ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีคลิปรถชนในต่างแดน กับความสงสัยถนนในต่างประเทศครับ  (อ่าน 4145 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member

เป๋นคลิปรถชนกันในต่างประเทศอะครับ ดูเรื่อยๆจะเห็นว่าอุบัติเหตุในคลิปส่วนใหญ่เป็นถนน  4 แยก แต่สังเกตหลายคลิปที่เอาตัดต่อกัน มีปรากฎไฟเขียวในรถคันที่มีกล้อง แต่กลับมีรถอีกฝั่งวิ่งมาด้วยความรวดเร็วเสมือนเป็นไฟเขียวทางตัวเอง ซึ่งผมดูแล้วทำไมมันเยอะ แถมเวลาในกล้องยังใหม่ด้วย จึงอยากถามคนที่เคยอยู่ต่างประเทศหรือขับรถครับว่า
1.สี่แยกแบบนี้ ทำไมมีรถที่วิ่งเร็วมากๆ เคยเจอบ้างไหม ส่วนใหญ่เกิดจากมือใหม่หัดขับหรือเปล่า
2.เลี้ยวรถจากเลนนอก อันนี้ทำได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ช่วงเปลี่ยนผ่านไฟครับ คลิปหลักๆมาจาก Rusaia เค้าขับกันบ้าเลือดอยู่แล้ว

เลี้ยวเลนนอกมีครับแต่ไม่ถูก เหมือนทั่วไปนี่แหละหลายคลิปรถเลนในไม่ยอมจนชนเยอะแยะ

ถ้าอยู่ดูแบบอัพเดตทุกวัน 3 วัน ตามช่อง 7 Car Crash Compilation ของใหม่แน่นอน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ FyGI

ส่วนใหญ่ในคลิป นี่ โหดสัสรัสเซีย

ออฟไลน์ DriveOnly

สงสัยจิบ vodka กันทั้งวันเลยขับกันแบบนี้

ออฟไลน์ shipcake

ขอบคุณครับ โหดสัดรัสเซียมากๆครับ ใครไปรัสเซียเดินข้ามถนนนี่ไปใส่ชุดเกราะเลยหรอ

ออฟไลน์ SM.

คงรีบกันหมด เพราะข้างนอกมันหนาว  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ ps000000

รัสเซีย ไฟแดงแล้วตามน้ำโหดๆ ผมดูบ่อยสมัยนานแล้วแก้ไม่หาย

ออนไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
พวกเราไม่ได้โดเดี่ยวสินะครับ (ไม่ได้เป็นแต่ที่บ้านเรา)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ blitzpao

หลายอุบัติเหตุนี้ดูโง่ๆ มากคือถ้าดูรอบตัวดีๆก็ไม่เกิดผมว่าเกิดจากไม่สังเกตรอบตัวเลย

ออฟไลน์ h22a

เห็นแล้วเพลียครับ ขับกันป่าเถื่อนแท้  :'(

ออฟไลน์ alpha14

ใช่ บางคันก็ขับโง่ๆ บางคนข้ามถนนโง่ๆ เฮ้อ มิน่าตายกันเยอะ