โพลล์

เบาะนั่งที่สบาย ช่วงล่างนุ่ม ห้องโดยสารเงียบ
35 (25%)
อัตราเร่งที่ดี ช่วงล่างเกาะถนน ขับสนุก
90 (64.3%)
การออกแบบและแต่งภายนอกสไตล์รถแข่ง สวยสะดุดตา
2 (1.4%)
รถยี่ห้อหรู แบรนด์ดัง สวยงามตามท้องเรื่อง
5 (3.6%)
รถที่ระบบความปลอดภัยครบครัน ถุงลมเยอะ Active Safety จัดเต็ม
8 (5.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 135

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อใดเป็นความสุขในการขับรถของท่านครับ? (หากท่านขับรถคนเดียว)  (อ่าน 7747 ครั้ง)

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
ถนนเมืองไทยเดี๋ยวนี้รถเยอะ คนขับบ้าๆบอๆก็เยอะ รถห่วยแต่คนขับบ้าก็เยอะ คนนอนหลับขับรถก็เยอะถ้าเลือกได้ขอทุกข้อรวมกัน

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• Sr. Member
  • เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Activehybrid

ถ้าไม่มีข้อ2. ลองหลับตานึกภาพดู ต่อให้ขับรถหน้าตาเหมือน บูกัตติหรือโรสรอย ถ้ามันทำได้แค่ประคองๆไปบนถนน มันก็ไม่อภิรมย์

ความสุขของผมคือการได้ยัดโค้งให้ยางมันร้อง อดีนารีนมันพุ่งที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ข้อ 2 + เครื่องเสียงดี พอเลยครับ 8)
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ alpha14

ผมก็เลือกข้อสอง แต่ขอเพิ่มเติมตรงนี้ละกันว่า อีก1ความสุขของคนขับรถคือ ไม่มีปัญหาจุกจิกกวนใจหรือต้องตามแก้ไขตลอดเวลา อันนี้ก็จะเป็นความทุกข์ถึงแม้รถจะขับสนุก อัตราเร่งดี ก็ตาม

morphling14

• บุคคลทั่วไป
เลือกข้อ 2 ครับ แต่จริงๆก็อยากได้ข้อ1 นั่งสบาย ทัศนวิสัยดี เสียงเครื่องยนต์ไม่สนั่นลั่นทุ่ง ด้วย

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ผมเลือกข้อ4 เพราะมักจะมีคุณสมบัติในข้ออื่นๆรวมอยู่ด้วย

โดยส่วนมากนะ

ออฟไลน์ Artist

• Full Member
ในอุดมคติ ควรจะเป็น "อัตราเร่งที่ดี ช่วงล่างเกาะถนน ขับสนุก"
ในชีวิตจริง "เบาะนั่งที่สบาย ช่วงล่างนุ่ม ห้องโดยสารเงียบ" แต่ขอนุ่มแบบเกาะนะครับ ไม่ใช่นุ่มย้วยๆ
ขับยาวๆ รถติดๆ ไม่เครียด ไม่เหนื่อย...

ออฟไลน์ Fly to dream

มันเหมือนกับถามไม่ตรงคำตอบนะครับ

ความสุขเวลาขับคนเดียวของผมคือ ขับไปเรื่อยๆ เพลงเพราะร้องได้เปิดดังๆ รถรอบตัวไม่มาก ถนนสวย

ส่วนคำตอบกับตัวเลือกผมคิดว่ามีระบบความปลอดภัยครบขับดี แค่นี้สบายใจมาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ thdeann

ของผมจะเน้นดูวิวมากกว่าอย่างอื่นครับ
ชอบขับรถ ขอให้ได้ขับเหอะ

ออฟไลน์ Kkkong

• Jr. Member
  • **
เมืองไทยเป็นเมืองที่มีผู้เสียชีวิตจากอุบัติเหตุบน้องถนนเป็นอันดับ๒ของโลกกกก
และกรุงเทพฯก็เป็นเมืองที่รถติดมากจนหากให้มีเวลาให้ได้วิ่งเกิน80แทบจะกราบ
...ผมเลือกข้อสอง

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขอขอบคุณทุกการโหวตและทุกความเห็นอีกครั้งนะครับ

ส่วนใหญ่ก็ยังต้องการรถที่ขับสนุกอยู่สินะครับ

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จริงๆชอบข้อ2นะ แต่ถ้าให้ขับจริงๆประจำวันผมไม่ได้ซิ่งทุกวันอ่ะ เลือกข้อ1ดีกว่า
แต่มาสะดุดที่ข้อ5เนี่ยแหละ สุดท้ายเลือกข้อ5ละกัน

ออฟไลน์ Tan Int

ทั้ง 1 กับ 2 รวมกันนี่เยอะไปป่ะ 5555 ส่วนตัวหนักไปทาง 2 เพราะตอนเด็กชินกับรถที่เสียงดังช่วงล่างแข็งนั่งทีเด้งเป็นลูกชิ้นไปแล้ว
แต่ทำใจไม่ได้จริงๆกับรถที่แซงสองแถวเก่าไม่ได้ ก็เลยเป็นความแค้นส่วนตัวนิดๆ และทำให้ชอบขับรถเร็วจนถึงทุกวันนี้ แต่ไม่ได้เร็วระดับ 130 140 แค่เร่งออกตัวเร็วเฉยๆ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Akara

โจทย์แคบไป เลยเลือกข้อ1 ครับ

แต่ถ้าเลือกได้ เลือกขับไปกับครอบครัวมีความสุขที่สุดครับ รถธรรมดาๆยังไงก็ฟิน
และต่อให้ไม่มีครอบครัวก็ต้องมีคนไปเป็นเพื่อนหน่อย ผมมันคนขี้เหงาครับ

ออฟไลน์ Darkart

ตอบข้อ2 แต่อยากได้ ข้อ5 เพิ่มเติมสักหน่อยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ ento

มีน้ำมันในถังครับ