ผู้เขียน หัวข้อ: == ชาวแอฟริกาใต้เขาเข้าใจแต่ง Hilux revo นะครับออกมาดูดีเลย ==  (อ่าน 8648 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
จัดว่าดูดีสุดในชุดแต่ง Hilux revo ละในตอนนี้ เพราะรีโว่เป็นกระบะที่แต่งขึ้นยากที่สุดในปัจจุบันนะผมว่า

http://www.cobrax.co.za/toyota-hilux-revo-body-kit-stinger-x.html

ออฟไลน์ nuntapon.s

คันแรกสวยเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

;D ;D ;D ;D แต่งได้เหมือนจริงๆ  ;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ masuoka

น่าจะมีคันนี้เป็นไอดอล อิอิ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ใครเล่นกลุ่มรีโว่ เอาไปแชร์เลยครับเดี๋ยวก็มีคนทำโมลมาขาย หล่อกว่าโรงงานแบบนี้
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
หน้าไม่ยื่นแล้ว
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ eaton fuller

ชอบๆๆๆ เอาด้วย

ขอบคุณ จขกท

ออฟไลน์ เต๋า AV

ใส่ซุ้มล้อแต่ง ใส่บันได เปลี่ยนล้อ 20นิ้ว 22นิ้ว เห็นบ่อยอยู่นะ

ออฟไลน์ ps000000

ไม่

ไม่มีตังก์แต่ง 555

ออฟไลน์ ZEANTON.

• Jr. Member
  • **
ผมแต่งแบบยาวๆนี่แหละ พยายามมาเยอะละแต่ก็ได้แค่นี้ 5555

HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

ออฟไลน์ Impulse

ผมคิดไปเองเปล่า แต่งมาแล้วมีความ Chevorlet มาก

ดูดีครับ

ออฟไลน์ Nott1959

กระจังหน้าสวยใช้ได้เลยครับ เทรนแบบนี้มาจากFORDใช่ไหมนี่
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
แก้ปัญหาเรื่องหน้าแหลม กับซุ้มล้อไม่เด่นจากรุ่นปกติได้ดีมากๆ เห็นแล้วชอบเลย
เข้าท่ากว่าตัว trd sportivo มากๆ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
แก้ปัญหาเรื่องหน้าแหลม กับซุ้มล้อไม่เด่นจากรุ่นปกติได้ดีมากๆ เห็นแล้วชอบเลย
เข้าท่ากว่าตัว trd sportivo มากๆ
หน้าไม่ยื่นแล้ว

ทำกันชนใหม่พยายามกดจมูกให้หดเข้าไปให้มากที่สุด
เสริมความหนาฝากระโปรง _สำเร็จครับ ศัลยกรรมหน้าให้จมูกดูไม่ยื่นได้ในที่สุด
ซุ้มล้อ flare ได้สมชื่อ ทำให้รถดูกว้างขึ้นพอดีๆ ในไทยมีทำแล้วหลายเจ้าแต่ต้อง
เลือกเจ้าที่ดูสมส่วนหน่อย

แต่น่าจะเนี้ยบกว่านี้อีกนิดเห็นพ่นสีดำตัดไม่ค่อยตรงมีเบี้ยวๆ ครับ

จัดว่าดูดีสุดในชุดแต่ง Hilux revo ละในตอนนี้ เพราะรีโว่เป็นกระบะที่แต่งขึ้นยากที่สุดในปัจจุบันนะผมว่า

มันแต่งยากเพราะต้องแก้เรื่องสัดส่วนด้วยครับ ในหัวของคนแต่งต้องมีความสามารถ
ด้านการคำนวนสัดส่วนตัวเลขมิติบอดี้ที่เหมาะสม ไม่ใช่แค่ถนัดด้านศิลปะอย่างเดียว
แต่งหน้ามาซะสวย แต่ไม่แก้รูปทรงหน้ามันก็ยังยื่นอยู่ดี แบบ TRD ตัวปัจจุบัน

ที่จริงชุดแต่งตัวนี้ ดีที่ทำให้หน้าไม่ยื่นแล้ว แต่ด้านใบหน้าตรงจมูกปากแก้มสวยหรือไม่
แล้วแต่คนชอบอีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2017, 06:00:31 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ naretpan

• **
คันนี้เป็นไงครับ ช่วยวิจารณ์ที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2017, 09:41:47 โดย naretpan »

คันนี้เป็นไงครับ ช่วยวิจารณ์ที

ใบหน้าอาจจะสวยหรือไม่สวยก็ได้ (เรื่องสวยแล้วแต่คนมอง แต่ถามผมๆ ไม่ชอบครับ)
ส่วนรูปนี้การเลือกถ่ายภาพมุมเฉียง เพราะมันเป็นมุมเก๊กสวยเก๊กหล่อครับ
แต่พอหันข้างเท่านั้นแหล่ะ หน้ายื่น จมูกยื่นทันที (เรื่องสัดส่วน มันบอกได้ว่าสวยหรือเพี้ยน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2017, 11:19:23 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ naretpan

• **

ใบหน้าอาจจะสวย (เรื่องสวยแล้วแต่คนมอง)
การเลือกถ่ายภาพมุมเฉียง เพราะมันเป็นมุมเก๊กสวย
แต่พอหันข้างเท่านั้นแหล่ะ หน้ายื่น จมูกยื่นทันที (เรื่องสัดส่วน มันบอกได้ว่าสวยหรือเพี้ยน)
ทุกวันนี้ขับอยู่ หน้ายาวเหมือนเรือติดล้อเลย พร้อมลุยน้ำท่วม  T_T เซงที่บ้านดันให้เอา Toyota

ออฟไลน์ Impulse

ไม่สวยครับ เส้นล่างลกไป ภาพรวมดูไม่ค่อยแข็งแกร่งเลย

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
กระจังหน้าสวยใช้ได้เลยครับ เทรนแบบนี้มาจากFORDใช่ไหมนี่
คงถอดแบบจากทาโคม่าหน้าหมูมากกว่าครับ เหมือนที่เรนเจอร์ถอดจาก f150

http://www.cobrax.co.za/toyota-hilux-revo-body-kit-stinger-x.html

ยิ่งดูยิ่งสวย แต่ไม่จำเป็นต้องทำกรอบตัดหมอกดำ กับทำลิ้นดำก็ได้
น่าจะดูโหดดีมาก  :-*

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่าจะมีคันนี้เป็นไอดอล อิอิ

อย่างหล่อ

ออฟไลน์ SM.

Toyota ของแต่งเยอะอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Harem

ผมชอบชุดแต่งของ TRD มากกว่า

ออฟไลน์ Darkart

แต่งได้ดูดี ลงตัวมากกว่าของไทยเยอะเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์