ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเป็นความรู้ รถพวงมาลัย ซ่าย ขวา ค่ามุมล้อเท่ากันหรือไม่  (อ่าน 1918 ครั้ง)

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
รถพวงมาลัย ซ้าย   ขวา  จะตั้งค่าเผื่อถนนเอียงไหม ดังนั้นค่ามุมล้อจึงต่างกันไหม

ขอความรู้เป็นวิทยาทาน จากกูรู เซียน ในบอร์ดนี้ครับ

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
อ่านจาก spec sheet เหมือนกันนะครับ ... การเผื่อถนนเอียงน่าจะเป็นส่วนของ สปก. ช่างมากกว่า

ออฟไลน์ nuntapon.s

ลืมเรื่องตั้งค่าเผื่อถนนเอียงไปเลยครับ  เรื่องแก้ตัวของช่างที่ทำรถไม่จบทั้งนั้น

ออฟไลน์ IS2000

ไม่ต่างกันครับ เพราะผมเองก็มีรถพวงมาลัยซ้าย สเป็คค่าต่างๆก็ใช้เหมือนรุ่นพวงมาลัยขวา
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เหมือนกันครับ
Suspension Geometry ครับ

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
ลืมเรื่องตั้งค่าเผื่อถนนเอียงไปเลยครับ  เรื่องแก้ตัวของช่างที่ทำรถไม่จบทั้งนั้น

อ๋อ อย่างนี้นี่เอง ช่างแก้ตัวขุ่นๆ

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ 

นั่นสิ วิ่งบนทางด่วนทางเรียบๆ ก็ตรงดี  แสดงว่าไม่มีการเผื่อถนนเอียงหรอก

สรุป พวง ซ้าย ขวา ค่ามุมล้อเท่ากัน