ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ จิม honda Freed ตัวเนวี่ หน้าจอตอนถอยหลังมีตัวกะระยะ????  (อ่าน 3440 ครั้ง)

Kardas

• บุคคลทั่วไป
 เห็นในรีวิวของคุณจิมมี แต่ทำไมคนในคลับ Thaifreed เขาหาไม่เจอกันครับ

http://thaifreed.com/index.php?topic=670.msg6587;topicseen#msg6587

จริงๆมันมีหรือไม่มีกันแน่??รบกวนหน่อยครับ :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
รถคันที่ผมลอง มา ทั้ง 2 คัน มันมีครับ จุดมาร์กตำแหน่งที่ว่านั่น
แต่เอาเข้าจริง ผมก็ไม่ได้ไปพยายามปรับค่าอะไรกับหน้าจอตัวนี้เท่าใดนัก

ตอนนี้ กำลังเช็คให้อยู่ครับ ยังบอกไม่ได้ว่าจะทราบเรื่องเมื่อใด แต่จะลองตามให้ดูครับ

ขอบคุณครับ

Kardas

ขอบคุณครับ คุณจิ่มนี่แน่นอนจริงๆๆๆ :D

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
อ้าว แล้วเปิดไงล่ะเนี่ย
มีใครทราบบ้างครับ

วันก่อน น้องออก E-sport ที่ศูนย์เตาปูน 
เลยให้ลองถามเซลล์  เซลล์ บอกว่า ตอนอบรม มีนะคะ

ตอนมาจริงๆ ไม่เคยลองตั้ง  แล้วตอนนี้ ตัว TOP ไม่มีของ
เลยลองไปดูให้ไม่ได้  เธอเลยไปถามหัวหน้าช่างให้
แล้วโทรมาแจ้งว่า ช่างบอกว่า  ตั้งไม่ได้ค่ะ ไม่มีให้ตั้ง

สรุปช่างของศูนย์  บอกเหมือนกัน

จริงๆ แล้วตัวกะระยะ นี่มันก็ ไม่จำเป็นมากหรอกครับ

แต่  มันมีจุดเด่น (ถ้ามีตามในคู่มือ)  ตรงที่
สามารถ กะระยะ ตำแหน่ง หยุด เพื่อ ที่เราจะเปิด กระโปรงหลังยกขึ้นได้
โดย ที่ไม่ติดกำแพงด้านหลัง  หรือ รถคันหลังครับ   ถ้ามีก็ จะดีเลย

ติดใจที่ HONDA อุตส่่าห์พิมพ์คู่มือมาให้ แต่ ดันตั้งไม่ได้  รถทดสอบ มี รถขายจริงไม่มี
ไม่เข้าใจเหมือนกัน  HONDA ทำอะไรแบบนี้ ?

1. กด MENU
      2. กด SERVICE DIAGNOSIS
      3. กด YES
      4. REAR CAMERA GUIDE กด ON แค่นี้ก็มีตัวกะระยะแล้วครับ

( ขอยกความเก่งให้ช่างศูนย์ HONDA บางเขนครับ )

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณภาพอ้างอิงจาก headlightmag.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2010, 08:36:57 โดย jazz3300 »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
กำลังจะเข้ามาตอบพอดี....

พี่ที่ ฮอนด้า สำนักงานใหญ่ ที่ผมโทรสอบถาม เขาก็แนะนำมาตามข้างบนนี้ เป๊ะ ครับ

Kardas

ถึงยังไงก็ต้องขอบคุณจิมครับที่เป็นธุระให้ครับ :D