรอยู่ ต้องรอผลิตอีก 4 เดือนถึงได้รถ โดนกับตัวเองเลยครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: สอบถามข่าว Mu-X ไมเนอร์เซนต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 18:53:09 »
ผมสนใจจะออก Mu-x 1.9L เพราะเห็นตัวเลขรีวิวอัตราสินเปลืองแล้วประหยัดกว่า PPV ตัวอื่นๆ
แต่ติดตรงการตกแต่งภายในคอนโซลดูเก่าไปอ่ะครับ สอบถามท่านใดมีข้อมูลไมเนอร์เซนต์บ้างมั้ยครับ
 :D

ปีหน้า ยังไม่น่ามีอะไร อาจจะมีปรับโน่นนี่นั้น นิดหน่อย

ส่วนเรื่องประหยัด ถ้าเทียบกับ seg PPV บ้านเรา อาจมองประหยัดกว่าหลายคัน แต่พอเทียบเป็น CC แล้วมันกินกว่าน่ะ ดูจาก MuX 1.9 ประหยัดกว่า MuX 3.0 นิดเดียว หลัดทศนิยม (ตาม chart ของ HLM)

ลองไปทดลองขับดูครับ ชอบก็จัดไป

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 18:56:19 »
เดาว่าอาจจะมีการปรับอุปกรณ์ และอาจจะได้ถุงลม 6 ใบในรุ่น TOP ทั้งสองเครื่องยนต์ (เดานะครับ)

ถ้าเล่นรุ่นล่าง คงไม่ต้องรอครับ แต่ถ้าจะเล่นรุ่น TOP ก็ตามข่าวดีๆครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 20:40:19 »
น่าจะมาปีหน้านะครับ อาจจะปลายปี

ถ้ามาช้าไป จะยิ่งเงียบเอา

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 11:39:10 »
ผมว่าต้องรีบมา
นิสสันมาก่อน
เดี๋ยวยอดโดนแบ่งไปอีก

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 11:45:35 »
ค่ายนี้เค้าเก็บความลับดีมากจริงๆ ภาพหลุด หรือข้อมูลต่างๆยังไม่ออกมาสักอย่างครับ

แต่ถ้านับช่วงเวลาการเปิดตัวแล้ว น่าจะตามหลัง chevrolet trailblazer MC ไม่เกิน 1 ปี

ออฟไลน์ Smile

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 13:07:24 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ  :)

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 13:52:42 »
น่าจะ big mc ได้แล้วนะ