ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่มีไฟ xeon สีขาวจากโรงงาน เวลาเปิด มันติดข้างเดียวหรือสองข้างพร้อมกัน  (อ่าน 3040 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
บางทีผมก็เคยเห็นเวลารถไฟเปิดหน้า มันติดทีละข้าง ข้างละประมาณ  1.5 วินาที ผมก็เลยสงสัยว่าจริงๆแล้วมันสตาร์ทบัลลาสต์ หรือผมเข้าใจอะไรผิดเกี่ยวกับไฟ จี้แนะด้วยคตรับ

คลิปด้านบนเป็น line การผลิตรถ benz A class นาทีที่ 12.00 จะเห็นว่าเค้าสตาร์ทรถแล้วก็เปิดไฟ ไฟข้างในมีการส่ายไปมา แล้วก็ค่อยๆขาวขึ้นด้วยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
บางทีผมก็เคยเห็นเวลารถไฟเปิดหน้า มันติดทีละข้าง ข้างละประมาณ  1.5 วินาที ผมก็เลยสงสัยว่าจริงๆแล้วมันสตาร์ทบัลลาสต์ หรือผมเข้าใจอะไรผิดเกี่ยวกับไฟ จี้แนะด้วยคตรับ

คลิปด้านบนเป็น line การผลิตรถ benz A class นาทีที่ 12.00 จะเห็นว่าเค้าสตาร์ทรถแล้วก็เปิดไฟ ไฟข้างในมีการส่ายไปมา แล้วก็ค่อยๆขาวขึ้นด้วยครับ

มันต้องติดพร้อมกันสิครับ ไม่งั้นบัลลาตก็คงมีปัญหา
ส่วนเบนซ์ที่ไฟเป็น ILS มันจะกระดิกตอนสตาร์ทเพื่อเช็คการทำงานก่อนทุกครั้งครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ prai

พร้อมกันครับ และค่อยๆ สว่างจนคงที่

ออฟไลน์ shipcake

ขอบคุณคร๊าฟ

แต่ผมเคยเห็นจริงๆ นะ แสดงว่าไฟแต่งเองใช่มั้ย

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ขอบคุณคร๊าฟ

แต่ผมเคยเห็นจริงๆ นะ แสดงว่าไฟแต่งเองใช่มั้ย

ไฟแต่ง บัลลาสต์ มันให้ไฟไม่เท่ากัน แต่ส่วนใหญ่ห่างกันนิดเดียวเองนะครับ ยกเว้นมันไม่ดีแล้ว
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Nikle_pk

ไฟซีนอนแต่งซื้อมาติดเพิ่มเอง มันไม่พร้อมกันครับ
เคยใส่อยู๋ 2-3 คู่ ไม่พร้อมกันสักคู่ ดีไม่ดี สีไม่เท่ากันด้วยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ CJ.

ติดพร้อมกันครับ แล้วค่อยปรับระดับ,แสง,สี ให้เข้าที่เข้าทาง
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ No Trespassing

ถ้ารถเดิมๆจากโรงงาน ไฟหน้าต้องติดพร้อมกันครับ

แต่ถ้าซีนอนแต่งยังไงก็ไม่เท่า แต่ละข้างติดห่างกัน 0.5 - 1 วินาทีครับ

ออฟไลน์ SM.

ของจากโรงงาน ต้องออกมาพร้อมกัน+แสงเท่ากันด้วยครับ

ออฟไลน์ V221

ที่ผมเจอมาติดพร้อมกันทั้ง2ข้างครับและถึงจะไม่ใช่ไฟILSเช่น Audi A8ที่ใช้อยู่ก็กระดิกขึ้นลงตอนติดครั้งแรกเหมือนกันครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ zixes

• Jr. Member
  • **
ที่มันกระดกคือมันทดสอบระบบ auto leveling
2010 - TOYOTA YARIS
2010 - TOYOTA Fortuner
2015 - ALL new TOYOTA Fortuner
2016 - MAZDA 2 DIESEL HP L Sedan
2021 - TOYOTA CROSS Hybrid Premium

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
น่าจะพร้อมๆกันนะ รถที่โรงงานก็กระดิกๆก่อนติดยาว

ออฟไลน์ Darkart

ติดพร้อมกัน ค่อยๆปรับความเข้มของเแสงและสี จนคงที่ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Tomz

ของโรงงานจะติดพร้อมกันครับ ส่วนพวกไฟแต่งบัลลาสถูกๆ ก็อาจจะเป็นอย่างที่ท่าน จขกท ว่าก็เป็นได้
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3