ผู้เขียน หัวข้อ: // Honda City Minorchange เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการในไทย 12 มกราคม 2017 //  (อ่าน 89753 ครั้ง)

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
DRL honda รุ่นใหม่ๆที่เป็น เส้นๆห่วยแตกมากคระบ แสงไม่คมเลย แถมวันก่อนผมเห็น Accord MC DRL ดับไปข้าง ทั้งๆที่รถเพิ่งเปิดตัว QC น่าจะห่วยสุดๆ
รถญีปุ่น รุ่นไหนครับ ที่ DRL สวย คม ไม่ห่วย ยกตัวอย่างให้ผมหน่อยครับ 
ผมไม่เคยเห็นเลย
ไม่นับรวมรถยุโรป ที่ต้นทุนมันแพงกว่ามาก

Mazda ครับ ผมว่า DRL เค้า มองไกลๆ มันคมพอๆกับ BMW อะ
แต่ Honda นี่ DRL ใช้หลอด LED เรียงเป็นเม็ดๆนี่มันดูเหมือนไฟ DRL ที่ติดเองแถวตลาดพูลทรัพย์เลย (อย่าด่าผมนะผมรู้สึกงี้จริงๆ)

+1 ให้กับ mazda2 กับ cx-3 สว่างจริงๆ กลางวันสว่างชัดเจน แสงไม่อมฟ้าด้วย
ผมยังชอบมองดูบ่อยๆ 555
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
DRL honda รุ่นใหม่ๆที่เป็น เส้นๆห่วยแตกมากคระบ แสงไม่คมเลย แถมวันก่อนผมเห็น Accord MC DRL ดับไปข้าง ทั้งๆที่รถเพิ่งเปิดตัว QC น่าจะห่วยสุดๆ
รถญีปุ่น รุ่นไหนครับ ที่ DRL สวย คม ไม่ห่วย ยกตัวอย่างให้ผมหน่อยครับ 
ผมไม่เคยเห็นเลย
ไม่นับรวมรถยุโรป ที่ต้นทุนมันแพงกว่ามาก

DRL  mazda 2 , cx3 , cx5 ... วิ่งกลางวันแดดแรงๆ .. สว่างมาก เห็นเด่นชัด  ที่สำคัญ design สวยกว่า honda เยอะ ... 

ของ honda ทุกรุ่น จะเป็นเส้นๆ ธรรมดามาก ... แต่จะว่าไป ของรถ benz c หรือ e  ก็เป็นเส้นๆ ธรรมดา เหมือนกัน
I have enough of making money. Now I want to make time.

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
กระจังหน้าลากขึ้นไปถึงบนไฟหน้าคล้ายๆ civic เลยแหะ

ออฟไลน์ EKA

• Full Member
MT ยังอยู่  :o :o :o

ออฟไลน์ Mizuihisachi

DRL รถญี่ปุ่นจากโรงงานที่ผมเห็นว่าสวยคือ HRV Civic Altis FTN (สองตัวหลังชอบมาก 4 เม็ดใน ดูตั้งใจทำ มีเอกลักษณ์สุดๆ)

ส่วนที่เกลียดคือ NVR FEV เหมือนเอาไฟเส้นถูกๆคลองถมมาติด

ส่วนที่มองแล้วสงสารคือ NPJS บางคันป้ายแดงเหลืองข้าง ขาวข้าง ติดๆดับๆ

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
มองว่าเป็น GREIZ  MC ซะงั้น

ออฟไลน์ Nut_K

DRL มา แต่ Projector เนี่ยจะมามั้ย แต่สิ่งที่ผมลุ้นที่สุดก็ "ระบบเครื่องเสียงดีไซน์ใหม่" เนี่ยแหละ จะเป็นยังไง

ผมว่าน่าจะเป็น Apple Car Play แบบ Civic นะครับ

ออฟไลน์ Barracuda

สงคราม Daylight บังเกิดอีกsegment แล้ว นึกไว้แล้วพี่โตต้องรอ hon ใส่ก่อนค่อยเก็บทีหลัง แบบนี้ทุกรุ่นเลย

ออฟไลน์ SM.

มาแล้ววว  ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Boycm009

มาแล้ว รอดูตัวจริงกันเลย

ออฟไลน์ Suriya 640

รอชมตัวจริง  งานนี้ สงครามไฟหน้า กำลังจะมา

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• Jr. Member
  • **
    • www.simpletoyshop.com
ขอให้เอาไฟหน้าตัว MC มาใส่ตัวก่อน MC ได้  :-X

ออฟไลน์ spoon580

• Newbie
  • *
ถ้าเปลี่ยนเครื่องเป็น L15B นี่จะแจ่มมากเลย  8) 8) 8) 8)