ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆหน่อยครับ งบไม่เกิน 1 ล้านซื้อรถอะไรดี  (อ่าน 14736 ครั้ง)

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
Re: รบกวนพี่ๆหน่อยครับ งบไม่เกิน 1 ล้านซื้อรถอะไรดี
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 23:24:11 »
เชียร์ civic 1.8 ครับ เพราะ Altis 1.8 กินจุพอสมควร
แต่ก่อนซื้อควรทำบุญเยอะๆ ภาวนาว่าอย่าให้เจอผีต๊อกๆ
ถ้าไม่เจอผีและยอมรับได้ที่ต้องรอนาน ผมว่าcivic นี่แหล่มมากเลยนะ น้องผมใช้อยู่ก็ไม่เจอต๊อกๆนะครับ
บางทีเราก็กลัวเจอเกินไป สุดท้ายก็วนมาที่ทำบุญเยอะๆครับ 55

altis ก็ไม่ได้กินจุอย่างที่คิดนะครับ ผมมันต่างกันไม่เยอะครับ ระหว่า altis 1.8 กับ civic 1.8 ก็ใช้อยู่ทั้งสองคัน
ส่วนมากใช้ altis มากกว่า ข้อเสียผมว่าขับทางไกลมันเมื่อยที่ต้นขาครับ ผมใช้ altis 1.8G ก่อนที่มันออกเครื่อง 2.0 ครับ
civic รูปร่างภายนอกสวย เครื่องเสียงไม่ค่อยไพเราะหูสักเท่าไร