ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ได้มีโอกาสเห็น MG GV คันจริงครับ  (อ่าน 5391 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ไม่มีรูปนะครับ ถ้าถ่ายมาเกรงว่าจะโดนฟ้อง

คันที่เห็นเป็นสีอะไรขอไม่บอกนะครับ กลัวจะเป็นความลับทางการค้าเพราะเห็นว่าจะเอาคันนี้ไปถ่ายโฆษณา แต่สีสวยมาก มองจากข้างนอกเข้าไปเห็นเบาะผู้โดยสารขนาดใหญ่ แบบพี่แพนนั่งสบายๆ เห็นพี่คนนึงบอกว่าจะเอาไปรองรับลูกค้าฝรั่ง อันนี้น่าจะไม่มีปัญหาครับ

คอนโซลมองจากระยะไกลแล้วเหมือนกับ Maxus ในมาเลเซียทุกประการครับ คิดว่าไม่น่าจะโดนตัดอ็อปชั่นอะไร

ทั้งคันเหมือน Maxus หมดยกเว้นโลโก้ที่ตอนนี้เป็นเทปผ้าแปะหน้าหลังและพวงมาลัย ของจริงคงเอาโลโก้ MG มาแปะแค่นั้นครับ เรียกได้ว่า Rebadge ของจริง

ออฟไลน์ ps000000

Re: วันนี้ได้มีโอกาสเห็น MG GV คันจริงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 16:08:44 »
ตลาดสั่นสะเทือน mg บุกหลาย segment

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Re: วันนี้ได้มีโอกาสเห็น MG GV คันจริงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 20:40:50 »
สุดยอดการตลาด รู้สึกว่าเขาทุ่มมาก
ศูนย์ทดลองขับที่ศรีนครินทร์นั่นก็จัดว่าไอเดียเยี่ยม
ลูกค้าสัมผัสได้ถึงความจริงใจ จนทำให้บางคนยอมซื้อรถไม่ตลาดบ้างก็ได้จนได้

ออฟไลน์ llUUTop

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 14:54:14 »
อยากทราบว่า option ประมาณไหนนะครับ อยากทราบมากๆครับ
It's Me

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 15:47:10 »
อยากรู้ว่ามาไทย จะมีพาโนรามิครูฟมั้ย

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 16:58:27 »
อยากทราบว่า option ประมาณไหนนะครับ อยากทราบมากๆครับ

ผมก็ยังไม่รู้รายละเอียดครับ เห็นแค่มีจอ touch screen อันใหญ่ๆน่ะครับ
อยากรู้ว่ามาไทย จะมีพาโนรามิครูฟมั้ย

ไม่น่าจะ panoramic นะครับ พาโนนี่คือหลังคาเป็นแก้วยาวเป็นเมตรใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็ไม่มีแน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 17:15:53 »
MG GV นี่ตัวไหนหว่า รถตู้หรือเปล่า

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 17:35:05 »
ผมก็รอดูหลังคาเหมือนกันนะครับ แต่ได้ข่าวราคามาประมาณ 1.3M

ผมก็ยังไม่รู้รายละเอียดครับ เห็นแค่มีจอ touch screen อันใหญ่ๆน่ะครับ

ไม่น่าจะ panoramic นะครับ พาโนนี่คือหลังคาเป็นแก้วยาวเป็นเมตรใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็ไม่มีแน่ๆ ครับ
It's Me

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 19:12:36 »
ดีครับ มีคนมาขายแข่งกันเยอะๆ คนซื้อได้ประโยชน์

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 19:29:07 »

ซันรูฟแหล่ะครับ 3 ตอนเลย ข้างในคงโปร่งสบายดี

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 23:24:30 »
จากที่ จขกท. บอกมา ทรงน่าจะประมาณนี้มั้ง (ผมเดานะครับ)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 18:54:49 »
ได้ ภายในแบบนี้ผมว่าเวอร์ไปแหละ
จากที่ จขกท. บอกมา ทรงน่าจะประมาณนี้มั้ง (ผมเดานะครับ)

It's Me

ออฟไลน์ BENZ_XERXES

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 08:21:42 »
ติดตามข่าว ด้วยครับ
ใช้ H-1 อยู่ ใกล้ถึงเวลาต้องเปลี่ยนรถ ดู kia grand carnival มาอยากเปลี่ยนเลย
ติดตรงที่ carnival นั่ง 4แถวจริงๆไม่ไหว แต่ออฟชั่นนี่ดีกว่า H-1 มาก
รอดู GV ถ้านั่ง4แถวได้จริงแบบ H-1 นี่น่าสน