ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมกระบะซิ่งดันราง Dmax Chev นิยมแปลง PCD ล้อเป็น 5 รู 114.3 ไม่เห็นโดนจับ  (อ่าน 6049 ครั้ง)

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
เลยอยากทราบว่ามันทำไมต้องทำแบบนั้น ของเดิม 6 รู 139.7 น่าจะดีและแน่นกว่ากัน บ้างก็แปลงใช้ อเดปเตอร์ บางทีตาปรู ใส่ใหม่เลย มันอันตรายนะครับ เลยอบากทราบความเห็นอื่นๆ ด้วย ขอบคุณ กระทู้แรก สมาชิกใหม่ ส่องมาพักๆ พิ่งจะสมัคร

ออฟไลน์ Redback

• Full Member
เพราะจะได้ใส่ล้อซิ่ง 5 รูได้ไงครับ เห็นบ่อยก็ te37 18" 5รู 114.3
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
ล้อ 6 รู สวยๆ มันหายาก ไง
ส่วนใหญ่จะใช้อแดปเตอร์แปลง ถูกและง่ายกว่าเจาะรูใหม่
ส่วนทำไมไม่จับ ตร เขาไม่จำหลอกคับ ว่ารถรุ่นไหน มีน๊อตล้อกี่ตัว

ออฟไลน์ simcity

แปลงเพื่อหาล้อใส่ง่ายครับ เพราะล้อซิ่งญี่ปุ่นส่วนมาก pcd 5h114.3

ส่วนผิดกฎหมายมั้ย อันนี้ไม่แน่ใจครับ

แต่ผมว่าไม่น่าผิดนะครับ ถ้าล้อไม่ได้ยื่นออกจากตัวรถ

ออฟไลน์ Ake@hybrid

• Newbie
  • *
ถ้าใส่แล้วยางล้นเกินออกมานอกบังโคลนข้างละ "หลายนิ้ว"
เจ้าหน้าที่ตั้งด่านพบว่าอาจเกิดอุบัติเหตุหรือสร้างความเดือดร้อนแก่ผู้อื่น ก็ถือว่าผิดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2017, 22:35:57 โดย Ake@hybrid »

ออฟไลน์ final

แปลงเพราะอยากให้เหมือนรถสปอร์ตปะครับ เห็นพวกนี้เค้าอยากจะเทียบชั้นกันจัง ผมสงสัยอ่ะ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
เลยอยากทราบว่ามันทำไมต้องทำแบบนั้น ของเดิม 6 รู 139.7 น่าจะดีและแน่นกว่ากัน บ้างก็แปลงใช้ อเดปเตอร์ บางทีตาปรู ใส่ใหม่เลย มันอันตรายนะครับ เลยอบากทราบความเห็นอื่นๆ ด้วย ขอบคุณ กระทู้แรก สมาชิกใหม่ ส่องมาพักๆ พิ่งจะสมัคร

วีโก้ ตัวเตี้ยเค้าใช้ล้อ 5*100 มาจากโรงงานเลยมั้งถ้าผมจำไม่ผิด

ที่ใส่5*100 /5*114 กันเพราะล้อลายที่เค้าฮิตๆ มันใส่ 5*100 /5*114 กัน

แต่ล้อแท้ 6*139 ก็มีนะแต่ไม่ค่อยมีคนเอามา ถถ
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ ps000000

รีโว ตัวเตี้ย ก็เป็น 5 รู จากโรงงานครับ

แต่ สายซิ่ง แพนด้า เค้านิยม ดีแม็ก กะ เชฟโด้

ออฟไลน์ norachon

• Jr. Member
  • **

วีโก้ ตัวเตี้ยเค้าใช้ล้อ 5*100 มาจากโรงงานเลยมั้งถ้าผมจำไม่ผิด

ที่ใส่5*100 /5*114 กันเพราะล้อลายที่เค้าฮิตๆ มันใส่ 5*100 /5*114 กัน

แต่ล้อแท้ 6*139 ก็มีนะแต่ไม่ค่อยมีคนเอามา ถถ

วีโก้ตัวเตี้ย  5 รู  114.3  ครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

5รู114 มีล้อสวยๆให้เลือกเยอะครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ดูแล้วสยองครับ รถพวกนี้ มันดูโคตร ghetto เลย  ;D

ออฟไลน์ wa330

ออฟไลน์ mamaman

นี่ละบ้านเรา
เอากะบะ มา แต่งเป็นรถซิ่ง ใส่ล้อเก๋ง ปูดทะลัก ประสาท

ออฟไลน์ eaton fuller

กลุ่ม รถนิยมต่ำ เขาชอบครับห้ามกันไม่ได้ ผมว่าก็เป็นสีสรร ดีครับ ที่ยี่ปุ่นเขาก็มีกลุ่มงี้แหละ

ออฟไลน์ somsak

• Newbie
  • *
ตำรวจจับมั้ยไม่แน่ใจ แต่ส่วนตัวผมไม่ชอบรถพวกนี้ครับ ส่วนใหญ่สร้างความเดือดร้อนรำคาญ ควันดำ อันตรายกับผู้ใช้ถนนโดยทั่วไป ถ้าผมเป็นตำรวจผมจับหมดครับ ข้อหายอดฮิตดัดแปลงสภาพรถ