ผู้เขียน หัวข้อ: หายางที่ดีกว่า Hankook Ventus Evo2 แบบรู้สึกได้ (ราคาไม่แรงเกินไป)  (อ่าน 8742 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cola P.

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ ตอนนี้ใช้ยาง Hankook Ventus Evo2 อยู่ครับ ขนาด 225/45R18
จะถามว่าถ้าจะเปลี่ยนยางให้ดีขึ้นแบบรู้สึกได้ชัดเจน (หนึบ นุ่ม เงียบขึ้น) จะต้องเปลี่ยนเป็นรุ่นไหนบ้างดีครับ แต่ขอราคาไม่แรงมากนะครับ (ไม่เกินเส้นละ 6,000-6,500)

จริงๆเจ้า Hankook ที่ใช้อยู่ก็พอใจระดับนึงครับ แต่ก็อยากได้ยางที่นุ่ม-เงียบ แต่ยังเกาะถนนอยู่ เพราะพอดีว่ารถไปโหลดมาด้วยทำให้มันกระด้างขึ้นพอควร เลยอยากได้ยางนุ้ม-เงียบ มาชดเชย

ตอนแรกก็ดูๆ Toyo C1S, T1S, Michelin Primacy 1 ST แต่ไปดูรีวิวคะแนนยางในเว็บ tirereviews.co.uk มา Hankook ตัวนี้ได้คะแนนสูงกว่าอีก เลยไม่แน่ใจครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2017, 03:00:38 โดย Cola P. »
BMW 530e G30
BMW 320d F30
NISSAN TEANA 230 JK
BMW 318i E46
MITSUBISHI LANCER 1.6 GLXi
SUZUKI VITARA 1.6 JLX 4WD

ออฟไลน์ focus2012

• Sr. Member
รายละเอียดสินค้า : ยางนอก225/45R18 BS/TURANZA GR100 91W   ราคา 7,250.00 บาท

ลองดูไหมครับ ขยับอีกนิด รับรองนุ่มเงียบจริงๆ

ออฟไลน์ arya

Goodyear Asym 2 (ถ้ายังหาได้นะครับ)  ราคาไม่แรง ได้นุ่มเงียบ เกาะ แต่เสียอย่างเดียว ยางจะดูล้นไปนิด ไม่ค่อยสวย

ที่สำคัญ เป็นยางติดรถ Porsche 911 ในตปท. ครับ

ไม่ก็ Asym 3 (ไม่เคยลองแต่คิดว่าคุณภาพน่าจะพอกันหรือดีกว่า แต่ไม่แน่ใจราคา) ถ้าได้ลองเปลี่ยน รบกวนแชร์การใช้งาน และ ราคาด้วยครับ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member

ออฟไลน์ holahola66

PS4 พอใหวมั้ยครับ เพิ่งเปลี่ยนมา ok เลย ไซส์เดียวกัน เส้นละ 5300 ร้านดังเมืองนนท์
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ akewizard

ถ้าชอบเทียบยางจาก tyre review ด้วยไซด์ยางนี้กับงบประมาณนี้มีหลายตัวให้เลือกอยู่นะครับ

- Vredestein Ultrac satin, Ultrac Sessanta 2ตัวนี้เป็นกึ่งสปอร์ตไม่ค่อยแน่ใจว่าจะเงียบ
- Goodyear Asymmatric 3 ตัวนี้มีไซด์ครับแต่หาในไทยน่าจะยากหน่อย
- Michelin Pilot Sport 4 หาตามร้านดังในไทยน่าจะมี

ส่วนตัวผมเล็ง Vredestein ไว้ครับ  ว่าจะรอยางติดรถเดิมมันเริ่มแข็งกลางๆปีน่าจะเปลี่ยน ผมก็ดูในเวปนั้นแหล่ะเห็นคะแนนเรื่อง Grip & Wet grip สูงลิ่ว...
แต่ถ้ามีใครจะทดลองแล้วมารีวิวให้ฟังด้วยก็ยินดีมากครับ  8)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2017, 11:08:20 โดย akewizard »

ออฟไลน์ art_s

• **
เพิ่งเปลี่ยน PS4 ( 225 / 45 R18 )มาได้ 200 Km. ..... นุ่ม หนึบ เงียบกว่า Dunlop Sport Maxx tt ( 215 / 45 R18 ) เดิมที่ติดรถ mazda3  เยอะครับ

ออฟไลน์ mothsan

Vredestein Ultrac  แรกๆ หนึบใช้ได้ แต่ มันแข็งเร็วมากนะครับ ใช้ยาวๆ 3-4 หมื่น ไม่เวิร์คครับผมว่า

ผมว่าลอง PS4, AS3 ดีกว่าครับ 

ออฟไลน์ iamwutdy

yoko advan db , toyo c1s , toyo t1sport , mic ps3 , ps4 ,Br gr100 , GY asmy 2

ทุกตัวที่ว่ามาดีกว่า evo หมด แบบต่างกันเยอะแบบชัดเจน

แต่ราคาก็สูงอยู่ครับ ต้องดูว่ารับไหวมั้ย

ออฟไลน์ J_Serie5

PS4 ครับ เส้นละ 5300 ( tivanon.com )

ออฟไลน์ Cola P.

• **
ขอบคุณทุกคำตอบครับผม
BMW 530e G30
BMW 320d F30
NISSAN TEANA 230 JK
BMW 318i E46
MITSUBISHI LANCER 1.6 GLXi
SUZUKI VITARA 1.6 JLX 4WD

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
Vredestien ultrac vorti ครับ
ในระดับยางราคานี้ ตัวนี้ดีสุดสำหรับสำหรับผม

Hankook เคยใช้ v12 evo 1 บวม 4 เส้นตั้งแต่ยังไม่หมื่นโล
ลาขาด
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ chaithawat

yoko advan db ก็น่าสนนะแข็งช้าดีครับราคาแรงนิดนึงแต่นุ่มเงียบได้ใจชัวร์ ชอบตัวนี้ที่สุดแล้วที่เคยสัมผัสมา เนื้อยางค่อนข้างนิ่มระเอียด ลองเล็บจิกดูครับยางใหม่ๆยังไม่แกะนิ่มเหมือนยางลบเลย
ปล.วงละ 7 พัน เพิ่มอีกนิดคุ้มดีกว่าไปเล่นยางจีน อินโดหรือเกาหลีแล้วคิดว่าเปลี่ยนบ่อยหน่อยเยอะเลย เพราะมีปัญหาแล้วเคลมยากมาก ผมเคยไปทะเลาะกับร้านมาแล้วเพราะยางบวมวิ่งไม่ตรง เข็ดกับยางถูกไม่ได้มาตรฐาน ชาตินี้ลาดขาด 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2017, 11:00:27 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ bingoman

ยางที่นุ่มเงียบกว่า V12 Evo2 มีเยอะมากครับ

แต่ที่เกาะแบบนี้ แต่นุ่มเงียบกว่า  หายากนะครับ

ส่วนมากจะแพงไปเลยเช่น Pilot Sport4 

แต่ถ้าเอานุ่มเงียบกว่า V12 Evo2  ก็ยางทั่วไปแบรนด์กลางๆนั่นแหละ  เอารุ่นนุ่มเงียบ
แต่เกาะด้อยลง แทบทั้งนั้นนน