ผู้เขียน หัวข้อ: CX5 ตัวใหม่ จะเอาสีนี้ รุ่นนี้เลย เข้ามาขายมั้ยครับ  (อ่าน 11092 ครั้ง)

ออฟไลน์ @MIN

• Sr. Member
  • Life is beautiful

ไม่รู้มันคือสีอะไร  กึ่งดำ กึ่งเทา ..   ชอบมากๆ  ทั้ง sport  ทั้งหรู ..

ถ้าเอามาขายจริง  จะขาย xv  ไปรุ่นนี้เลย  :D :D
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ ottomjd

• Jr. Member
  • **
อันนี้ผมว่าน่าจะเป็นการปรับสีของภาพเอานะครับ คงไม่ใช่สีรถจริงๆ
สีจริงคงเหมือน CX-9 สี Machine Grey
แต่ชุดแต่งและล้อแม็กสวยดีครับ  :-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2016, 13:54:14 โดย ottomjd »

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member
อันนี้เป็นตัวแต่งพิเศษของงานโตเกียว ออโต้ ซาลอน ครับ

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
อันนี้ผมว่าน่าจะเป็นการปรับสีของภาพเอานะครับ คงไม่ใช่สีรถจริงๆ
สีจริงคงเหมือน CX-9 สี Machine Grey
แต่ชุดแต่งและล้อแม็กสวยดีครับ  :-* :-*

ถ้าได้สีจริงแบบนี้   ชุดแต่งแบบนี้   ..  จอง 1 คัน ไม่ต้องดูราคาเลย 555
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
สวยมากกก  :-*

แต่ดูยังไง ๆ เส้นสายมันยังไม่หลุดจากตัวปัจจุบันเลยแหะ  :P

ออฟไลน์ O_o"

เป็นชุดแต่งครับ จะเปิดตัวในงาน Tokyo Auto Salon 2017

มีทั้ง cx-3 cx-5

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2016, 15:10:08 โดย O_o" »

ออฟไลน์ Impulse

ผมลุ้นกว่าคือ สีแดง เพราะก่อนหน้านี้ไม่ขายทั้งที่เป็นสี Signature ของ Mazda

ออฟไลน์ ps000000

กระแสดีแต่กว่าจะขายในไทย

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
งดงามมากครับ แม็กต้องมี 20" แน่ๆ  :-* :-*
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เมื่อก่อนแต่งแนวๆนี้ผมชอบ CX-3 มากกว่า
แต่เห็นได้ชัดว่า CX-5 ใหม่สวยกว่า CX-3 ไปซะแล้ว อิๆ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เคยผ่านตามาว่า

เค้ามีสีเทาใหม่

เปิดตัวพร้อม CX-5 ใหม่นี้

ซึ่งต้องเพิ่มเงิน

เช่นเดียวกับสีแดง soul red ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เคยผ่านตามาว่า

เค้ามีสีเทาใหม่

เปิดตัวพร้อม CX-5 ใหม่นี้

ซึ่งต้องเพิ่มเงิน

เช่นเดียวกับสีแดง soul red ครับ

น่าจะมีเทาด้านด้วยนะครับ อิๆ

ใช่จริง ๆ ด้วยครับ

มีสีเทาใหม่ที่ต้องเพิ่มเงินจริง ๆ ด้วย

อยากเห็นของจริงจังเลย

http://www.mazda.co.jp/cars/cx-5/feature/design/

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
สวยมากครับ แต่เหมือนตัวเดิม Big MC มากกว่า
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ rtong

สีโทนนี้  มาอยู่แล้วครับ
ปล.แต่งจนดูสวยมากๆ

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
ใช้ตัวแรกอยู่..มาแลบบนี้เก็บเงินรอเทริน์เลยย รักไปแล้วทำไงได้ ::)

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ seeker

ชอบมาก ถ้าได้ซื้อคงต้องเอาสีนี้แน่

ผมว่า สีแนวๆ gun metal เลย

ออฟไลน์ winit2014

สีสวยๆไม่มาบ้านเราหรอก ที่ญี่ปุ่นมีหลายสีมากกกกก :'(

ออฟไลน์ buttt

• Jr. Member
  • **
สีนี้สวยดีนะผมว่า  สวยทั้งคันด้วย เล่นเอา crv ผมหมองไปเลย 555

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
CRV ใหม่ ผมว่ารูปร่างมันใช่ เป๊ะกว่าเดิม
แต่หน้าตา เส้นสาย ไม่ถือว่าสวย

CX5 คือรถที่สวย ขัดใจรูปร่างบางอย่าง (เพราะมันแค่ big minor บอดี้จากรุ่นที่แล้วมา)
แต่ได้เรื่องความหรูไป

ปล.ผมเป็นแนวแยกเรื่องสวย กับ รูปทรงมองแยกจากกันได้
แบบผู้หญิงหน้าสวยแต่หุ่นไม่ดี กับ ผู้หญิงสวยน้อยหรือกลางๆ แต่หุ่นดี
รถยิ่งแพง ก็ยิ่งเป็นแนว สวยด้วยหุ่นดีด้วย

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
ทำไม ผมมอง cx 3 มันสวยกว่า cx 5  :)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ทำไม ผมมอง cx 3 มันสวยกว่า cx 5  :)

ใจตรงกันมากมาย
CX3 ผมว่ามันสวยกว่าเยอะครับ
เขาปรับมาจาก Mazda 2 ได้เยี่ยมมาก
แต่ภายใน CX5 เขาจัดเต็มไปตามระดับราคา

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ผมลุ้นกว่าคือ สีแดง เพราะก่อนหน้านี้ไม่ขายทั้งที่เป็นสี Signature ของ Mazda

Shop ที่มาเลย์ ไม่ได้ทำสีแดงครับ เหมือนเค้าว่าทำไม่ผ่านมาตรฐานคุณภาพที่มาสด้าญีุ่่นกำหนดไว้

ถ้าจะหวังคือต้องมาขึ้นไลน์ในเมืองไทยครับ
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ aragon

• Newbie
  • *
เริ่มมีลังเล ระหว่าง cx-5 กับ subaru xv (2017) ขอเก็บตังค์รอไปก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ TheZero

สี Machine Gray คันจริง

สีพิเศษ ใน CX-3,CX-5,MX-5,CX-9 ที่ญี่ปุ่น

ออฟไลน์ ps000000

คันจริงโคดสวยครับ

ผมหยอดกระปุกเงินดาวน์ BRZ อยู่

เห็นสีแล้วนี้สงสัย

จะสอย CX3 ดีกว่าครับ

ไม่เป็นหนี้ด้วย อิอิ

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
สีนี้ใช่เลย มาไวๆนะ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ winit2014

cx3 สีนี้สวยมากๆ :-* :-* :-* :-*