ผู้เขียน หัวข้อ: มาชม Honda WR-V เวอร์ชั่น Brazilian  (อ่าน 5346 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
มาชม Honda WR-V เวอร์ชั่น Brazilian
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 16:46:55 »
รูปทรงดูใช้ได้เลยครับ เสียดายไฟหน้ายังเป็นแบบโคมธรรมดาอยู่

เครื่องยนต์ยังเป็นขนาด 1.5  i-VTEC พร้อมเกียร CVT

ออฟไลน์ ps000000

Re: มาชม Honda WR-V เวอร์ชั่น Brazilian
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 16:49:03 »
มีจำหน่ายบางประเทศเท่านั้น

ออฟไลน์ mamaman

Re: มาชม Honda WR-V เวอร์ชั่น Brazilian
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 16:49:27 »

ทำไม บ้านเราไม่ได้แบบนี้ครับ
ทำไม สวยกว่า บ้านเราครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 17:21:29 »
น่ารักครับ เหมือนแจ๊สยกสูง

ออฟไลน์ Micjty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 18:02:48 »
คหสต.เกลียดติ่งไฟท้ายที่เลื้อยไปฝากระโปรงท้ายมากๆ คิดว่าถ้าเอาติ่งไฟท้ายออก แล้วเลื่อนกรอบป้ายทะเบียนขึ้นมาอยู่ตรงกลาง(เหมือนJazz) น่าจะสวยจบกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 19:28:18 »
ทำไมกระป๋องขึ้นทุกวันๆ

ออฟไลน์ zeriw009

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 19:38:03 »
ไฟท้าย civic กลับหัว
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 20:03:26 »
ภายนอก หัวท้าย น่าเกลียดมาก

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 20:38:59 »
ชอบมากกับรูปทรงครับ อยากให้เจ้านี้มาแทน BRV
BRV จะได้ไม่มาฆ่า Mobilio เพราะ 7 ที่นั่งเหมือนกัน
และทรง BRV มันเป็นรถ minivan ไม่ใช่ทรง suv ด้วยครับ

เจ้านี่ ดัดแปลงจาก Jazz มาเป็นทรง suv ได้ดี น้องๆ HRV
หน้าตาก็ดูแมนมาก แบบ CRV ใหม่เลย overhang สั้นๆ ชอบมากสำหรับ suv
ด้านท้ายแปลกหน่อย แต่ก็ยังดูดีกว่าท้าย BRV

สรุปอยากได้มากกก แต่ดันไม่มา
ที่จริงมองแล้ว แปลงจาก Jazz ไม่เท่าไหร่เลย จะลงทุนอีกสักหน่อย ทำมาอีกรุ่น
ดีมั้ย Honda ไทย  :-*
จะมีเปลี่ยนใจทำมั้ยนะ ขอๆๆ ให้มาจะได้มั้ย

ปล มันทั้งดูน่ารักด้วย ลุยๆ ไปด้วย
ในตลาดไม่มีอะไรแบบนี้
มาเหอะ เสียดายดีไซน์ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 20:41:40 โดย Dark Overlord »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 21:03:28 »
ภายนอก หัวท้าย น่าเกลียดมาก

อยากขอนำเสนอให้ดูสีขาวหมุน 360 องศาครับ
เพราะจะเห็นกาบรอบคันดำๆ ชัดสุด คันแดงถ่ายกลางแดดมันจ้าไป
แบบว่าดุมาก แต่ดูน่ารักไปในตัว รูปร่างดีมาก
ไม่ต้องเลือกมุมถ่ายภาพแบบ City minor เลย (ได้แค่มุมหน้ากด 555)

ไฟท้ายตรงด้านบนรู้สึกว่าเอาของ Jazz มาเปลี่ยนได้เลยนะ ทีนี้ไฟท้ายจะกลาย
เป็นงอกยาวออกมาอลังการมาก ยิ่งกว่าตัว C ของซีวิคอีก (ให้เอาไฟท้ายของ Jazz hybrid มานะ)
ไฟหน้า กดสเป็คกันมากเลย ถ้าได้ไฟลูกแก้ว+ไฟขาวเส้นๆ แบบ moby / brv จะขนาดไหน หรือ
กลัวจะดูดีเกินไป

ถ้าตัวนี้มา ผมว่า B crossover เจ้าอื่นที่ย่านราคา 7-8 แสน ไม่ต้องขายเลย
ผมชอบกว่า Kick นะ เบาะ ultra seat ก็เจ๋งมาก

ที่จริงเวอร์ชั่นไทย ถ้าไม่อยากลงทุนมาก ใช้ฝาท้าย Jazz เดิมเลย สวยกว่า
ไม่ต้องทำ die ใหม่ เหลือแค่เปลี่ยน แก้มหน้า ฝากระโปรง ที่เป็นชิ้นส่วนเหล็กที่ต้องลงทุนเยอะหน่อย
ทำไฟหน้า กันชนหน้า กระจังหน้า กับ part เสริมอื่นๆ ภายในที่ทำให้หน้ารถใหญ่กว่า Jazz ก็พอแล้ว

หรือถ้ามีใครขน part wrv จากนอกมาเปลี่ยนให้ jazz ได้นี่ น่าสนเหมือนกันนะ ผมขอแค่หน้า
กับกาบรอบคัน ส่วนท้ายใช้กันชนเดิมแล้วเสริมกาบใหม่เองให้มันต่อกันกับข้างหน้า  :-*

แต่ผมสงสัยว่า India ก็เหมือนจะ launch ตัวนี้เดือนมีนาคมนี้
brv ที่ India ก็ขาย ไม่เห็นมันจะตีกันตรงไหนเลย  :-\

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 21:28:16 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 21:33:40 »
สวยดีนะ

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 21:55:04 »
ดูภาพนิ่งแปลกๆนะแต่เข้าไปดูในคลิ๊ปผมว่าสวยนะ ได้อารมณ์เหมือน subaru XV เลย ปราดเปรียวใช้ได้เอามาขายแทน คุณป้า BRV เถอะครับ

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 01:13:43 »
ดีงามสำหรับ b suv แท้ๆ
ถ้าเอาเข้ามาขายจริง
Kick  มีเหนื่อยหล่ะครับ
เอ๊ะ หรือนิสสันเหนื่อยทุกรุ่นอยุแล้ว อิๆ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ Boycm009

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 08:18:03 »
ดูสวยดีนะครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 09:24:07 »
เอ๊ะ หรือนิสสันเหนื่อยทุกรุ่นอยุแล้ว อิๆ

ใช่ครับ แปลกที่แค่เพิ่มหน้าของ Jazz ให้ใหญ่ขึ้น ตั้งๆ ขึ้น
รูปร่างกลายเป็น Crossover ได้เฉยเลย
ในขณะที่ Ecosport นี่ลงทุนเปลี่ยนแปลงเยอะมากนะครับ แต่ได้ผลลัพท์
พอๆ กัน ในด้านความสวยงามของรูปทรง เผลอๆ WRV สวยกว่า
Kicks นี่ดูจืดสนิทมาก WRV จะว่าไปมันเป็นตัวแทนของคนที่ไม่ชอบ Jazz
เดิมๆ ได้อยู่ เพราะเดิมๆ ดีหมด ยกเว้นหน้าที่สั้นแบบทู่ๆ และลำตัวที่เมื่อมองด้านข้าง
ดูบวมอ้วน เป็น Jazz ที่สวยน้อยที่สุดเท่าที่เคยมีมา แต่ดีตรงภายใน น่านั่ง น่าอยู่มาก

เอามาเถอะครับ WRV จะเก็บไว้ทำไม

ออฟไลน์ VORA

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 12:05:03 »

ใช่ครับ แปลกที่แค่เพิ่มหน้าของ Jazz ให้ใหญ่ขึ้น ตั้งๆ ขึ้น
รูปร่างกลายเป็น Crossover ได้เฉยเลย
ในขณะที่ Ecosport นี่ลงทุนเปลี่ยนแปลงเยอะมากนะครับ แต่ได้ผลลัพท์
พอๆ กัน ในด้านความสวยงามของรูปทรง เผลอๆ WRV สวยกว่า
Kicks นี่ดูจืดสนิทมาก WRV จะว่าไปมันเป็นตัวแทนของคนที่ไม่ชอบ Jazz
เดิมๆ ได้อยู่ เพราะเดิมๆ ดีหมด ยกเว้นหน้าที่สั้นแบบทู่ๆ และลำตัวที่เมื่อมองด้านข้าง
ดูบวมอ้วน เป็น Jazz ที่สวยน้อยที่สุดเท่าที่เคยมีมา แต่ดีตรงภายใน น่านั่ง น่าอยู่มาก

เอามาเถอะครับ WRV จะเก็บไว้ทำไม

จริงด้วยครับ.....เปลี่ยนชิ้นส่วนน้อยมากนะแต่ออกมามันก็ใช้ได้นะ
HONDA ออกแบบรุ่นนี้ได้ดีมากนะ  ด้วยต้นทุน   เวลา   การตลาดต่างๆ..

เอาคนนี้มาตลบกัด CHR จับตลาดล่าง HRV.......650000  ก็น่าสนนะ.....มโน

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 12:39:40 »

จริงด้วยครับ.....เปลี่ยนชิ้นส่วนน้อยมากนะแต่ออกมามันก็ใช้ได้นะ
HONDA ออกแบบรุ่นนี้ได้ดีมากนะ  ด้วยต้นทุน   เวลา   การตลาดต่างๆ..

เอาคนนี้มาตลบกัด CHR จับตลาดล่าง HRV.......650000  ก็น่าสนนะ.....มโน

ช่วยกันเชียร์ครับ เผื่อ Honda เปลี่ยนใจ  :-*
เนี่ย ผมเล็งไว้แล้ว ไฟท้ายเอาชิ้นนี้ติดเข้าไป ไฟท้ายอลังแน่  :-* :-* :-*
สรุปมีไฟท้ายตั้ง 3 ก้อน 555  ;D