ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามผู้ใช้ Toyyota Alphard Vellfire หน่อยครับ  (อ่าน 10832 ครั้ง)

ออฟไลน์ คุณพ่อหาเงิน

• Jr. Member
  • **
กำลังจะออก Vellfire นะครับ มีเรื่องอยากสอบถามครับ
1.ไม่มี คลับของผู้ใช้ Alhard Vellfire เลยเหรอครับ เคยเจอใน Facebook แต่ไม่ค่อยมีการเคลื่อนไหว
   ถ้ามีคลับอยากเข้าร่วมด้วยครับ แต่ลองค้นแล้วไม่เจอเลย ถ้ามีแนะนำด้วยนะครับ ::)
2.เวลาส่งเข้าศูนย์เช็คระยะต่างๆ จะเข้ากับ Greyที่ซื้อหรือ ศูนย์โตโยต้าดีครับ ต่างกันไหม
3.ตอนนี้มีตัวเลือกอยู่ 3ที่ครับไม่รู้ว่าหลังการขายใครรับผิดชอบมากกว่า หรือสบายใจกว่ากันแค่ไหน
   Eton ขายมานาน น่าเชื่อถือ ศูนย์บริการพร้อม ราคากลางๆ รับประกัน 3ปี
   Setpoint ราคาดีกว่า เจ้าแรก รับประกัน 1ปี 20,000กม.
   Teddy แพงสุดครับ แต่รับประกัน 5ปี 150,000กม.
   Rabbit ยังไม่ได้ลองถามครับ
   ถ้ามีแนะนำPM ได้ครับ หรือเซลล์มีข้อเสนอดี :D
4.ตั้งใจไม่ Hybrid จะเอา 2.5V แพงกว่า X Hybrid 3แสนเลย เพิ่ม4แสน ไป 2.5 ZG ได้เลยครับ แต่งบจำกัดครับ
อาจจะถามบ่อยครับเพราะต้องการหาข้อมูลไว้ก่อนล่วงหน้าจะไดตัดสินใจได้ แต่รุ่นแต่ละรุ่นนี่ก็งงแล้วครับ
เพราะไม่ได้ศึกษามา โบชัวร์ก็ไม่มีแบบเทียบกันได้ตรง เลยงงครับ :-X :-X
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ ::) ::)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
Re: ขอสอบถามผู้ใช้ Toyyota Alphard Vellfire หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 11:05:15 »
ที่เคยเจอ teddy ราคาถูกนะครับ

เอาที่มีรถจริงให้ตรวจเลยครับ ซื้อแล้วจะเอาเข้าที่ไหนก็ได้ อย่าวางเงินล่วงหน้านานๆเลยครับ

• **
Re: ขอสอบถามผู้ใช้ Toyyota Alphard Vellfire หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 11:29:52 »

เอาที่มีรถจริงให้ตรวจเลยครับ ซื้อแล้วจะเอาเข้าที่ไหนก็ได้ อย่าวางเงินล่วงหน้านานๆเลยครับ
ไม่รู่้ผมฟังผิดไหม เจ้าอื่นบอก 3.58 teddy 3.89 ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2017, 11:31:33 โดย คุณพ่อหาเงิน »

ออฟไลน์ Nutcracker

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 11:34:04 »
1.ไม่มี คลับของผู้ใช้ Alhard Vellfire เลยเหรอครับ เคยเจอใน Facebook แต่ไม่ค่อยมีการเคลื่อนไหว
   ถ้ามีคลับอยากเข้าร่วมด้วยครับ แต่ลองค้นแล้วไม่เจอเลย ถ้ามีแนะนำด้วยนะครับ ::)
           :ยังไม่เจอเช่นกันครับ
2.เวลาส่งเข้าศูนย์เช็คระยะต่างๆ จะเข้ากับ Greyที่ซื้อหรือ ศูนย์โตโยต้าดีครับ ต่างกันไหม
          : ส่วนตัวคิดว่า Gray ดูจะมีรถผ่านมือมาให้ซ่อมมากกว่าศูนย์อีกครับ บวกกับพื้นฐานตัวรถก็ไม่ซับซ้อน แต่ซ่อมกับ Gray ไหนอันนี้ต้องเลือกกันอีกทีครับเพราะมันก็ Gray สมชื่อ
3.ตอนนี้มีตัวเลือกอยู่ 3ที่ครับไม่รู้ว่าหลังการขายใครรับผิดชอบมากกว่า หรือสบายใจกว่ากันแค่ไหน
   Eton ขายมานาน น่าเชื่อถือ ศูนย์บริการพร้อม ราคากลางๆ รับประกัน 3ปี
   Setpoint ราคาดีกว่า เจ้าแรก รับประกัน 1ปี 20,000กม.
   Teddy แพงสุดครับ แต่รับประกัน 5ปี 150,000กม.
   Rabbit ยังไม่ได้ลองถามครับ
   ถ้ามีแนะนำPM ได้ครับ หรือเซลล์มีข้อเสนอดี :D
          :ผมไม่ยึดติดกับร้านขายครับ เลือกรถราคาถูกสุดไว้ก่อน ที่ซ่อมรถแบบนี้ไม่ซีเรียสครับ ผมไป P...B ครับ
4.ตั้งใจไม่ Hybrid จะเอา 2.5V แพงกว่า X Hybrid 3แสนเลย เพิ่ม4แสน ไป 2.5 ZG ได้เลยครับ แต่งบจำกัดครับ
          : ถ้าส่วนต่างเก็บไว้ไปลงทุนมีกำไรพอเหลือๆซ่อม Hybrid ในอณาคตก็เล่นได้ครับ แต่อย่าลืมว่า ZG option เยอะหว่าพอควรครับ

ออฟไลน์ watnu

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 12:16:01 »

ไม่รู่้ผมฟังผิดไหม เจ้าอื่นบอก 3.58 teddy 3.89 ;D

ผมเคยได้รับข้อความนี้ ช่วงมอเตอร์โชว์

"ALPHARD SC และ VELLFIRE ZG จากราคา 3,890,000 บาท
เหลือเพียง 3,499,000 บาท ราคาจริง ไม่หลอกลวง พร้อมรับรถได้ทันที ไม่ต้องรอ"

จะหมดหรือยัง ลองไปถามเอาเองนะครับ

ออฟไลน์ patanin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 14:29:05 »
ตอบตามนนี้นะครับผมใช่ vellfire 2.5 zg
1 มีคลับ AV Thailand อยู่ครับ ใน fb ครับ ชื่อ Akphard vellfire Thailand ครับ และมี line กลุ่มด้วยครับ ใน line กลุ่มจะคึกคักมาก ครับ คุย สอบถามเรื่องรถ มีคำตอบตลอดครับ
2 รถผมพึ่งออกมาครับ ยังไม่เคยเข้าศูนย์ที่เกรย์ เลยครับ หากเช็คระยะ คงเข้าที่เกรย์ก่อนครับ เพราะตามรับประกัน 3 ปี หลังจาก 3 ปีคงเข้าศูนย์ครับ แต่หากมีซ่อม มีพี่ๆในคลับเค้ารับซ่อมรถนอกอยู่ครับเยอะเลย
3 สำหรับผม ซื้อรถเกรย์เลือกเกรย์ที่น่าเชื่อถือสุด และมีศูนย์บริการครับ
4 ผมใช้ zg อยู่ ไม่ใช้ตัว hybrid ครับเพราะผมใช่รถนานกว่าจะขาย เลยไม่กล้าคบ hybrid ครับ อีกอย่างเป็นรถเกรย์ด้วย เกรย์ hybrid เค้ารับประกันน้อยกว่า TMT ครับ
มีอะไรสอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2017, 14:52:32 โดย patanin »

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 14:45:56 »
แพงขึ้นไม่กี่แสน แต่ระยะเวลารับประกันยาวนาน มันน่าสนตรงนี้นะครับ

ออฟไลน์ Shimura

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 17:52:00 »
line กลุ่มมีครับ คุยกันสนุกสนาน มีมีทติ้ง มีสติ๊กเกอร์คลับ ส่วนเรื่องรถซื้อที่ไหนก็ได้ครับ เพราะผมเคยซื้อเกรย์เจ้าเล็กเจ้าใหญ่ ก็เข้าศูนย์โตโยต้าอยู่ดี เข้าศูนย์เกรย์เช็คระยะแพงมากๆ
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออฟไลน์ Fericire

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 18:40:19 »
ZG ถ้าราคาต่ำ ตอนนี้ก็จะตัดออฟชั่น พวกเรด้า ออกนะ
2018 TAXI

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 19:17:05 »
เกรย์ผมเลือกเจ้าที่ชำนาญสุดอะไหล่มีสต๊อกไว้ก่อน
ถึงเวลาต้องซ่อมถ้าต้องจอดเป็นเดือนก็ไม่ไหวนะครับ
แพงกว่านิดหน่อยก็ยอม
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 08:10:47 »
เกรย์ผมเลือกเจ้าที่ชำนาญสุดอะไหล่มีสต๊อกไว้ก่อน
ถึงเวลาต้องซ่อมถ้าต้องจอดเป็นเดือนก็ไม่ไหวนะครับ
แพงกว่านิดหน่อยก็ยอม
Eton รึเปล่าครับ  :D

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 08:20:02 »
ถ้าต้องการใส่Car seat รุ่นVหรือตัวรองท้อปน่าจะใช้งานเหมาะสมที่สุดแล้วเพราะตัวเบาะแถวสองสามารถเลื่อนชิดหรือห่างจากกันได้ด้วย อีกทั้งไม่มีคอกข้างทำให้ใส่Car seatได้สะดวก ส่วนราคาที่สงสัยว่าทำไมบางแห่งต่างกับรุ่นท้อปนิดเดียวก็เป็นเพราะออปชั่นที่ไม่เหมือนกันเช่นตัวท้อปที่ว่าอาจจะไม่มีRadar Cruise Control ขณะที่ตัวรองท้อปมีเป็นต้นครับ ต้องลองเปรียบเทียบออปชั่นก่อนนะครับ
ตัวอย่างคันที่ผมซื้อจะมีออปชั่นดังกล่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2017, 08:29:40 โดย V221 »
BMW 750E M SPORT

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 08:32:44 »
เบาะจะเป็นตามนี้ครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 08:33:39 »
ปุ่มRadar0ะอยู่ที่พวงมาลัยด้านขวาครับ

ออฟไลน์ lekaszo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 06, 2017, 12:03:50 »
update ราคารถครับ Alphard SC
เพิ่งออก 29 ธ.ค. 59 กับเพื่อนที่รู้จักกันครับ รถปี2016 ราคา 3.44 ล.
แถม จอหน้า 9" จอเพดาน 12" +ฟิล์ม 3M ตัวนี้มี Radar กับยางอะไหล่ให้แล้วครับ
เคยได้ยินรถของ teddy จะเป็น lot ปี 2015 นะครับ ลองเช็คดูก่อนครับ

ผมหา web รวมกลุ่ม alphard ไม่เจอเหมือนกันครับ ไม่รู้แอบอยู่ตรงไหน แต่เห็นคนใช้เยอะมากๆ ครับ
ใครแนะนำได้ฝากแจ้งด้วยครับ

ออฟไลน์ n

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 06, 2017, 12:10:18 »
ผมเคยออกรถที่ BRG ครับ. ลองดูเป็นตัวเลือกอีกทางครับก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร แต่ราคาจะแพงกว่าที่ควรจะได้optionมากกว่านี้ครับ.