ผู้เขียน หัวข้อ: camry hybrid vs accord hybrid รุ่นไหนน่าใช้กว่ากันครับ  (อ่าน 10209 ครั้ง)

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• Sr. Member
  • อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
Re: camry hybrid vs accord hybrid รุ่นไหนน่าใช้กว่ากันครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 18, 2017, 00:49:47 »
เคยใช้ Accord 2.4 G9 2 ปี ไมล์ 2 แสน ขายไปแล้วครับ...
ตอนนี้ใช้ Z4 เป็นหลัก และอยากได้ Camry HV มากกกกกกกก ครับ
เพราะชอบยืม Camry 2.5 เพื่อนมาใช้ ขับสบายมากกกกกกกกกกกกกก พ่อแม่ เพื่อนๆ นั่งสบายมากกกกกกกกกกก เป็นรถที่นั่งแล้ว ไม่เคยสนทนาเรื่องรถกันเลย รถมันจัดการให้หมด เพลิดเพลินกับสิ่งรอบข้าง และจุดหมาย ชิลๆ

ตอนที่ใช้ Accord ผมชอบตรงที่ รถขับดีครับ ตามสั่ง ตามใจ ขับแล้วเอาแต่ใจตัวเองมากๆ(รถมันรู้ใจ ตอบสนองเป็นหนึ่งเดียว) แต่ที่ผมไม่ชอบคือ
ทุกคนบนรถ เงียบกริบ... หรือไม่ก็ลุ้นตาม เวลาเสียงเครื่องมันคำราม พร้อมจับมือศาสดาเหนียวแน่น

ตั้งแต่นั่งรถมา 20 กว่ารุ่น ถ้าสบายกว่า Camry รุ่นนี้ น่าจะเป็น นกแอร์แต๊ดแต้แอร์ไลน์ครับ :P

ปล.ความสวยผมไม่เคยมองว่า Camry สวยเลย แต่ก็ไม่ขี้เหร่นะ
ปล.2 กำลังหา Camry HV มือสองสักคันมาใช้เหมือนกันครับ ประหยัดไป 1 ล้านพอดี
รถอะไรไม่รู้ ทำเอาผมนอนไม่หลับบ่อยมาก ขนาดมีรถในฝันแล้ว
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5