ผู้เขียน หัวข้อ: Accord 2.4 EL กับ Camry 2.5 G ผู้โดยสารตอนหน้าใครสบายกว่ากันครับ  (อ่าน 6412 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
เรื่องสมรรถนะช่างมันครับ

หากเอาความสบายของเมียเป็นหลัก

ซึ่งพอนางขึ้นรถได้ก็จะปรับเอนนอนทันที

"ขับไปเลย จะนอน ง่วง"

รถคันไหนนุ่มเงียบ และเบาะนั่ง-นอนสบายกว่ากันครับ

เผื่อการลองนั่งแค่ประเดี๋ยวประด๋าวจะทำให้ผมมองข้ามไป

ใครที่มีข้อเสนอแนะ ขอความกรุณาด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
เบาะหน้าผมว่านั่งสบายพอๆกัน แต่นุ่มเงียบเก็บแรงสะเทือนนี่ camry acv51 กินขาดครับ หลับยาวแน่นอน

ออฟไลน์ AMG GT

camry ครับ

ออฟไลน์ Sit: )

นั่งสบายต้องไปลองเทียน่า L33
นุ่มสบายจริงครับ

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
Accord รุ่นนี้ นั่งแล้วนึกว่า Civic ที่อ้วนขึ้น ช่วงล่างตึงตัง พลาสติกรอบคัน พวงมาลัยไวยังกับรถเล็ก

ดูดีแค่หน้าตากับของเล่นจริงๆครับ

ออฟไลน์ Barracuda

อวย camry ครับ แต่ของเมีย 2.0ก็ Okay

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เบาะแคมรี่นิ่มกว่าครับ บางคนชอบ บางคนไม่ชอบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Camry ครับ

ออฟไลน์ choomodify

Accord รุ่นนี้ นั่งแล้วนึกว่า Civic ที่อ้วนขึ้น ช่วงล่างตึงตัง พลาสติกรอบคัน พวงมาลัยไวยังกับรถเล็ก

ดูดีแค่หน้าตากับของเล่นจริงๆครับ

ขนาดนั้นเลย  :o

ออฟไลน์ Red Bicycle

:) :) :) เบาะนั่งผู้โดยสารตอนหน้า ของ Accord เบาะจะปรับสูงต่ำไม่ได้นะครับ
          ( เผื่อแฟน จขก. จะไม่สูงเหมือนเมียผม นางบอกจำเป็นมากๆ ) 555

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ของ Toyota Camry นุ่มกว่าครับแต่ไปลองนั่งก่อนดีดว่าบ้างคนชอบบ้างคนไม่ชอบ

ออฟไลน์ mozart

ไปลองดูก่อนครับ สำหรับผมแคมรี่ นั้งมากี่ทีก็ไม่เคยชอบฝั่งฮอนเลย

ออฟไลน์ zgmx9900

เรื่องสมรรถนะช่างมันครับ

หากเอาความสบายของเมียเป็นหลัก

ซึ่งพอนางขึ้นรถได้ก็จะปรับเอนนอนทันที

"ขับไปเลย จะนอน ง่วง"

รถคันไหนนุ่มเงียบ และเบาะนั่ง-นอนสบายกว่ากันครับ

เผื่อการลองนั่งแค่ประเดี๋ยวประด๋าวจะทำให้ผมมองข้ามไป

ใครที่มีข้อเสนอแนะ ขอความกรุณาด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ

วาระแห่งชาติเลยนะเนี่ย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Eakkypoo

:) :) :) เบาะนั่งผู้โดยสารตอนหน้า ของ Accord เบาะจะปรับสูงต่ำไม่ได้นะครับ
          ( เผื่อแฟน จขก. จะไม่สูงเหมือนเมียผม นางบอกจำเป็นมากๆ ) 555

ผมโดนด่าประจำ สมัยขับ G9 ครับ ไอ้รถบ้าๆ มองไม่เห็นข้างหน้าเลยวุ้ยยย จำได้ติดหัว

ออฟไลน์ AMG GT

ขนาดนั้นเลย  :o
ผมว่ามันไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะครับ มันรู้สึกต่างจาก Civic เยอะอยู่นะครับ
ผมว่ามันบุนุ่มก็พอๆ camry เลยนะครับ
ถ้าพลาสติกทั้งคันนี้ G8 อ่ะใช่ครับ

ออฟไลน์ legion

Camry กิน ทั้งเบาะหน้า เบาะหลัง

ออฟไลน์ Alcatraz

Re: Accord 2.4 EL กับ Camry 2.5 G ผู้โดยสารตอนหน้าใครสบายกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 00:51:14 »
ตามที่ถามมาคำตอบคือแคมรี่ แต่ถ้า จขกท ขับเองผมรู้ว่าคุณจะชอบแอคคอร์ดมากกว่า ไม่เชื่อไปลองขับดูได้

ออฟไลน์ Pegasus7700

Re: Accord 2.4 EL กับ Camry 2.5 G ผู้โดยสารตอนหน้าใครสบายกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 08:06:13 »
สบายแต่ละคนไม่เหมือนกันหรอกครับ
อย่างน้อยผมและหลายคนรอบข้าง ไม่ชอบนั่งคัมรี่

หากเทียบ2คัน ผู้โดยสารตอนหน้า ผมชอบแอคคอตมากกว่าในแง่ความสบาย
ส่งนคัมรี่ ถึงแม้จะรุ้สึกซับแรงได้มากกว่านิดๆ แต่ผมรุ้สึกเมารถ(ส่วนใหญ่โตต้า)
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 08:59:47 »
ถ้ามองแค่เบาะ

- เรื่องความนุ่ม โตโยต้า เบาะนุ่ม ฟองน้ำนุ่ม กว่า ฮอนด้า ซึ่งฮอนด้าจะออกแนวแน่นๆ แทบทุกรุ่น ทุก seg ครับ เท่าที่นั่งมา แต่บางคนบอกนั่งโตโยโต้าแล้วจม เลยไม่ชอบ บางคนบอกนั่งฮอนด้าแล้วแข็ง
 - เรื่องความกระชุบ โอบ อุ้ม มองว่า ฮอนด้าทำได้ดีกว่า ปีข้างจะสูงกว่า ถ้าชอบความสปอร์ต จะชอบจุดนี้ แต่บางคนบอกลุกเข้า-ออกยาก ก็ไม่ชอบ

แล้วแต่คนชอบครับ ความสบาย ความชอบ ของแต่ละคนไม่เท่ากัน ไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 09:13:25 »
ถ้าความสบายหมายถึงความเงียบ ด้วย นุ่ม ไม่สนใจการขับขี่มาก Camry กินขาด Honda ก็เป็นHonda เก็บเสียงลมเสียงรอบข้างแย่มาก เสียงตึงตังจากถนนมีหมด

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 12:30:02 »
ขอบพระคุณทุกท่านครับ

คันนี้เป็นรถเมียครับเงินเค้า แต่ผมเป็นคนขับ

ส่วนรถผม focus ไปที่ BRZ นั่นแหละครับ

ขับแล้วหนุ่มขึ้น 7 ปี 55555

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 13:26:13 »
เบาะหน้า ผมว่าสูสี ผมชอบภายใน Accord มากกว่า เลือก Accord ครับ นั่งข้างหน้าเห็นของสวยๆ ดีกว่า
แต่ถ้าเน้นเบาะหนัง ไป Accord แบบไม่ต้องคิดเลยครับ เบาะมันนุ่มกว่า

ออฟไลน์ dekdemo

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 13:41:15 »
ไป Accord เพราะหน้าตา ภายนอกภายใน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 14:08:42 »
ต้องไปลองเองด้วยนะครับ  แล้วก็เรื่องการเก็บเสียงด้วยนะครับ ผมเดาว่า ถ้าภรรยาจะนอน คงอยากได้การเก็บเสียงที่ดีด้วย

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 21:14:42 »
ช่วงนี้ ทั้งสองรุ่น ถ้าซื้อเงินสด ได้ลดแถมอะไรบ้างครับ พอดีจะซื้อรีบใช้ ไม่รอรุ่นใหม่น่ะครับ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 02:00:22 »

Camry เบาะใหญ่ดี แน่นด้วย ชอบ แต่ช่วงล่างแข็งเอาเรื่องอยู่
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)