ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้จะมาแชร์ค่าใช้จ่ายหลังจากเข้าศูนย์ ISUZU ครับ  (อ่าน 4953 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
รถผมเป็น DMAX 2.5 SLX คอมมอลเรลรุ่นแรก ปี05
ช่วงปีใหม่จะไปต่างจังหวัด เลยนำรถเข้าไปเช็คสภาพที่ศูนย์
พอเช็คดูแล้วกลายเป็นว่าต้องเปลี่ยนหลายอย่างเลย ของสำคัญทั้งหมดเลยครับ
 รถไม่ได้เข้าศูนย์นานเลยครับตั้งแต่ช่วงเดือนนี้ของปีก่อน เคยเข้าไปเปลี่ยน
สายหม้อน้ำทั้งหมด(รั่วครับ)

ออฟไลน์ Smile

• Jr. Member
  • **
ถ้ามองเฉพาะเรื่องเปลี่ยนคลัซ ผมว่าราคาอะไหล่ถูกกว่าVigo นะครับ
แต่ถูกกว่าไม่มาก ค่าแรงอาจจะใกล้เคียง เพราะที่ลงมาเป็นค่าแรงโดยรวมที่เปลี่ยนหลายอย่าง

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
ถ้ารถ 11 ปีเปลี่ยนขนาดนี้ ผมว่าที่ใช้มาคุ้มแล้วครับ
เพราะเปลี่ยนเยอะสมรรถนะรถก็กลับมามีชีวิตชีวา การควบคุมหรือหลายๆอย่าง คงดีขึ้นเยอะครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
มองไม่ค่อยเห็นเลย แต่ลางๆ ว่าหลายหมื่น ผมว่าเปลี่ยนแล้วแจ่มแน่ๆ

ออฟไลน์ Trafalgar

• Sr. Member
รถวิ่งมาเท่าไหร่แล้วครับ
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ J_Serie5

ดีแล้วครับที่เช็ครถก่อนเดินทางไกล ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ

มองไม่ค่อยเห็นเลย แต่ลางๆ ว่าหลายหมื่น ผมว่าเปลี่ยนแล้วแจ่มแน่ๆ
รวมๆแล้ว 33,850 ครับ พอดีลดขนาดรูปแล้ว เบลอมากเลย
หลังจากเปลี่ยนดีขึ้นมากครับ เหยียบหลังติดเบาะ ของเดิมความเร็วขึ้นช้ามากครับ

รถวิ่งมาเท่าไหร่แล้วครับ
184,xxx วิ่งในเมืองเป็นหลักนะครับ ออก ตจว. ปีละ 2 ครั้ง ผมคิดว่ารถวิ่งในเมือง
เปลืองทุกอย่างจริงๆ

ถ้ารถ 11 ปีเปลี่ยนขนาดนี้ ผมว่าที่ใช้มาคุ้มแล้วครับ
เพราะเปลี่ยนเยอะสมรรถนะรถก็กลับมามีชีวิตชีวา การควบคุมหรือหลายๆอย่าง คงดีขึ้นเยอะครับ
อัตราเร่งดีกว่าเดิมมากครับ ก่อนเข้าศูนย์ รถวิ่งอืดมาก
เบรคมั่นใจมากขึ้นเพราะเปลี่ยน ทั้งหน้าและหลัง

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ราคากำลังดีเลย
ชุดเกียร์ก็เกือบๆสองหมื่น แต่เปลี่ยนแทบยกชุดเลยก็ว่าได้
แค่ชุดนี้ก็น่าจะเห็นผลต่างจากเดิมมากๆเลยล่ะ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ดีแล้วครับ
ขับต่างจังหวัดช่วงวันหยุดยาวสบายใจ
ใช้ได้อีกนานเลยครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ sayuno

• **
เปลี่ยนเถอะครับรถอายุขนาดนี้แล้วควรอย่างยิ่งถ้าจะวิ่งทางไกล คุ้มครับดีกว่าเสียเวลาเสียโอกาส ที่สำคัญเสียอารมณ์มากๆ เมื่อมันเสียกลางทาง เชื่อผมถึงเวลาเปลี่ยนๆ ครับ รถผมก้อปีเดียวกันนี้ครับ ผมยอมซ่อมเป็นแสนผมก้อทำ เพื่อทำให้มันพาเราไปอย่างปลอดภัย

ออฟไลน์ sayuno

• **
อ๋อ ลืมอีกอย่างหนึง หาอาหารเสริมให้มันสักหน่อย เพราะรถอายุขนาดนี้ต้องการอาหารเสริมมากๆ พวกน้ำมันเกรดดีๆ สักเดือนละครั้งหรือพวก น้ำมันทีชเมน น้ำมันล้างหัวฉีด หรือที่ผมใช้อยู่ X1R มันจะวิ่งเนียนมากๆ ลองดู แล้วคุณจะลืมว่าต้องซื้อรถใหม่ไปเลย

ออฟไลน์ tnp_super

อายุและระยะทางใกล้เคียงกันเลย ของผมตัวแค็ปโกลด์ซีรีส์ไมล์ 185,xxx แล้วยังไม่เคยเปลี่ยนของในรายการของ จขกท.สักอัน ของผมวิ่งเสมอต้นเสมอปลาย คือ เคยอืดยังไงก็อืดอยู่อย่างนั้น 555

อายุและระยะทางใกล้เคียงกันเลย ของผมตัวแค็ปโกลด์ซีรีส์ไมล์ 185,xxx แล้วยังไม่เคยเปลี่ยนของในรายการของ จขกท.สักอัน ของผมวิ่งเสมอต้นเสมอปลาย คือ เคยอืดยังไงก็อืดอยู่อย่างนั้น 555
ระวังจะได้เป็นแบบผมนะหะ XD

อ๋อ ลืมอีกอย่างหนึง หาอาหารเสริมให้มันสักหน่อย เพราะรถอายุขนาดนี้ต้องการอาหารเสริมมากๆ พวกน้ำมันเกรดดีๆ สักเดือนละครั้งหรือพวก น้ำมันทีชเมน น้ำมันล้างหัวฉีด หรือที่ผมใช้อยู่ X1R มันจะวิ่งเนียนมากๆ ลองดู แล้วคุณจะลืมว่าต้องซื้อรถใหม่ไปเลย
ก็มีเติมเป็น ครั้งคราว แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ