ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มพลังเครื่อง 1JZ-GE ฝาดำอย่างไรโดยไม่ต้องปิดแอร์  (อ่าน 10093 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamanoone

• Jr. Member
  • **
เพิ่งเอา 190E ไปวางเครื่องมาหมาดๆ 1JZ-GE n/a ฝาดำ automatic 4 speed (เดิม 1.8 อืดเหลือเชื่อ!)
ตอนแรกกะจะลง 2.5-16 แบบตัว EVO เอาให้เป๊ะทั้งนอกและใน แต่มาลงที่เครื่องพี่ยุ่นเพราะหาอู่ง่ายกว่า
ส่วนสเตปแต่งภายนอกจะลงรูปให้ชมกันวันหลังนะครับ  :)

ตอนทดสอบเครื่องที่เพิ่งวางใหม่ๆนั้นให้ความรู้สึกที่มีแรงมากขึ้นต่างกับเครื่องเดิมฟ้ากับเหว
แต่ขับไปซักพักก็เริ่มรู้สึก เสียงแอร์ตัดตลอดเวลา แถมยังฉุดกำลังเครื่องอย่างชัดเจน
เลยลองทดสอบทางยาวๆ เลยได้คำตอบ ถ้าปิดแอร์แรงขึ้นมากๆ แถมเบรคยังดีขึ้นด้วย (ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า)

ใครพอรู้วิธีแก้ให้แอร์ไม่ฉุดเครื่องให้แรงตกช่วยทีนะครับ
ขอบคุณครับ  :D

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เช็ควายริ่งครับ.....

เคยเป็นตอนวางอ่ะ....สรุปวายสายผิด พอแอร์ทำงานรอบต่ำ พอแก้ก็หายครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
1JZ-GE มีระบบตัดคอมแอร์ที่รอบสูงครับ ถ้าลากรอบไปแล้วคอมแอร์ไม่ตัด อันนี้ไม่ใช่ละ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Ruksadindan

ดังนั้นก็อยู่ที่เท้าคนขับใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ iamanoone

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองเช็คดู