ผู้เขียน หัวข้อ: Altis MC เป็นไงบ้างครับ หรือการขับขี่เหมือนเดิม เปลี่ยนแค่หน้าตากับออพชั่น?  (อ่าน 4531 ครั้ง)

ออฟไลน์ Doraneko

• Jr. Member
  • **
Altis MC เป็นไงบ้างครับ  หรือการขับขี่เหมือนเดิม เปลี่ยนแค่หน้าตากับออพชั่น?

ยังไม่เห็นรีวิวการขับขี่ของที่ไหนเลย

ว่าแต่ "กระจกบังลมหน้าแบบกันเสียงรบกวน (Acoustic Glass)" นี่มันช่วยกันเสียงได้ขนาดไหนครับ  เห็นโตโยต้าใส่ในรุ่นท็อปบ่อยๆ

แล้วก็ Altis ตัวท็อปนี่คิดว่าคุ้มราคามั้ยครับ  เผื่อปีหน้าได้ออก 
(จริงๆแอบชอบออพชั่น civic 1.8 EL กำลังดีแต่รถเตี้ยเกิน + ดีเฟคเยอะ)

แอบเห็นตามคลับมีส่วนลด 30,000 ละ

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
เดาว่าการขับขี่น่าจะคล้ายเดิมครับ 
แต่ที่อัดเพิ่มขึ้นมาคือ option โดยเฉพาะถุงลม 7 ใบ  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
สำหรับผมลองแล้ว คือเหมือนเดิมเลยครับ
แต่ที่ดีขึ้นคือเสียงปิดประตู ตัวแรกจะกลวงๆ ตัวใหม่แน่นขึ้น  :P
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ps000000

ที่พอจะคุยกับเขาได้ก็ถุงลมเนี้ยแหละ 55555

เดี๋ยวมี มาสด้า3 มาอีกรุ่น รับรอง แข่งกันเละ

ออฟไลน์ SM.

ตัว MC อย่าไปคาดหวังอะไรเยอะครับ เรื่องการขับขี่ เพราะถ้าจะเปลี่ยนมากจริงๆ คงต้องรอตัว all new

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ตอนนี้ถ้าจะซื้อเก๋ง ผมคงจิ้มตัวนี้นะครับ แต่เอารุ่นล่างสุด 1.6mt 8แสน(??) มองหลายๆด้านแล้วมันคุ้ม

ออฟไลน์ frankenstien2228

• Newbie
  • *
รอ ทห ใหม่ๆอยู่ฮ่ะ ยังไม่เห็นมีมาเลย

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
เคยถามพี่taxiที่นั่งไปธุระ ว่าโฉมใหม่เป็นไงบ้างเทียบกับรุ่นที่แล้ว(หน้ายักษ์)

พี่แกตอบว่า เหมือนเดิมเลย เปลื่ยนแต่เปลือกนอก เปลือกใน

ขนาด model change ยังแทบไม่ต่าง minor คงเหมือนเดิม

ถามพี่เขาว่า ทนทานไหม เครื่องเกียร์ แกบอกทนมากๆที่อู่แทบไม่มีพัง แต่โช๊คพังบ่อยๆ ต้องเอาไปอัดใหม่ ถ้าจะซื้อก็ซื้อได้ :D

ออฟไลน์ Terng

ผมว่าเหมือนเดิมนะ คือมันก็ดีกว่าตัวที่ผมใช้ (หน้าแบน 1.6 ปี 2009) อยู่มาก จากที่ไปลองเทสมาที่ TDEX บางนา ซึ่งถ้ามีโอกาส ลองติดต่อดูครับ ฟรี และได้เอา 1.8 Esport Option ไปขับสลาลอมความเร็ว 60 กม/ชม. ขับแบบหักหลบกระทันหันได้อีก สนุกมาก จะได้เห็นประสิทธิภาพที่แท้จริงของมันครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================