ผู้เขียน หัวข้อ: วีดีโอโปรโม Camry ครับ บอดี้นี้คงมา แต่หน้ากากกันชนผมว่าไม่มา (สปอร์ตไป)  (อ่าน 4722 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside

ผมว่าหน้าแบบนี้ยังไงก็ไม่มา แต่ผมชอบนะ แนวๆ หุ่นยนต์สมัยเด็กๆ เลย
แต่ลูกค้าเอเซียที่เป็นตลาดหลักไม่ได้อินกับหุ่นยนต์ยุค 80-90 แน่ล่ะ
(กลุ่มที่บ้าหุ่นหรือการ์ตูนญี่ปุ่นในเอเซียไม่ค่อยมีเงินนะเท่าที่ผมสังเกตุ)

สรุป บอดี้ที่เป็น global model คงจะมา แต่หน้ากากกันชนแบบนี้
ยังสงสัยว่าไม่น่าจะมา ไม่ตรงเป้าหมาย ไม่โดน ไม่เก็ท แต่ในญี่ปุ่นกับอเมริกา
น่าจะโดนใจเขาอยู่นะ ตอนแรกก็ตื่นเต้นมาก แต่พอเดาว่าหน้าแบบนี้คงไม่มา เลยเลิกดูละ 555  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2017, 22:48:39 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ Bingoboy_Joe

• Full Member
  • You'll never walk alone
ถ้ายกแบบนี้มาทั้งคันในรุ่น Extremo หละครับ??

ถ้าราคาไม่เกิน 2ล้าน คาดว่าเป็นของผม1คันแน่ๆ (พักรถยุโรปแป๊บ)
Toyota new vios 1.5G unlimited
Toyota camry hybrid 2.5HV
Toyota New Yaris 1.5G
BMW e90 330i

ออฟไลน์ Auto Messe

• Sr. Member
สงสัยทำไมเป็น 2018 นี่เพิ่งต้นปีเอง

ถ้ายกแบบนี้มาทั้งคันในรุ่น Extremo หละครับ??

ถ้าราคาไม่เกิน 2ล้าน คาดว่าเป็นของผม1คันแน่ๆ (พักรถยุโรปแป๊บ)

:-* เลิฟไอเดียครับ

สงสัยทำไมเป็น 2018 นี่เพิ่งต้นปีเอง

เขาโชว์ตัวก่อนขายจริงปลายปี 2017 ครับ เลยน่าจะปัดขึ้นเป็นรถปี 2018

ออฟไลน์ Arado_kung

ของไทยน่าจะได้หน้าตาของตัวไฮบริดเป็นมาตราฐานครับเพราะมันดูเรียบร้อยกว่าหน้ารุ่นปกติของเมกา

ของไทยน่าจะได้หน้าตาของตัวไฮบริดเป็นมาตราฐานครับเพราะมันดูเรียบร้อยกว่าหน้ารุ่นปกติของเมกา

มีเป็นไปได้ครับ ไฟท้ายไม่มีงอกๆ ด้วย 

ขอเกาะกระแสรุ่นพี่ครับ Vios รุ่น ***** จากสำนักแต่งแห่งหนึ่งที่ถ้าทำออกมาจะดีมาก ;D

ออฟไลน์ ps000000

จากรถขับให้ผู้บริหารนั่งมันกลายเป็นรถซิ่งหน้าตาล้ำๆๆๆ

ออฟไลน์ masuoka

กระจังหน้าทำให้ดู Low class ไปเยอะ เสียดายจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ O_o"

หน้าตา และรูปทรง ขายเหมือนกันทั่วโลก มีโฉมเดียวอยู่แล้วนิครับ ถ้าจะปรับเปลี่ยนให้เข้ากับความนิยมในเอเชีย

แค่ทำกระหน้าเป็นโครเมียมแค่นั้นเองครับ เพราะแค่ทำกระจังหน้าสีเดียวกับตัวรถ หลายๆคนอาจไม่ชอบ

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
ขัดใจกระจังหน้าสีเดียวกับตัวรถเดหมือนกันครับแต่ผมว่าพอคนขับเยอะๆ
ก็จะชินกับกระจังหน้ากันไปเองเหมือน รีโว่ แน่ๆที่ทีแรกหน้ามันขัดใจแปลกๆ

ออฟไลน์ rotaryman

ผมว่าพอเปลี่ยนเป็นสีดำก็พอถูไถได้นะครับ ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

จะยังไงก็ช่าง ขอราคาสวยๆแบบเซอร์ไพรส์ได้ไหม ผมแอบหวังไปไกลละเนี่ย

หุ่นเธอโดนใจ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รุ่นนี้ผมก็ว่ากระจังไม่สวย ของรุ่นไฮบริดดูดีกว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ alpha14

โดยรวมดูสวยแต่กระจังหน้าละม้ายไปทางเล็กซัสทุกทีแล้ว

หน้าตา และรูปทรง ขายเหมือนกันทั่วโลก มีโฉมเดียวอยู่แล้วนิครับ ถ้าจะปรับเปลี่ยนให้เข้ากับความนิยมในเอเชีย

แค่ทำกระหน้าเป็นโครเมียมแค่นั้นเองครับ เพราะแค่ทำกระจังหน้าสีเดียวกับตัวรถ หลายๆคนอาจไม่ชอบ

ก็เป็นวิธีที่เป็นไปได้นะครับ
กันชนหน้ารุ่น Hybrid ก็ดูเรียบไป ปากกว้างมาก

ออฟไลน์ CJ.

เรื่องกระจะงผมว่ามันก็ยังสวยไม่สุดทีเดียวนะ แต่ดูรวมๆแล้วก็โอเค

ชอบแบบตัว Hybrid มากครับ ถึงจะดูปากกว้างปากฉีกถึงหูก็เถอะ  ::)
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Barracuda

หน้าตาได้แบบนี้ผมเอา ถูกจริตกับผม

ออฟไลน์ lexus

อาจมาในรูปแบบ 2.5 Esport ก็ได้

แต่ถ้าเอาตัวหน้าธรรมดา มาแต่งรกๆแบบ extremoเหมือนตัวปัจจุบันผมว่าอย่าทำเลย

ออฟไลน์ poom7

• Jr. Member
  • **
สวยดีครับ แต่เหมือนยังไม่สุดสำหรับด้านหน้าตัวรถ

แต่ชอบภายในมากครับ ผมมันมีเส้นสายละดูล้ำดี
2013 : Honda City SV
2017 : BMW 320d F30

ออฟไลน์ Darkart

กระจังหน้า ไปทางเหมือนของซิ่งมากกว่า
โชว์อินเตอร์คูลเลอร์ สวยเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าไม่น่าต่างกับที่จะเข้าในบ้านเรานะครับ อาจมีปรับนิดหน่อยแต่คงไม่เยอะ

ถ้ากระจังหน้ากลายเป็นโครเมี่ยมอันเบ้อเริ่มนี่มันน่าจะน่าเกลียดนะผมว่า  :'(

ผมว่าไม่น่าต่างกับที่จะเข้าในบ้านเรานะครับ อาจมีปรับนิดหน่อยแต่คงไม่เยอะ

ถ้ากระจังหน้ากลายเป็นโครเมี่ยมอันเบ้อเริ่มนี่มันน่าจะน่าเกลียดนะผมว่า  :'(

ผมว่าไม่แน่นะครับ Alphard, Wellfire คิ้วโครเมี่ยมด้านหลังใหญ่กว่ารถปกติสัก 5 เท่าได้  ::)
ค่ายนี้ที่แน่นอนคือนิสัยความงก ส่วนเรื่องอื่นๆ คาดเดาไม่ค่อยได้  ;D

ออฟไลน์ SM.

รอดูโฉมไทยดีกว่าครับ เพราะโฉม USA ไม่เคยเหมือนบ้านเราเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โฉมไทยต้อง+อายุไปสัก25ปีจากเมกา 555+