ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปยอดจองรถยนต์ทั้งหมดในงาน Motor Expo 2016 (30 พ.ย. - 12 ธ.ค. 59) //  (อ่าน 69699 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ฟอร์ดนี่เอาจริงๆ ก็เหมือนอีซุสุนะ ขายแค่กระบะ+PPV ได้ยอดขนาดนี้ เพราะเก๋งขายแทบไม่ได้

MG ถ้าเป็นพนักงานในเครือซีพี จะได้โปรพิเศษป่าวครับ   ???

เคยเห็นว่าได้ส่วนลดมากกว่าคนปกติ 10000-20000 กับเช็คระยะฟรี 5 ครั้งครับ ไม่รู้ปัจจุบันยังมีมั้ย

กระบะ Ford น่ากลัวมากเลยนะครับนี่ ใกล้ Isuzu / Toyota เข้ามาทุกทีๆ

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
subaru ปีที่แล้ว 495
ต้นปีนี้ 310
ตอนนี้ 196
ปีต่อไปจะเหลือเท่าไหร่น้อ  ถ้าขึ้นราคาทีละแสนเนี่ย

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
Mercedes Benz ติด 1 ใน 10 ทุกงานเป็นปกติแล้ว

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
8) MG เครื่องรถ+Option+Pro
ไม่แปลกเลยยอดพุ่งขนาดนี้
การตลาดเค้าจี้จุดคนไทยถูกจริงๆ ผมยังสนใจเลย

Suzuki น่าลองเอารถแนวแอ๊บแบ๊วมาเล่นดูน่าจะขายได้เยอะกว่านี้
เปิดตลาดใหม่ไปเลย  ::)

ผู้หญิงน่าจะตอบรับเยอะนะครับรถแอ๊บแบ๊ว Suzuki
นึกภาพออกไม่ยากเลย

ออฟไลน์ TheZero

ถามแบบคนไม่รู้จริง จริง ถ้าฟอร์ด+มาสด้า ซึ่งออกจากโรงงานเดียวกัน ยอดรวมถือว่ามากกว่า เบอร์1 ทำให้คิดได้ว่า... ตลาดคงเริ่มเปลี่ยน ตัวเลือกมากขึ้น ผู้บริโภคฉลาดขึ้น อย่างนั้นหรือ? ปล.เจ้าตลาดก็ลดเยอะนะครับในงาน

ตอนนี้ถือว่าเป็นคนละ บริษัทแล้วครับ mazda ซื้อหุ้นคืนหมดแล้วจาก ford แต่รถกะบะ ยังคงใช้ platform เดียวกันอยู่
แต่ รง.AAT ในไทย ยังถือหุ้นร่วมกันอยู่(มี บ.ไทย ถือหุ้นด้วย)
ตอนนี้ส่วนใหญ่ Ford ย้ายไป รง. FTM (Ford Thailand Manufacturing) ที่ระยองเกือบๆ 90% แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2016, 11:07:41 โดย TheZero »

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เป็นอีกครั้งที่พี่โตมาแซงเอาวันสุดท้าย ผมก็หนึ่งในยอดจองวันสุดท้ายเหมือนกัน :P

MB กับ BMW ตอนรายงานครึ่งทางห่างกันนิดเดียว แต่ตอนจบกลับโดนทิ้งหาย

ออฟไลน์ sayuno

• Jr. Member
  • **
ผมไม่แปลกใจเลยยอดขายนิสสันลดลง เรื่องศูนย์ก้อส่วนนึง เรื่องหลักๆผมว่าคุณภาพของรถที่ผมว่าต่ำลงกว่ารุ่นก่อนๆเยอะพอสมควร เนื่องจากลดต้นทุน ถ้าถามผมวันนี้ผมคงไม่ซื้อนิสสันอีกแล้ว คงเข็ดไปอีกนานเลย ผมใช้อีโคคาร์ของนิสสันมาก 5 ปี ซ่อมเกือบทุก 3 เดือน ใครจะบอกว่าก็ราคามันถูก แต่ถ้าเทียบราคากับยี่ห้อโตโยต้าวีออสเลยละกันเพราะที่บ้านก้อใช้เหมือนกัน ซื้อมาก่อนด้วยเป็นปี ราคาใกล้เคียงกันราคาต่างกันไม่ถึงสองหมื่น วิ่งก้อพอๆกัน ปีละสองหมื่นกิโลบวกลบ แต่ค่าซ่อมรถมาร์ท เข้าศูนย์ตลอดเกือบจะเป็นแสนละ เปลี่ยนตั้งแต่ช่วงล่างมายันอะไหล่เครื่องยนต์คือค่อยๆพังทีละอย่างไปเรื่อยๆ ลูกปืนล้อเพลาขับยางหุ้มเพลา พัดลมหม้อน้ำ โช๊ค ยางรองแท่นเครื่อง พวกข้อต่อกรองอากาศ เซ็นเซอร์ ลูกปืนสายพาน จำไม่ได้แล้ว จนรู้สึกว่าค่าซ่อมรถมาร์ทมันจะแพงกว่าส่วนต่างที่ราคาแพงกว่าวีออสแล้ว วีออสใช้มาเจ็ดปี ยางหุ้มเพลาหรือพวกเพลาต่างๆยังไม่เคยเปลี่ยนเลย ทำให้วันนี้ถ้าผมจะเปลี่ยนรถอีกทีนิสสันไม่ใช่ทางเลือกของผมแน่นอนแล้วไม่ว่าโปรจะดีแค่ไหน หรือรถจะดีมากแค่ไหน ผมไม่ไว้ใจนิสสันอีกแล้วจบกันนิสสัน (ขอโทษที่บ่นให้ฟังแต่แค่จะขอเล่าประสบการณ์ที่เจอในนิสสันมาครับ) เรื่องอื่นผมโอเครนะแต่เรื่องคุณภาพของชิ้นส่วนอะไหล่รถไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ valent

ดูยอด 4 วันหลัง นึกว่า toyota ให้ลูกค้าเข้าแถวแจกรถฟรี
ยอดพุ่งแบบไม่เกรงใจเพื่อนบ้าน
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ถามแบบคนไม่รู้จริง จริง ถ้าฟอร์ด+มาสด้า ซึ่งออกจากโรงงานเดียวกัน ยอดรวมถือว่ามากกว่า เบอร์1 ทำให้คิดได้ว่า... ตลาดคงเริ่มเปลี่ยน ตัวเลือกมากขึ้น ผู้บริโภคฉลาดขึ้น อย่างนั้นหรือ? ปล.เจ้าตลาดก็ลดเยอะนะครับในงาน

ตอนนี้ถือว่าเป็นคนละ บริษัทแล้วครับ mazda ซื้อหุ้นคืนหมดแล้วจาก ford แต่รถกะบะ ยังคงใช้ platform เดียวกันอยู่
แต่ รง.AAT ในไทย ยังถือหุ้นร่วมกันอยู่(มี บ.ไทย ถือหุ้นด้วย)
ตอนนี้ส่วนใหญ่ Ford ย้ายไป รง. FTM (Ford Thailand Manufacturing) ที่ระยองเกือบๆ 90% แล้ว

-ฟอร์ดยังถือ2.1%ในมาสด้าครับ
-มาสด้าน่าจะซื้อคินให้หมด
-ทำกะบะเองดีกว่าง้อฟอร์ด
-กะบะกับอิสุสุน่าจะช่วยยอดขายดีกง่ากับฟอด

ออฟไลน์ recycleman

นิสสันกับมิตซูตอนนี้บอกตามตรงว่ายังไม่มีรถอะไรที่น่าสนใจกระตุ้นชวนคนให้ซื้อเท่าไรเลย

ส่วนฟอร์ดกับมาสด้าตอนนี้เขามีตัวชูโรงอยู่ทำให้ยอดดีตามนั้น

แต่มาแรงสุดๆนี่คงหนีไม่พ้น mg นี่แหละ ยอมรับเลยว่าการตลาดเขาเก่งใช้ได้

ออฟไลน์ mozart

เชฟบะ ทำอะไรของ....เนี้ย

ออฟไลน์ arte

สาวก bmแอบน้อยใจยอดโดนทิ้ง ตลอดเลย แต่ก็ดีใจและปลอบใจตัวเองที่จะได้เห็น benz เกลื่อนถนน มากกว่า bm อิๆ

ออฟไลน์ extrateaburn

• **
  • ไม่แคร์ติ่งค่ายรถ เน้นใช้งานจริง
ก็ไม่อยากจะพูดอะไรมากนะ โดยเฉพาะมิตซูบิชิ ที่ทำกับลูกค้าปาเจโร่ 2015 ไว้แบบเจ็บแสบโดนกันหลายคัน โดนแพเต็มๆเรื่องพวงมาลัยที่แก้ไขปัญหาไม่ขาด คนในอยากออก(มากขึ้น) คนนอกอยากเข้า(น้อยลง)

ดยอดของมิตซูปีที่แล้วละกัน แทบจะเป็นยอดจองของ PSJ2015 เพียวๆ

Nissan Navara 2010
Hilux Vigo 3000 cc. PreRunner 2010
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 GT Premium 2015
Chevrolet Trailblazer LTZ 2017
มีปัญญาใช้เท่านี้

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
ผมจองรถลำดับที่ 21 FOTON ยอดจอง 30 คัน ไว้จะมารีวิวให้ฟังครับ

ออฟไลน์ tnp_super

โตต้าแซงโค้งสุดท้ายอีกแล้ว

ออฟไลน์ Fly to dream

ฟอร์ดได้ Everest ด้วยครับ 2.2+ คนสนใจเยอะมากในงาน ส่วน Ranger WT นี่ตัวขายเขาเลย เฟียสต้าคนดูรถแทบไม่มี ส่วนโฟกัสมานั่งเยอะอยู่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Kenshiro

• Newbie
  • *
เบนซ์เกือบแซงมิตซู!!

ออฟไลน์ Auto Messe

น่าจะมาจาก Ranger ครับ ส่วนลดให้เยอะพอสมควร (ยกเว้น Wildtrak)
เช่น OpenCab, Double Cab รุ่นย่อย XL, XLS, XLT มีส่วนลดราวๆ
60,000 - 80,000 บาท แล้วแต่รุ่นย่อยครับ

เรนเจอร์ส่วนลดแสนอัพ+ของแถม+ประกันครับ เร้าใจมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2016, 12:30:52 โดย Infoligence »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Ranger ในคลับเห็นลดตั้งแต่ 100,000 - 130,000 เลยนะแต่ไม่รู้ดอกเบี้ย ส่วน WT 20,000 - 40,000
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Noncyclopedia

น่าจะมาจาก Ranger ครับ ส่วนลดให้เยอะพอสมควร (ยกเว้น Wildtrak)
เช่น OpenCab, Double Cab รุ่นย่อย XL, XLS, XLT มีส่วนลดราวๆ
60,000 - 80,000 บาท แล้วแต่รุ่นย่อยครับ

เรนเจอร์ส่วนลดแสนอัพ+ของแถม+ประกันครับ เร้าใจมาก

เซลท่านไหน เเละรุ่นไหนหรือครับ  อันนี้ท่าทางมั่วแระ  ผมเดินมา3 วันกับลุงผม

ออฟไลน์ Mike

196 คัน Subaru ลูกค้าจองอะไรกันนะ อยากรู้จัง
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ winit2014

Skyactive ชัดเจนครับ

ออฟไลน์ frame@kk

aston martin มาแรงอะไรวันสุดท้ายขนาดนั้น 8 คันนี่เซลล์ปิดยอดปีนี้สบายเลย
Rolls น่าจะเป็น ghost

ออฟไลน์ mamaman

เย้ ตลาดรถ กลับ มา สู้ ช่วงที่มันควรจะเป็น

รายได้ต่อหัวต่ำ
รถยนต์ แพง บิดเบือน 

ก็ได้แค่นี้ละนะ OEM ก็เน้น ส่งออกเอา ครับ

ออฟไลน์ Cheze_Cake

เชฟ 1255คัน
โอเคเลยยยย นึกว่าจะจบที่800-900
โปรดักส์มันไม่มีปัญหาอะไร+สมรรถนะดีใช้ได้ มาถูกทางเเละเชฟ ค่อยๆเก็บความเชื่อมั่นกันใหม่อีกรอบ55+

ยอด1/3ของisuzu ก็โอเคเเล้ว ต้องยอมรับว่าisuzuสั่งสมชื่อเสียงมานานจริงๆ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ Auto Messe

เซลท่านไหน เเละรุ่นไหนหรือครับ  อันนี้ท่าทางมั่วแระ  ผมเดินมา3 วันกับลุงผม

อันนี้เริ่มไม่แน่ใจว่าใครมั่วครับ 555 เดินยังไง 3 วันหาไม่ได้ คนในคลับก็ได้ส่วนลดแบบนี้มาเยอะแยะ เอาใกล้ๆก็ผมนี่แหละจองมาแล้ว XLT ได้ตามโปรนี้ นี่ยังถือว่าได้แค่กลางๆด้วยซ้ำ คนได้เยอะกว่าผมก็มีผมเห็นแล้วยังอิจฉาเลย แต่คงไม่บอกชื่อเซลหรอกเดี๋ยวมีคนโทรไปกวน เอาเป็นว่าถ้ารู้จักหาข้อมูลหน่อยหัดเข้าคลับเข้าเว็บเข้าเฟสไปอ่านไปถามอะไรบ้างคงจะได้ข้อมูลอะไรบ้าง ผมนั่งอยู่บ้านยังหาได้เลยส่วนลดแสนอัพเนี่ยโทรคุยกับเซลไปตั้งหลายคน แต่ขอโทษทีส่วนใหญ่เขาจะบอกว่าให้แค่ช่วงมอเตอร์เอ็กซ์โปนี้เท่านั้น อยากได้บ้างก็คงต้องไปอ้อนวอนขอเซลกันดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2016, 14:02:37 โดย Infoligence »

ออฟไลน์ Ko Ans

• **
196 คัน Subaru ลูกค้าจองอะไรกันนะ อยากรู้จัง
ถ้าให้เดา น่าจะเป็นเจ้าป่ารึเปล่าว เพราะราคา xv อยู่ใกล้ๆเจ้าป่า เอ้าอยากรู้อีกคน

ออฟไลน์ DriveOnly

aston martin มาแรงอะไรวันสุดท้ายขนาดนั้น 8 คันนี่เซลล์ปิดยอดปีนี้สบายเลย

aston น่าจะ รวมยอดวันสุดท้าย

RR มี wraith 1 คัน อีกคันน่าจะ ghost

ออฟไลน์ frame@kk

aston น่าจะ รวมยอดวันสุดท้าย

RR มี wraith 1 คัน อีกคันน่าจะ ghost

ถ้า aston รวมยอดวันสุดท้ายจริงๆ วันที่ผมไปเดินวันที่ 5 นี่อย่างน้อยๆต้องมี 2 คัน ผมอยู่หน้าบูธ aston ดูคนที่มาจองนี่เห็น 2 คนที่กำลังเลือกออฟชั่น
เซลล์ดูตื่นเต้นดี
ปล.ไปวันที่ 5 แทบจะไม่มีที่เดิน บูธ foton อย่างโล่งตั้งใจจะไปดู tunland ก็ได้ดูอย่างสบายใจเลยไม่มีคนเบียด

ออฟไลน์ bluecef169

• **
ทำได้ไง isuzu มีแค่ กระบะ กับ ppv  ยังติดอันดับ 3 สู้กับค่ายที่มีรถเกีอบครบทุก Segment ได้
ส่วนอันดับ2ก็ไม่มีกะบะ กับ PPV ด้วยนะครับ ยอดห่างจากที่1ที่มีทั้งกะบะและPPVร่วมอยู่ด้วยไม่มากเลย :D

NISSAN Sunny B310  MT '1975 สีไข่ไก่
NISSAN Cefiro A31  RB25DET MT '1994 สีฟ้า
HONDA City VAT Society '2011  สีขาวมุก