ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครไปจองแรปเตอร์รึยังครับ มีข่าวมาบอกครับ  (อ่าน 10349 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
ส่วนตัววันนี้ เข้าไปคุยกับศูนย์มาครับ(ศูนย์ต่างจังหวัดนะครับ) เซลล์ไม่ค่อยรู้รายละเอียด โชคดีีผู้จัดการอยู่ เรยได้เข้าไปคุย สรุปว่า

1.ทางฟอร์ดยังไม่ได้เรียกเข้าไปอบรมครับ

2.ราคา ผจก ก็ยังไม่ทราบ เเต่เหมือนว่าน่าจะไม่เกิน1.7ล้าน คือเต็มที่

3.ผมจองตอนนี้ก็น่าจะได้รถปีหน้า หรือเร็วสุด ก็ พฤศจิกา ช้าสุดเม.ย 62

โดยสรุปก็มีประมาณนี้ครับ ศูนย์ที่ผมไปจอง มีคนมาจองแล้วประมาณ13คัน รวมผมด้วย ส่วนมากนที่มาจอง ก็ไม่พ้น พรรคพวกที่ทำ โรงสี รับซื้ออ้อย รับซื้อข้าว ประมาณนี้ครับ

ท่านสมาชิกท่านอื่นๆที่ได้ไปจองมา ได้ข่าวอะไรกันมาบ้างครับ รบกวนแชร์กันหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 21:57:59 โดย Coat145 »
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: มีใครไปจองแรปเตอร์รึยึงครับ มีข่าวมาบอกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 21:47:43 »
โอ้ว 1.7ล้าน  ???
ได้รับรถช้าจัง

แต่ยังไงก็ยินดีด้วยครับผม  8)

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: มีใครไปจองแรปเตอร์รึยึงครับ มีข่าวมาบอกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 22:01:38 »
มีเอเวอเรสแล้วผมคงแค่ได้มองครับ  แต่ผมได้คุยๆราคาไม่เหมือนกันนะครับ ผจก. ฝ่ายขายศูนย์ในกทม กับชลบุรี แกบอกดูราคา Everest ไว้ จะไม่แพงกว่า เพราะ 2.0 bi turbo ในอนาคตมันจะเอามาลงใน Everest ปกติ แล้วราคามันจะแพงเกินถ้าราคา Raptor แพงไป ความเห็นส่วนตัวพี่เค้าบอกประมาณนี้ครับ

เรื่องรับรถทำใจได้เลยครับ เหมือนตอน WT3.2 มาใหม่ๆนั่นแหละ จองข้ามปี หรือเบาหน่อยก็ตอน Everest มาใหม่ๆ ผมรอ 6 เดือนคิว 2 สีเงินตอนนั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 22:08:21 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ DriveOnly

Re: มีใครไปจองแรปเตอร์รึยังครับ มีข่าวมาบอกครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 23:23:17 »
โห จองข้ามปีกันเลยทีเดียว จะลืมไหมครับเนี่ยว่าจอง raptor ไว้  ::) ยินดีกับรถคันใหม่ล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Re: มีใครไปจองแรปเตอร์รึยังครับ มีข่าวมาบอกครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 08:45:54 »
เปิดตัวแล้วจองข้ามปีแบบนี้ เจอร้านแต่งทำชุดแปลงโฉมแรพเตอร์ออกมาวิ่งกันก่อนแน่ๆ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 08:55:40 »
ผมสงสัยว่าจองแล้วรับรถนานขนาดนี้จะรีบเปิดเตัวกันทำไมครับ  :'(

ออฟไลน์ SpeedC

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:32:51 »
นานอย่างกับสั่งผลิต กบ มาจากเยอรมัน :'( :'(

ออฟไลน์ หมีขับสี่

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 11:40:06 »
Raptor คันบนเห็นแล้ว อยากเดินไปแกะสติ๊กเกอร์ออกมากครับ  ::)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 12:44:53 »
สุดยอดจริงๆ ขนานราคายังไม่รู้ เวลารับรถก้ไม่แน่นอนยอดจองยังเพียบ เชื่อผมเถอะว่าใครได้รับรถนี่ขายต่อได้กำไรทันทีเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 14:24:59 »
กระบะฟอร์ด เขามาถูกทางแล้ว

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 14:47:54 »
ผมสงสัยว่าจองแล้วรับรถนานขนาดนี้จะรีบเปิดเตัวกันทำไมครับ  :'(

เขายังไม่ขายครับ แค่เอามาโชว์ และยังไม่กำหนดราคา
  ส่วนคนที่ไปจอง เขาก็รู้อยู่ว่ายังไม่ขาย ยังไม่กำหนดราคา แต่ใจรักอ่ะ ทำไงได้  จะเอาเสียอย่าง ไม่เกี่ยงราคา กลัวอย่างเดียวกลัวคิวยาว ก็เลยจอง ทั้งๆ ที่ยังไม่รู้ราคา  กลุ่มนี้ ผมนับถือใจเขาเลยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 14:53:03 »

เขายังไม่ขายครับ แค่เอามาโชว์ และยังไม่กำหนดราคา
  ส่วนคนที่ไปจอง เขาก็รู้อยู่ว่ายังไม่ขาย ยังไม่กำหนดราคา แต่ใจรักอ่ะ ทำไงได้  จะเอาเสียอย่าง ไม่เกี่ยงราคา กลัวอย่างเดียวกลัวคิวยาว ก็เลยจอง ทั้งๆ ที่ยังไม่รู้ราคา  กลุ่มนี้ ผมนับถือใจเขาเลยครับ
จองแบบนี้มีทุกยี่ห้อครับ จองเอาคิวไว้ก่อนจะได้ขับเป็นคนแรกๆ ยิ่งอยู่ตจว.นะ ใครขับรุ่นใหม่หลังจากเปิดตัวไม่นานขับไปไหนมีแต่คนมองเท่ห์ซะไม่มีล่ะ 555

ออฟไลน์ huiimanoid

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 15:43:55 »
ของจริงรถเริ่มทะยอยส่งมอบแล้ว แต่เป็น ตปท. นะครับ  เข้าตู้คอนเทนเนอร์ลงเรือกันไปแล้ว ของไทยได้ยินว่าราว ๆ ตุลาคม ปีนี้ครับ

:-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 16:01:38 »
ของจริงรถเริ่มทะยอยส่งมอบแล้ว แต่เป็น ตปท. นะครับ  เข้าตู้คอนเทนเนอร์ลงเรือกันไปแล้ว ของไทยได้ยินว่าราว ๆ ตุลาคม ปีนี้ครับ

ผมว่าน่าจะเป็นแค่คัน Prototypes  ส่งไปโชว์ตัวเหมือเดิมนะ ดูลักษณะการแพ็ค(เข้าตู้) แล้ว เหมือนไข่ในหินเลย   ถ้าส่งออก มันจะต้องจอดเข้าแถวยาวเหยียดกันเลยทีเดียว แบบว่าส่งออกทีเป็นล็อตๆ เลย

ออฟไลน์ huiimanoid

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 16:04:06 »
อันนี้จากวงในครับ ตัว Test จะมีสติกเกอร์ (รูปด้านบน สีน้ำเงิน และสีขาว) ส่วนตัวนี้ส่งครับ มีป้ายหน้ากระจก เบาะหุ้มพลาสติกติด part no.
ข้อสังเกตุ (ส่วนตัวไม่เกี่ยวกับข้อมูล)
- น้ำหล่อเย็นจะเป็นสีเหลือง ขณะที่ Ranger ปัจจุบันจะเป็นสีชมพู (ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย แค่สังเกตุเห็นครับ)
- ยาง BF ตัวหนังสือไม่ได้เขียนด้วยสีขาว ของไทยอาจเป็นสีขาว ไม่ก็ต้องมาเขียนเอง (รึเปล่า)
- กรองอากาศจะเป็นตัวนี้เลยหรือทรงกลมแบบเก่า (ไม่แน่ใจ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 16:25:28 โดย huiimanoid »

ออฟไลน์ MxJeeP

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 16:55:22 »
อันนี้จากวงในครับ ตัว Test จะมีสติกเกอร์ (รูปด้านบน สีน้ำเงิน และสีขาว) ส่วนตัวนี้ส่งครับ มีป้ายหน้ากระจก เบาะหุ้มพลาสติกติด part no.
ข้อสังเกตุ (ส่วนตัวไม่เกี่ยวกับข้อมูล)
- น้ำหล่อเย็นจะเป็นสีเหลือง ขณะที่ Ranger ปัจจุบันจะเป็นสีชมพู (ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย แค่สังเกตุเห็นครับ)
- ยาง BF ตัวหนังสือไม่ได้เขียนด้วยสีขาว ของไทยอาจเป็นสีขาว ไม่ก็ต้องมาเขียนเอง (รึเปล่า)
- กรองอากาศจะเป็นตัวนี้เลยหรือทรงกลมแบบเก่า (ไม่แน่ใจ)

ยาง BF เบิกใหม่มีทั้งตัวสีขาวและสีดำ แต่ตัวแทนในไทยแทบจะทั้งหมดสั่งสีขาวมาครับ
No pain No gain !!

ออฟไลน์ Boyja

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 18:57:57 »
สวยจริงๆ  :-*

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 19:53:00 »

Prototype ครับ รถจริงยังวิ่งเทสอยู่เลย ยังไม่ขายแน่ๆ และคันในรูปก็น่าจะเอาไปวิ่งที่ประเทศอื่น ไม่ก็เอาไปโชว์ตัวครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 23:30:34 »
ผมก็ว่าราคายังไงก็ไม่แพงกว่า EV 3.2+

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 06:48:08 »
รอดูกันต่อไป ถ้ายังไม่อบรมเซลล์ ข้อมูลก็จะเป็นแค่ข่าวลือกันไปต่างๆนานา