ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความคิดเห็นซื้อรถมือสอง แคมรี่โฉมปี 2001  (อ่าน 2875 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
สวัสดีสมาชิกทุกท่าน
  พอดีเพื่อนที่ทำงานเขาให้ช่วยหาข้อมูล เขาจะซื้อรถรุ่นนี้ (น่าจะเรียกว่ารุ่นไฟย้อย?) เป็นรถญาติเขา วิ่งไม่ถึงแสน เรื่องความสวยและความสมบูรณ์ค่อนข้างโอเครเลย เป็นญาติที่อยู่ข้างบ้านกันเลย (ญาติสนิท) เห็นรถตั้งแต่ออกป้ายแดงจนถึงตอนนี้เลยว่างั้น ตอนนี้เขาก็ให้ลองเอามาขับ ก็เห็นบอกว่าขับค่อนข้างดีไม่มีสะดุดอะไร แอร์เย็น รถไม่ติดแก๊ส ราคาแสนห้า และคงไม่กล้าต่อลงมาอีก ดังนั้นจึงขอเรียนถามความคิดเห็นสมาชิกเกี่ยวกับคันนี้หน่อยค่ะ ทั้งราคา ทั้งเรื่องอื่นๆด้วย

ขอบพระคุณทุกท่านค่ะ

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
Re: สอบถามความคิดเห็นซื้อรถมือสอง แคมรี่โฉมปี 2001
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 16:44:14 »
ถ้ารถสวย รู้ประวัติขนาดนี้ ซื้อได้ครับ วิ่งน้อยมากรถจะ 16 ปี
เพราะราคากลางขายทั่วไป ประมาณนี้ บวกลบนิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ ps000000

Re: สอบถามความคิดเห็นซื้อรถมือสอง แคมรี่โฉมปี 2001
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 16:46:26 »
เรื่องราคาก็ประมาณนี้นะครับ เรื่องอื่นผมไม่แน่ใจ

เรื่องไมล์ นี่ไม่แปลกครับ บางคนใช้รถน้อยจริงๆ (ถ้าไม่ใช่พวกที่เอาไปกรอไมล์นะ)

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 17:02:35 »
เรื่องราคาก็ประมาณนี้นะครับ เรื่องอื่นผมไม่แน่ใจ

เรื่องไมล์ นี่ไม่แปลกครับ บางคนใช้รถน้อยจริงๆ (ถ้าไม่ใช่พวกที่เอาไปกรอไมล์นะ)
ที่ไมน้อยเพราะเป็นรถคนมีอายุ ลูกเขาเป็นหมอซื้อให้พ่อแม่ แต่เวลาไปเที่ยวเขามักจะจ้างรถไปเอง ก็เลยไมล์น้อย
ถามว่าทำไมเขาถึงขายให้ เราเข้าใจว่า (เดาตามสถานการณ์) เพราะเขาคงเห็นเพื่อนเราที่มีศักย์เป็นหลาน แล้วทำงานเงินเดือนค่อนข้างน้อย เลยอยากให้หลานมีรถใช้ น่าจะประมาณนี้ค่ะ

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 17:49:53 »
ซื้อไปเถอะครับ รุ่นนี้สภาพดีๆหายากแล้วครับ ส่วนมากติดแก๊ส วิ่งเยอะ สภาพโทรมเสียมาก ซื้อแล้วเก็บดูแลดีๆไปเลย สักวันหนึ่งมันจะกลายเป็นของมีค่า ถ้าไม่ใช่ในทางเงินก็ทางจิตใจ ซื้อแล้วเก็บดูแลดีๆไปเลยครับ ผมเคยตามหารุ่นนี้อยู่ตอนที่หารถคันที่สอง แต่สรุปไม่ได้ซื้อเพราะรถดีๆหายาก จริงๆผมว่ามันเป็นรถที่สวยนะ แถมเรื่องการดูแลรักษาทำได้ไม่ยาก ทนใช้ได้ ไม่กินน้ำมันขนาดสูบเลือดสูบเนื้อ แต่คนใช้เหมือนกับของใช้แล้วทิ้งมากกว่าก็เลยออกจะหาดีๆยากนิดนึง ถ้าได้ดีๆมา ผมแนะนำให้ซื้อครับ ซื้อ!

ซื้อแล้วเอามาใช้รักษาด้วยนะ อย่าใช้เหมือนใช้แล้วทิ้ง

ส่วนตัวผมนะครับ รุ่นนี้ในแบบ Ultimate ต้อง 2.2 SE.G สีฟ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2016, 17:51:44 โดย TheRealMeaw »

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 18:36:28 »

Camry 2.0G ปี 2011 ถูกสุดที่ขายกันทั่วไปอยู่ที่ 4 แสนกว่านะครับ เรื่องราคานี่ไม่ใช่ประมาณนี้แน่นอน ที่คุณ จขกท ถามมาผมว่าเค้าเห็นใจมากกว่า เพราะขนาดเต้นท์ตีราคารับซื้อรุ่นนี้ กดสุดๆยังอยู่ที่ 3 แสนกลาง - 4 แสนเลยครับ เพื่อนคุณได้มาในราคา 1.5 แสนนี่ถูกมากๆ ยิ่งถ้ารู้ประวัติว่าไม่เคยชน ถือว่าซื้อได้เลยครับ ถูกมากๆ เช็คดีๆละกันครับ  :)

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 18:48:29 »

Camry 2.0G ปี 2011 ถูกสุดที่ขายกันทั่วไปอยู่ที่ 4 แสนกว่านะครับ เรื่องราคานี่ไม่ใช่ประมาณนี้แน่นอน ที่คุณ จขกท ถามมาผมว่าเค้าเห็นใจมากกว่า เพราะขนาดเต้นท์ตีราคารับซื้อรุ่นนี้ กดสุดๆยังอยู่ที่ 3 แสนกลาง - 4 แสนเลยครับ เพื่อนคุณได้มาในราคา 1.5 แสนนี่ถูกมากๆ ยิ่งถ้ารู้ประวัติว่าไม่เคยชน ถือว่าซื้อได้เลยครับ ถูกมากๆ เช็คดีๆละกันครับ  :)
FYI

"แคมรี่โฉมปี 2001"

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 18:55:02 »
ซื้อไปเถอะครับ รุ่นนี้สภาพดีๆหายากแล้วครับ ส่วนมากติดแก๊ส วิ่งเยอะ สภาพโทรมเสียมาก ซื้อแล้วเก็บดูแลดีๆไปเลย สักวันหนึ่งมันจะกลายเป็นของมีค่า ถ้าไม่ใช่ในทางเงินก็ทางจิตใจ ซื้อแล้วเก็บดูแลดีๆไปเลยครับ ผมเคยตามหารุ่นนี้อยู่ตอนที่หารถคันที่สอง แต่สรุปไม่ได้ซื้อเพราะรถดีๆหายาก จริงๆผมว่ามันเป็นรถที่สวยนะ แถมเรื่องการดูแลรักษาทำได้ไม่ยาก ทนใช้ได้ ไม่กินน้ำมันขนาดสูบเลือดสูบเนื้อ แต่คนใช้เหมือนกับของใช้แล้วทิ้งมากกว่าก็เลยออกจะหาดีๆยากนิดนึง ถ้าได้ดีๆมา ผมแนะนำให้ซื้อครับ ซื้อ!

ซื้อแล้วเอามาใช้รักษาด้วยนะ อย่าใช้เหมือนใช้แล้วทิ้ง

ส่วนตัวผมนะครับ รุ่นนี้ในแบบ Ultimate ต้อง 2.2 SE.G สีฟ้า
ไม่แน่ใจว่ารุ่นย่อยใหน แต่เดาว่าน่าจะตัวท้อป เพราะบ้านหลังนี้มีแต่รถค้นแพงๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 19:47:19 »
น่าสนนะครับ รู้ประวัติด้วย

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 20:46:56 »
รุ่นนี้เตือนไว้อย่างนึงถ่านรีโมทติดรถแพงมากๆ ไม่ใช่ถ่านกระดุมทั่วไปเหมือนรุ่นอื่นเป็นถ่านเฉพาะรุ่นของมันเลย เปลี่ยนถ่านทีนึงเจ้าของรถร้องจ๊ากทุกคนครับ นอกนั้นไม่มีปัญหาอะไร ช่วงล่างถ้าสมบูรณ์ผมว่ามันดีกว่า ACV30 ซะอีก

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 08:03:28 »
แต่รุ่นนี้ ซด นะครับไม่ได้กินน้ำมัน เป็นเหตุให้วิ่งน้อยรึเปล่าครับ acv30 ดีกว่า

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 18:19:12 »

FYI

"แคมรี่โฉมปี 2001"

ขออภัยด้วยครับ รีบอ่านไปหน่อย นึกว่าปี 2011   :P

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 22:23:42 »
โฉม SXV20 ถ้าสภาพดีๆ เล่นได้ครับ

ซ่อมง่าย อะไหล่เครื่องกับเกียร์หาง่ายมาก แต่ช่วงล่างอาจต้องมีลุ้นบ้างนิดหน่อย แต่เทียบของได้แน่นอน