ผู้เขียน หัวข้อ: // เจาะสเป็ค-Option-ราคา Toyota VIOS Minorchange แบบละเอียดทั้ง 4 รุ่นย่อย //  (อ่าน 51264 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ozil

• Newbie
  • *
หน้าตารถโครตอุบาว์เลย ใครมันออกแบบวะ

ผมว่าซิตี้แย่แล้วนะ อันนี้แม่งแย่กว่าอีก

M.Ozill 11

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
หน้าตารถโครตอุบาว์เลย ใครมันออกแบบวะ

ผมว่าซิตี้แย่แล้วนะ อันนี้แม่งแย่กว่าอีก

ความเห็นส่วนใหญ่ในบอร์ดรวมทั้งผมว่ามันสวยนะ

ออฟไลน์ SM.

เห็นพวงมาลัยนี้แล้ว คิดถึง Yaris .... ไม่มี feeling ใดๆๆ ส่งมาถึงพวงมาลัยเลยยย  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ dht_tubes

ผู้บริโภคตาดำๆ อย่างเรา กำลังโดนแทคติคปรับฐานราคาของรถญี่ปุ่นเข้าอีหรอบเดิมอีกแล้ว

ได้เเต่ปลงครับ

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
รถราคา 6 แสน ได้ลำโพง 2 ตำแหน่งเองเหรอครับ ?

ลำโพงคู่นึงไม่กี่บาทเอง ใส่เป็น 4+2 (กลาง 4 ตัว ทวิตเตอร์ 2 ตัว) เวลาอ่านตารางอุปกรณ์จะรู้สึกดีกว่านะครับ
C.kritsada

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
ราคาตัวทีอปไปไกลขนาดนี้แล้วเหรอครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
S แพงไปไหม ถุงลม6ก็หาย

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside

ความเห็นส่วนใหญ่ในบอร์ดรวมทั้งผมว่ามันสวยนะ

ผมว่าหน้ามันแปลกครับ แต่พอเห็น Camry ก็เริ่มอ่านออกว่า design ไปใน
แนวทางใด พอเข้าใจรูปแบบก็เลยเริ่มเข้าใจ เริ่มมองว่าสวย ส่วนตัวเก่าเริ่มมองว่า
หน้าทื่อๆ จืดๆ แต่ท้ายตัวใหม่ผมชอบมากครับ City ใหม่ ทั้งหน้าท้ายอารมณ์อินเดีย
ผมเห็นหน้าตัวจีนสวยมาก Vios สู้ไม่ได้เลย ไฟท้าย LED ก็ถูกตัดทิ้ง น่าเสียดาย

ออฟไลน์ Barracuda

ใครจะซื้อต้องรอ mini mc อีกครั้งครับ งานแบบนี้เค้าถนัดล่ะ ชิมลางแบบนี้ก่อนขายได้ลากต่อขายไม่ดีใส่ ถุงลม7ใบ, push start/เบาะหนัง ทุกรุ่นย่อย
เชื่อผมไม่นาน เพราะดูแล้วขายสู้ City ลำบาก ส่วนตัวหน้าตาผ่านแต่ของเล่นมันน้อยเกิ้น

ออฟไลน์ golf8023

1.6S แพงไปหน่อย น่าจะ7.5แสนพอ
งกถุงลมด้วย คิดว่าจะได้7ใบเหมือนAltis มีเฉพาะตัวSก็ยังดี

ออฟไลน์ Mike

กำลังช็อคกับราคา 789,000 บาท
ราคาขนาดนี้ ขอถุงลม รอบคันเหอะ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

กำลังช็อคกับราคา 789,000 บาท
ราคาขนาดนี้ ขอถุงลม รอบคันเหอะ

ราคานี้มันก็คือ 8 แสนนี่เอง เฮ้อ

ออฟไลน์ turbofever

• Sr. Member
viosตั้งราคาแพง แต่ลดมากกว่า honda jazz city อยู่แล้ว  อันนี้ตั้งราคาไว้ให้เจ้าของตัวจริงโม้เพื่อนๆเฉยๆ   คนซื่้อจริงรู้ดีที่สุด  hondaไม่all new ไม่มีวันลดให้เหมือนโตต้าครับ

ออฟไลน์ ELEANOR_2666

• Jr. Member
  • **
จากใจคนชอบ Toyota ครับ ถ้าเล่นตัวท็อปไปหา City ดีกว่าครับ หรือกัดฟัน Altis 1.6G ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ -Brian

มาสด้า2 ดีเซลชิดซ้ายไปเลย เมื่อเจอ Vios รุ่น S
นี่ถ้าออกรุ่น TRD ไม่ทะลุ 8แสนเลยเหรอครับ

viosตั้งราคาแพง แต่ลดมากกว่า honda jazz city อยู่แล้ว  อันนี้ตั้งราคาไว้ให้เจ้าของตัวจริงโม้เพื่อนๆเฉยๆ   คนซื่้อจริงรู้ดีที่สุด  hondaไม่all new ไม่มีวันลดให้เหมือนโตต้าครับ

+1 ถูกใจครับ
ตั้งราคาไว้ให้โม้กับเพื่อน

ลูกค้า Toyota ถ้าซื้อราคาเต็มๆ นี่พลาดมากครับ
แต่ที่จริงผมไม่ชอบ เพราะเหมือนเราต้องไปต่อเอาเอง ผมชอบตั้งๆ มาให้ชัดๆ มากกว่า

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
อาจจะเป็นกลยุทธ์ในการพยุงราคาในตลาดมือสองก็ได้ ว่าตัวทอปราคานี้ ดึงมีน

คุ้มสุด ไม่ J ก็ G ไปเลยครับ  :'(
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

อาจจะเป็นกลยุทธ์ในการพยุงราคาในตลาดมือสองก็ได้ ว่าตัวทอปราคานี้ ดึงมีน

คุ้มสุด ไม่ J ก็ G ไปเลยครับ  :'(

ออฟไลน์ AT

• Sr. Member

ลดเยอะจริงๆก็ดีไป ไม่ใช่ว่าเอาดอกเบี้ยมาลดนะครับ ::)