ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีจัดการกับพวกบ้าๆในท้องถนนอย่างไรกันบ้าง  (อ่าน 9477 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
วันนี้ขับจากบ้านกำลังไปสนามบินสุวรรณภูมิ
เจอดีแมกซิ่งมากๆ. น่าหวาดเสียว โชว์พาว
มุดซ้ายขวาตลอด รถก้อเยอะนะ

เราก้อขับ110เลนกลางตลอด ขับชิวๆฟังYouTube สารคดี
ผมไม่ชอบขับตามรถควันดำ. เพิ่งสปารถมา

ด้วยความที่มีเหตุผลให้ผมต้องรีบไปด่วน. พอวางสาย
เราก้อไปเร็วกว่าปกติแซงผ่านไป.  มันคงไปขัดใจพี่แก
ทีนี้แกคงนึกว่าผมไปเล่นด้วย. ตามใหญ่เลย.
กลัวอุบัติเหตุเพราะมันตามมาด้วยความเร็วที่ดีแมกทรงตัวไม่น่าจะไหวแล้ว..

ผมเดาว่ามันบ้า.  มันตามผมมาถึงสนามบิน
จนผมขับความเร็วปกติ มันพยายามปาดหน้า เบรกกะทันหัน จะทำให้เกิดอุบัติเหตุให้ได้
แต่ผมก้อขับช้าๆ. เบรกหนี มันเปิดกะจกมาพุดอะไรบางอย่าง
ผมก้อไม่อยากมีปัญหา
จนต้องขับหนีพามุด จนให้มันเสียจังหวะ มันตามไม่ทัน.. เบื่อกับคนกลุ่มนี้

เพือนๆสมาชิกเจอพวกตื้อ บ้าๆอย่างไรบ้าง

ป.ล.หวังว่าไม่ใช่dmaxของสมาชิกในนี้นะครับ
บอกเลยว่าว่างๆจะลงมาแชร์clipประจานมารยาทการขับรถให้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2017, 23:06:39 โดย Pegasus7700 »
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ 0%

ถ้ารถแรงก็กดหนีๆ รถไม่แรงก็ชับช้าๆ ให้มันไปไกลๆของมัน

อย่าไปยุ่งกับคนพาลจะมีเรื่องซวยเอา

สำคัญสุดคือ อย่าเปิดกระจก ไม่ว่าจะเกิดเหตุการณ์อะไรก็ตาม

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
คุณก็บอกเองมันบ้า ถ้ามีวิธีจัดการคนบ้า โลกเราคงสบายขึ้นอีกเยอะ

ส่วนตัวคือปล่อยไป ไม่สนใจครับ จะไปจัดการอะไรที่จัดการไม่ได้ทำไม

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เอาคันไหนไปครับ ถ้าเบนซ์พวกนี้เวลาเห็นแล้วจะโรคจิตชอบวัดคิดว่าไวกว่า

วิธีจัดการคือส่งคลิปไปยูไลค์ครับ พยายามเบรคให้เกิดอุบัติเหตุนี่ปล่อยไว้ไม่ได้ ถ้าไปถึงยูไลค์เดี๋ยวตำรวจก็ตามจับมาปรับ มันจะได้ลดอาการบ้าลงบ้าง

บ่นเฉยๆ ลดปริมาณคนพวกนี้ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
หลบได้หลบ ปล่อยได้ปล่อยครับ รักชีวิตตัวเองและคนในรถครับ ใครอยากบ้า อยากจี้ อยากพ่นควันดำ ก็เชิญตามสบาย
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ paeybu

เหมือนเวลาเจอหมาบ้าอะครับ ไม่ยุ่งครับ พวกนี้มันตายเร็วครับ ปล่อยตามกรรมไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ปล่อยผ่านไป

ออฟไลน์ ps000000

ปล่อยไปดีกว่าผมปลงได้ตอนป่วยหนักนี่แหละ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

เจอพวกนี้บ่อยครับ ถ่ายคลิปส่งให้ Social รับทราบ แล้ว ตร.ตามไปจัดการ 

ออฟไลน์ PREM

ช่วงนี้ผมอยู่โคราช เจอบ่อยเหมือนกันครับกระบะพ่นหมึกบ้าพลัง
วันก่อนขับมาจากกรุงเทพ เจอกระบะพ่นหมึกขับข้างหน้า มันวิ่งช้าๆ เว้นระยะห่างๆ แล้วก็พุ่งขึ้นไปปล่อยควันดำทั่วไปหมด เสร็จแล้วก็กลับมาขับช้า แล้วก็เร่งขึ้นไปพ่นควันดำ ทำอย่างงี้เรื่อยๆ เหมือนคนบ้า
พอผมแซงไปมันก็ไล่จี้ตามติดมากๆ จะเอาคืนให้ได้ ผมก็กลัวมันเบรกไม่ทันเลยหลบให้ คราวนี้เร่งแซงพ่นควันใส่แล้วก็เลี้ยวเข้าปั๊มไป ผมนี่รำคาญมาก ไม่เคยคิดจะเล่นกับรถกลุ่มนี้เลย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ samaklen

พ่อแม่ไม่รักครับ...คนพวกนี้

ออฟไลน์ starlight

https://asiancorrespondent.com/2014/02/study-thailand-roads-2nd-most-dangerous-in-the-world/

ขออนุญาติวางลิ๊งค์เอาไว้ เพื่อให้เห็นถึงความอันตรายของการใช้รถ ใช้ถนนในบ้านเรา  มีหลายๆปัจจัยมากที่มันทำให้เกิดอุบัติเหตุ  แต่ส่วนนึงก็เกิดจากความประมาท คึกคะนองแบบนี้

อิงจากเรื่องที่ จขกท.เล่ามาให้ฟัง  ผมว่ามันเกิดจากความไม่ยอมลดลาวาศอก หรือไม่ยอมเสียศักดิ์ศรี และต้องการเอาชนะ  น่ากลัวมาก หากต่างฝ่ายไม่ยอมกัน

ออฟไลน์ meeuwarn

จอดครับ ปล่อยมันไป >:(

พวกขับแบบนี้ ก็พวกเดียวกับ เจนภพ สองศพ

พวกมีปมพวกนี้ มันเริ่มมาจากครอบครัวครับ ครอบครัวห่วยมาแต่เล็กๆ แก้ไม่ได้ >:(

ออฟไลน์ soklong

• Full Member
ผมเป็นคนขับรถเร็ว เจอพวกนี้ประจำ
ก็แต่บ่นในใจว่า   ตูแค่ขับรถเร็ว  ไม่ได้จะแข่งกะมึงเมิง

ออฟไลน์ Tapanan

เค้าอาจรีบ... เมียใกล้คลอด... 555...

ออฟไลน์ Activehybrid

เคยเจอเหมือนกัน ขับเร็วๆให้ลับตามัน แล้วก็ไปแอบจอดให้มันบ้าแซงไล่หาเราต่อไป

ออฟไลน์ shanon

• Jr. Member
  • **
แนะนำยาตัวนี้ครับ  ขำๆนะครับ  ผมว่าน่าจะออกกฎหมายให้ ประชาชนทั่วไปส่งคลิปมาให้ดำเนินคดีได้  :D :D :D

ออฟไลน์ oatekung

รอดมาให้ได้แล้วส่งไปยูไลค์ครับผม

ออฟไลน์ zapdos191

ถ้าขับทางไกลอยู่ หาปั้มเข้าเลยครับ (หมายถึงเรานะ) นั่งจิบกาแฟโกโก้ ไปเข้าห้องน้ำ ทำอะไรก็ได้ครับ เยอะๆเลย พักซักครู่ ออกมาใหม่ ถ้าชีวิตไม่ซวยเกินไป ก็จะได้เพื่อนร่วมทางชุดใหม่ครับ ผมทำแบบนี้ ชีวิตดีขึ้นเยอะนะ เพื่อนร่วมทางชุดใหม่ที่พูดถึงส่วนใหญ่ดีนะครับ 5555+  :) :)
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ Old-Jet

• Newbie
  • *
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ...
ที่เคยเจอ ผมจะขับให้ช้าครับ พยายามให้แซงเราไปพ้นๆ ถ้าแซงเราไปแล้วยังมาขวางเราอยู่ข้างหน้าไม่ยอมเรา หาโอกาสจอดแวะข้างทางที่ปลอดภัยครับ ตามปั้ม หรือสถานที่ปลอดภัยครับ จอดแวะสักครู่ ให้เขาพ้นไปก่อน แล้วค่อยขับออกไปเริ่มใหม่

ออฟไลน์ Barracuda

ตามท่านอื่น เจอกันไม่กี่นาทีครับ ปล่อยผ่าน แวะข้างทาง ปั๊ม etc แล้วค่อยหาเพื่อนกลุ่มใหม่เกาะกันไป

ออฟไลน์ SLuang

ผมมีลูกๆ เดินทางด้วยตลอด มักปล่อยผ่าน
สบายใจที่สุด

ออฟไลน์ holahola66

พวกกระจอก  เจอแช่ขวาบ่อยๆเส้นพระราม2  ผมมาเร็วกว่ามันก้อไม่หลบคิดว่ากระบะนี่แรงชิบหายแล้ว (พวกโลกแคบ) ผมก้อต้องตบซ้าย แซงขึ้นไป มันก้อชอบกดตามนะ รถผมก้อไม่แรงอะไรแต่ช่วงล่างดีกว่ากระบะพวกนั้นมาก ก้อพาลากไปซัก 160-170 ไม่เห็นมันจะกล้าตามมา

ส่วนตัวมองว่ากระบะนี่คือรถที่เสียการควบคุมง่ายสุดแล้ว เวลาขับกระบะสี่ประตูของตัวเอง(ทำช่วงล่างแล้ว)  ก้อจะขับแบบ ไปเรื่อยๆ ไม่มุด ไม่เร็วเกิน 120 ครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Lancer

จัดการที่จิตใจตัวเองครับ ยากสุดแล้วครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

ขี้มันเหม็นก็อย่าไปดม
ของมันน่าเกลียดก็อย่าไปมอง

ถ้าอยู่ตรงนั้นแล้วได้ยินได้มองก็ออกจากตรงนั้นซะ

ออฟไลน์ rtong

เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร
ปล่อยไปเถอะครับเดี๋ยวเขาจะได้รับกรรมไปเอง

ออฟไลน์ J_Serie5

ถ้ารถแรงกว่าก็กดทิ้งให้หายเลยครับ ถ้ารถไม่แรงและยังโดนก่อกวนแบบเลวๆก็จัดตามนี้
1.อัด clip ให้ละเอียดแล้วส่งไป youlike ใน facebook https://www.facebook.com/ceclip
2.ส่ง clip และรายละเอียดไปที่ facebook เรื่องเด่นเย็นนี้ https://www.facebook.com/RDNewsCH3
3.โพสใน pantip พร้อม clip และรายละเอียดทั้งหมด
พอclip ดัง ตำรวจก็จะไล่บี้ตามจับกระบะคันนั้น คนขับรถกระบะคันนั้นก็จะโดนปรับ+จำคุกครับ

ออฟไลน์ Shimura

อยู่ห่างๆครับ อยากแซงก็ให้แซงไป เพราะเราเจอกันแค่บนถนนแล้วก็ผ่านไปเท่านั้น
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ก็อย่าไปบ้าตามครับ มันเห็นเรานิ่งๆเดี่ยวมันก็ไป รถท่านเมื่อเทียบกับรถพวกนั้นมีค่ากว่าเยอะครับอย่าไปวัดให้เสียรถเลย
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Tomz

ถ้าเจอทางโล่งๆกดหนีครับ พวกนี้เลย 180 หน่อยก็ป๊อดแล้วครับ มันกลัวเครื่องมันพัง เจออยู่ครั้งนึง ดีแม้กนี่แหละ ที่ ด่วนบรูพา

ขับช้าแช่ขวา พอผมออกซ้ายจะแซง มันก็กดเร่งไม่ให้แซง พอผมช้ามันก็ช้า สุดท้ายเหลืออด ออกซ้าย กดเต็มตรีนเลยครับ

ตอนนั้นขับเจ้า CLA 250 เข็มกวาดไป  200 หน่อยๆ มองกระจกหลัง นี่ ควันดำเริ่มเลย 5555 ยังกับรถขายไก่ย่าง

คงจะกดตามแต่ไม่ทัน มันก็ผ่อนไป แล้วก็หายไปจากกระจกหลังผม เห็นแต่ควันดำๆไกลๆนู่นนนนน
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3