ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง Altis CNG กับการ Minor change ด้วยครับ  (อ่าน 4556 ครั้ง)

ออฟไลน์ chobitstae

• Newbie
  • *
เรื่องมีอยู่ว่าผมจอง Altis CNG  ไว้ครับ

รอมาประมาน 5 เดือนแล้วครับ วันนี้เซล โทรมาบอกว่าจะได้รถเดือนหน้า

แต่ก็เห็นคนพูดกันเยอะกว่า จะเอา dual vvti กับ cvt มาลง minor

ถ้าผมจะรอ minor ก็ต้องรออีก 6-8 เดือน แล้วก็ไม่รู้ว่า โต จะเอามาลงกับรุ่น cng ด้วยไหม :'(

ตอนนี้เลยตัดสินใจไม่ได้ครับ ว่าจะรับรถเลย หรือ รอ minor ออกมาก่อน

ยังไงขอฟังความคิดเห็นจาก พี่ๆ ในเวปนี้ทีครับ

ช่วยวิเคราะห์ แนวโน้ม ให้ผมที ตัดสินใจยากมากๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
Re: ขอถามเรื่อง Altis CNG กับการ Minor change ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 16:20:57 »
ผมก็ไม่แน่ใจเท่าไหร่ครับ แต่คาดว่ารุ่น CNG ไม่น่าจะมาพร้อมกับการเปลี่ยนแปลงมากนักครับ รอท่านสมาชิกอื่นมาเพิ่มเติมข้อมูลครับ รอคำตอบด้วยคนครับ

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
Re: ขอถามเรื่อง Altis CNG กับการ Minor change ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 16:30:21 »
จะ minor แบบเดียวกับวิออสป่าวครับ ที่เปลี่ยนแต่กระจังหน้า กับไฟท้าย นอกนั้นไม่บอกก็ไม่รู้ว่าเปลี่ยน

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 17:05:03 »
ผมว่า ทั้ง 2 เทคโนโลยี Dual VVTi + CVT
ไม่ใช่อะไรที่น่าตื่นเต้นและน่ารอคอยมากมายนะครับ
รวมทั้งถ้าจะต้องเพื่อเงินเข้าไปอีก :-[

แต่ก็อย่างว่า ถ้าเค้า Minor แล้วรถท่านก็ตกรุ่น
ถ้าเป็นผม ผมจะ ลอง งอ แง ขอ ของแถมหรือส่วนลดเพิ่มครับ ;D

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 09:44:16 »
CNG ตอนนี้รอ 3 เดือน
ส่วนลดประมาณ 10,000 เดียวเอง

ถ้าจำเป็นต้องใช้รถ ซื้อเลย
ไม่จำเป็นก็รอไปได้ครับ
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein