ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับรถ lexus  (อ่าน 3924 ครั้ง)

ออฟไลน์ himmyy

• Newbie
  • *
สอบถามเกี่ยวกับรถ lexus
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 14:08:07 »
lexus ถ้าผมซืื้อกับ ผู้นำเข้า อิสระ สามารถเอารถไปเข้าที่ศูนย์ service lexus ไดหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ WALKMAN

• Newbie
  • *
  • The Pursuit of Perfection
Re: สอบถามเกี่ยวกับรถ lexus
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 21:43:33 »
เล็กซัสประกาศ ไม่ยอมให้บริการหลังการขายกับรถยนต์เลกซัสที่ไม่ผ่านตัวแทนจำหน่ายของเลกซัสในประเทศไทยโดยตรง
โดยจะเริ่มตั้งแต่รถเลกซัส อาร์เอ็กซ์270 เป็นต้นไปครับ

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 00:26:16 »
โอ๊ะ พึ่งรู้แฮะ  

ทำราคาสู้เกรย์ไม่ได้ ก็จับผู้บริโภคมัดมือชก

ทำนิสัยคล้ายๆรถยี่ห้อนึงเลยแฮะ

ต่อไปคงลามไปถึง อัลพาร์ด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2011, 00:32:11 โดย Lecter the Ripper »

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 00:40:05 »
นั้นนะซิครับรถ options สู้เกรยืไม่ได้เองขายแพงกว่าแบบเว่อมากรถเลยขายไม่ค่อยได้ตั้งราคาเอากำไรแบบมหาโหดแค่จอยังกี๊กได้อีกรถราคานี้แย่มากทั้งที่เกรย์ถูกกว่าพอสมควรและมีจอดูDVDได้พร้อมGPS
ผมก็ซื้อกับเกรย์ครับแต่ยังเข้าศูนย์ได้เพราะเป็นRX350ครับ
มาเริ่มไม่ให้แบบจริงจังตอนRX270ตามที่ท่านข้างบนบอกครับแต่อย่าไปแคร์หาเกรย์ที่serviceดีๆครับรถlexusไม่จุกจิกเลยครับ

ออฟไลน์ Mercurybkk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 21:23:22 »
อย่าไปซื้อยี่ห้อนี้เลย ผมใช้ Lexus RX300  ปี 2004  อยู่ มีเรื่องแย่มาก ซื้อมาได้แค่เกือบ 2 ปี คอลโซลหน้า ก็เริ่มแตกแล้ว แตกเยอะขึ้นเรื่อยๆ เครมไม่ได้ด้วย ห้างฯ เค้าบอกว่า รถไม่ควรโดดแดด  แตกแบบนี้ เป็นร้อยๆคัน เจอใครรู้จักขับ ก็ถามหมด  เกือบทุกคนแตก จนเป็นเรื่องปกติ  จะเปลี่ยนใหม่ ก็ประมาณ 50,000 บาท  แต่เปลี่ยนแล้ว ก็ห้ามเอาไปตากแดดอีก เพราะจะแตกอีก  งงจริงๆ รถระดับ 3 ล้านกว่า มีคอลโซลแตกด้วย  ใครจะซื้อก็สอบถามกันดีๆ หน่อย ระวังโดนแบบผม