ผู้เขียน หัวข้อ: สื่อรถเจ้าหนึ่งบอกว่า CH-R จะเปิดให้จองมอเตอร์โชว์นี้อยากทราบว่าจะจริงเหรอ  (อ่าน 5293 ครั้ง)

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
พอดีน้องที่ออฟฟิศเขาดูรายการรถยนต์ช่องหนึ่งทาง digital tv ช่วงเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมา แล้วเจ้าของรายการบอกว่า toyota จะเปิดให้จอง CH-R ช่วงมอเตอร์โชว์แล้วส่งมอบประมาณปลายๆพฤษภาคม อยากทราบว่ามันจะจริงเหรอ โดยส่วนตัวผมว่าอย่างเร็วก็เปิดตัวโชว์เฉยๆปลายปีนี้ แล้วปีหน้าค่อยขายจริง

ออฟไลน์ rtong

ยังไม่มีรถแอบวิ่งบนถนนเลย รอไปก่อน

ออฟไลน์ ps000000

ผมเคยอ่านเจอว่ามา ปี 2018 งงเลอ

ออฟไลน์ O_o"

เรื่องจองนะได้ครับ เหมือนสมัยที่โครงการรถคันแรก รถยังไม่เปิดตัว แต่เปิดให้จองแล้ว  :D :D :D

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
เปิดให้จองโดยรถยังไม่มีการขึ้นสายการผลิต หรือแม้แต่วางการเตรียมการผลิตเลย ได้ครับ

แต่ไม่มีทางผลิตคันแรกออกมาได้เร็วขนาดนั้นแน่นอน

ออฟไลน์ เต๋า AV

C-HR ใช้พื้นฐานตัวรถ Platform TNGA
เพราะฉะนั้น อาจจะ ไม่ต้องวิ่งทดสอบ

เหมือนค่ายยุโรปที่ขายในบ้านเรา วิ่งทดสอบ
ตั้งแต่ก่อนเปิดตัวรอบเดียว ใช้ไปทั่วโลก

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
น่าจะปลายปี 17 หรือ ต้นปี 18 ขั้นไลน์การผลิตได้นี่ น่าจะต้องรีบลุยขาย เดี๋ยวเจอ HR-V ใหม่ ฯลฯ ตลาดรถกลุ่มนี้ กำลังโตวันโตคืน

ออฟไลน์ SM.

ไม่จริงหรอกครับ รอไปก่อนครับ

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• '19 320d GT / '24 C40
เรื่องจองนะได้ครับ เหมือนสมัยที่โครงการรถคันแรก รถยังไม่เปิดตัว แต่เปิดให้จองแล้ว  :D :D :D

ผมคือหนึ่งในนั้นครับ จองตั้งแต่ยังไม่เห็นหน้า  ;D ;D

ออฟไลน์ rotaryman

ขนาดอ่าน Headlightmag ทุกวันยังไม่พูดถึงเรื่องเปิดตัวเลย... ผมว่าอีกนานครับ รอดู HRV My ได้ก่อนเลยครับ :P

ออฟไลน์ tnp_super

ผมคือหนึ่งในนั้นครับ จองตั้งแต่ยังไม่เห็นหน้า  ;D ;D
ส่วนผมคือหนึ่งในคนที่เจ็บใจตอนจองวีออสโดนเซลล์หลอกว่าตัวใหม่เข้าโครงการไม่ได้ หลังจากนั้นหนึ่งอาทิตย์ในเว็บบอร์ดรับจองกันตรึม จะเปลี่ยนใจก็ไม่ได้รถตัวเองก็มาแล้วก็เซ็งกันไป...555

ออฟไลน์ ไทบ้าน

อย่ามาช้านักล่ะ  เดี๋ยวคนไทยงอล
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• '19 320d GT / '24 C40

ส่วนผมคือหนึ่งในคนที่เจ็บใจตอนจองวีออสโดนเซลล์หลอกว่าตัวใหม่เข้าโครงการไม่ได้ หลังจากนั้นหนึ่งอาทิตย์ในเว็บบอร์ดรับจองกันตรึม จะเปลี่ยนใจก็ไม่ได้รถตัวเองก็มาแล้วก็เซ็งกันไป...555
ตอนแรกก็จองตัวเก่าครับ TRD3 แต่ไม่มีรถ เลยจะจองjazz เซลก็ยึกยัก เห็นข่าวเปิดจองวีออสใหม่เลยจองแบบลุ้นๆเลยครับ