ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอมีวิธีซ่อมสเกิร์ตรถด้วยตัวเองบ้างไหมครับ  (อ่าน 11952 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sunny37

• Full Member
เผอิญว่าผมถอยรถไปชนขอบปูนที่เป็นเนินขึ้นมาครับ สเกิร์ตล่างรถเลยเเตก เเต่ไม่ถึงขั้นหลุดออกจากกันนะครับ เเค่เเตกเป็นลอยเส้นๆ เเล้วก็สีถลอกด้วย มีใครพอจะมีวิธีซ่อมด้วยตัวเองบ้างไหมครับ ทั้งสีเเละลอยเเตกเลย ( คือผมไม่กล้าบอกเเม่ครับ 5555 )

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
ถ้าจะทำให้เนียนเลยก็ไม่ได้หรอกครับ ยกเว้นไปเปลี่ยนใหม่  หรือทำสีใหม่ 2500-3000 บาท

ถ้าอยากปกปิด มันต้องลงทุนครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
มีรูปมั้ย

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member
สติ๊กเกอร์ ช่วยได้

เอาลายตารางหมากรุก  ลายพราง  ดูเหมือนรถแต่ง ............. โชคดีนะครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

สีถ้าไม่มีป๋องสีจากโรงงานแถมมาก็เทียบสีเอา
รอบแตก หาแผ่นพลาสติก มาแปะด้านใน ประกบด้วย กาวร้อน + ขี้เรื่อย ติดทนนาน

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ซ่อมไม่ได้ครับ

ยกเว้นว่าเป็นไฟเบอร์กลาส

เอาสติกเกอร์แปะทับแบบท่านข้างบนบอกก็ดีครับ

สเกิร์ตรถผมสีดำ

ผมเอาเทปพันสายไฟแปะรอยร้าวเอาไว้

มองไกล ๆ ดูไม่ออกครับ

ออฟไลน์ SM.

โชคดีครับ ..... ตอนที่แม่รู้เรื่องแล้วนะ  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
สติ๊กเกอร์รอยปืนยิงแปะๆเข้าไปครับ ;D
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Sunny37

• Full Member
มีรูปมั้ย

รอยเหมือนรูปที่ตั้งโปรเลยครับ 5555