ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าท่านเป็นวิศวกรคนในข่าวนี้ ท่านจะทำอย่างไร  (อ่าน 13834 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member
Re: ถ้าท่านเป็นวิศวกรคนในข่าวนี้ ท่านจะทำอย่างไร
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:09:27 »
-ผู้ใหญ่..คิดว่าวัยรุ่นจะกลัวปืน (ขู่ให้เด็กมันกลัว เริ่มต้นเรื่องจุดที่1)
-วัยรุ่น...พวกเยอะใจเกินร้อย RPG ก็ไม่กลัว (ต้องโดนซะก่อน ถึงจะรู้ว่ามันเจ็บและทรมาณ)

เรื่องนี้ "อารมณ์" นำพาเรื่องนี้มา สะท้อนสังคมเอาแต่ใจ! และยุคมนุษย์ลิงมันก็มาถึงแล้ว

ปล.อย่าลืมคนขับรถตู้ด้วย ตั้งแต่จอดขวางจุดที่1 ตามไปขวางจนถึงจุดที่2 จุดจบ

ออฟไลน์ joa123

• Sr. Member
Re: ถ้าท่านเป็นวิศวกรคนในข่าวนี้ ท่านจะทำอย่างไร
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:09:49 »
เจอเด็กห้าว นี้น่ากลัวกว่าเจอนักเลงเยอะ>>ครับ คนพวกนี้พอรวมกลุ่มแล้วต่อให้เป็นตำรวจหรือนายพล ถ้าไม่มีอาวุธก็โดนครับ เพราะค่านิยมของเด็กเกเรพอรวมตัวแล้วควรเลี่ยงครับ เจรจาแทบไม่มีผล     
--  เคยได้ยินข่าวตำรวจนอกเครื่องแบบ ไปเตือนเด็กที่รวมตัวในปั้มน้ำมัน พอไปเตือนเจอรุ่มเตะจนสลบ แถมเอาปืนตำรวจไปอีก
-- เด็กเกเรช่วง---อายุ17-18 นี้น่ากลัวครับ ไม่มีเจรจาพุ่งเข้าใส่อย่างเดียว >>>> ลุงทำถูกแล้วครับ จริงๆยิงขึ้นฟ้าไปอีกนัดก็น่าจะโอเคกว่านี้(ยิงก่อนแล้วยิงขึ้นฟ้า) ถ้ายิงขึ้นฟ้าก่อน ดีไม่ดีเจอพุ่งเข้าหาแย่งปืน

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:25:50 »
ยิงขู่ลงพื้นก่อนหนึ่งนัดครับ

กระสุนแฉลบไปโดนเอง คดีความจะง่ายขึ้นครับ  8)

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:41:36 »
ยิงไปแค่นัดเดียวและไม่ได้เล็งคือยิงสุ่ม อันนี้มีโอกาสที่ศาลจะมองว่าป้องกันตัวได้ ยกเว้นจะสมัครใจเข้าวิวาทนะ

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:58:42 »
พยายามขับหนีครับ

ไม่ต่างอะไรกับเจอพวกเกเรในถนน

จากข่าวผมเห็นใจวิศวกรมากกว่าครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออนไลน์ apinui

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:58:57 »
อันนี้ ไปอ่านในเพจกฏหมายมาครับ .... เค้าสรุปมาประมาณว่า

ถ้าเรายิงเพื่อป้องกันตัว คือหลักฐานชัดเวนว่า เราป้องกันตัวจริงๆเนี่ย ถ้าจะยิงให้ยิงจุดอื่นที่ไม่ใช่จุดสำคัญคือ ยิงอย่าให้อีกฝ่ายเสียชีวิตนั่นเองครับ ..... อันนั้นคือเราไม่มีความผิดครับ (แต่ถ้าเสียชีวิต อันนี้สู้กันยาว)

แต่ ปืนต้องถูกต้อง มีใบอนุญาติพกพา และที่สำคัญต้องยิงเป็น เล็งถูกที่ ไม่ใช้จะยิงเค้า แต่ดันยิงไม่โดน กระสุนเลยไปโดนคนอื่นแถวๆนั้นนี่ซวยหนัก ....

เหตุการนี้ มันบอกกับตัวผมเองได้เลยว่า ถ้า มีใบอนุญาติพกพา ปื่นมีเอกสารครบ และที่สำคัญ คนพกต้องใช้ปืนเป็น เล็งจุดที่เราต้องการได้ และมีสติมากพอ ... และใช้เพื่อป้องกันตัวจริงๆ
มันเลยทำให้รู้สึกว่า เรามีไว้ติดรถก็ดีนะ ....

เพราะบางที การปกป้องครอบครัว มันก็คุ้มถ้าเราจะทำครับ

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:01:39 »
ยกมือไหว้เด็กก่อนทีนึง แล้วบอกว่า
ขอโทษนะ ถ้าไม่หยุด
.
กูจะยิงแล้วนะ
หลังจากนั้นค่อยว่ากันอีกที เพราะถ้าเป็นผม ผมจะไม่ทำใครก่อน แต่ถ้า
มีเหตุที่อาจเกิดอันตรายต่อชีวิต ของตัวเองหรือครอบครัว (ทรัพย์สินช่างมัน)
ถ้าผมติดคุก แต่ครอบครัวผมปลอดภัย ผมก็คงเอาแบบนี้แหละครับ

คนรอบข้าง รวมถึงตัวผมเอง ที่เล่นปืน ส่วนใหญ่จะไม่พกกันครับ ไว้เข้าสนามอย่างเดียว
กับเก็บไว้ป้องกันตัวที่บ้าน แม้กระทั่งเพื่อนผมที่ชอบพก มีเรื่องกับมอเตอร์ไซค์
โดนเอาหมวกตีหัวแตก ปืนอยู่ในกระเป๋ายังไม่เอาออกมาเลย ต่อยกันจนยอม..

ออฟไลน์ Ex_machina

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:16:57 »
เจตนา เพื่อป้องกันตัวอยู่แล้ว อันนี้ชัดเจนในคลิป

แต่กระทำเกินกว่าเหตุหรือไม่ พิสูจน์กันอีกยาว
การป้องกันตัว ยิงขู่ขึ้นฟ้าก็ได้ ยิงลงพื้นก็ได้
แต่กระสุนวิ่งเข้าอก คงต้องพิสูจน์กันในศาลแล้วล่ะ

ออฟไลน์ ento

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:24:24 »
เป็นผมคงยิงมากกว่า2นัด

ออนไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:29:25 »
เจอเด็กห้าว นี้น่ากลัวกว่าเจอนักเลงเยอะ>>ครับ คนพวกนี้พอรวมกลุ่มแล้วต่อให้เป็นตำรวจหรือนายพล ถ้าไม่มีอาวุธก็โดนครับ เพราะค่านิยมของเด็กเกเรพอรวมตัวแล้วควรเลี่ยงครับ เจรจาแทบไม่มีผล     
--  เคยได้ยินข่าวตำรวจนอกเครื่องแบบ ไปเตือนเด็กที่รวมตัวในปั้มน้ำมัน พอไปเตือนเจอรุ่มเตะจนสลบ แถมเอาปืนตำรวจไปอีก
-- เด็กเกเรช่วง---อายุ17-18 นี้น่ากลัวครับ ไม่มีเจรจาพุ่งเข้าใส่อย่างเดียว >>>> ลุงทำถูกแล้วครับ จริงๆยิงขึ้นฟ้าไปอีกนัดก็น่าจะโอเคกว่านี้(ยิงก่อนแล้วยิงขึ้นฟ้า) ถ้ายิงขึ้นฟ้าก่อน ดีไม่ดีเจอพุ่งเข้าหาแย่งปืน

เห็นด้วยคับ

สมัยผมรุ่นๆ เพื่อนๆ ผมอายุประมาณนี้ เคยยกเพื่อนไปกระทืบเด็กนักเรียน โรงเรียนหนึ่งที่แถวๆ เมเจอร์รัชโยธิน (ผมเป็นหัวหน้าห้อง ไม่ได้ไปคับ)

เอาจริงๆ คนที่ไปกระทืบบางคนนี่นิสัยปกติก็ดีมากๆ คับ แต่ที่ไปก็เพราะอารมณ์แบบนี้ละคับ คือ เพื่อนคนนึงไปโดนโรงเรียนดังกล่าวทำร้ายมา (คล้ายๆ ที่วิศวกรชักปืน) เลยโมโหยกพวกกันไปคับ 10 กว่าคน

เคสนั้นโชคดีมากที่ไม่ตาย ไม่สาหัส และที่สำคัญ คือ เจรจาย้อนแย้งไปได้

เพื่อนๆ โดน ตร เรียกไปนอนห้องขังทีนึง เข็ดไปเลยครับ มีประสบการณ์เลยว่า มันไม่คุ้มเสียกัน

จากนั้นก็ไม่เห็นไปทำใครอีก และพอโตมาก็ทำงานกันปกติ

สรุป...ช่วงวัยรุ่นอายุประมาณนี้น่ากลัวที่สุดคับ ต้องพยายามเตือนลูกๆ หลานๆ ในครอบครัวให้ดีจริงๆ ว่าอย่าวู่วาม อย่าเข้าไปรวมตัวเล่นกับไฟ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:45:30 »
พวกลิง savage เที่ยวกร่าฃหาเรื่องชาวบ้าน เจอแบบนี้เข้าไปบ้าง  8)

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:54:27 »
น่าเห็นใจจริงๆครับ เป็นผมก็คงยิง แต่จังหวะนั้นผมจะยิงตรงไหนบ้างไม่รู้ มันเป็นเหตุฉุกเฉินในแบบที่คนทั่วไปไม่ได้ฝึกกันโอกาสผิดพลาดจะโดนอีกฝ่ายนึงก็มีสูง แค่คิดถึงคนที่เรารักโดนทำร้าย ยังไงก็ต้องสู้
ส่วนน้องที่เสียชีวิต ขอแสดงความเสียใจกับทางครอบครัวด้วยอายุยังน้อย ใจร้อนตัดสินใจผิดพลาดไป
เหตุการณ์แบบนี้ ถ้าเกิดกับผมแบบนี้ตอนนี้ ทำให้คิดเลยว่า กฎหมายไม่ได้ช่วยผมตอนนั้น แต่ปืนเท่านั้นที่จะช่วยผม เหมือนจริงๆแล้ว เราก็ยังอยู่ในโลกจริงๆ ที่ผ่านมาทุกยุคก็เหมือนเดิม กฎหมายมาเพิ่มเติมเพื่อป้องปราม

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 11:11:52 »
ดูหน้าตาวัยรุ่นแต่ละคนนี่ ผสรุปเอาในความเห็นส่วนตัวว่า
ถ้ามันกระชากตัววิศวกรไปได้ โดนรุมแน่นอน
การยิงเพื่อป้องกันตัว ถ้ายิงจากในรถ ยากมากที่จะยิงให้โดนขา
ยังงัยก็โดนลำตัวแน่นอน
ในคลิปก็ไม่ชัดเจนว่ายิงตอนอยู่ในรถหรือนอกรถ
ประเด็นการยิงป้องกันตัวแบบนี้(ยิงออกจากในรถ)
คงเอาไปต่อสู้ในศาลได้บ้างว่าโอกาสที่จะยิงให้โดนขามันลำบาก
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 11:19:33 »
เวลาขับรถ ผมมีกฏ3 ข้อ
1ไม่บีบแตรยาว
2ไม่เปิดกระจก
3ไม่ลงจากรถ
ส่วนข่าวนี้ก้อว่าไปตามกฏหมายครับ
ถ้าลงมาเคาะกระจกจริงๆ ถ้าไหว้แล้วยังไม่ไปคงขับรถลุยออกไปเลยครับ

ออฟไลน์ siamskunk

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 11:32:11 »
ที่บางท่านบอกว่าให้เล็งจุดไม่สำคัญก่อนจะได้ไม่โดนข้อหาหนัก
ถึงเวลาจริงๆ ผมว่ามันยากครับ ขนาดคนซ้อมมาย่อยพอเจอเหตุการณ์คับขันยังยิงพลาดกันได้
เข้าใจว่าคุณวิศวกรคงคิดไม่ทันจังหวะนั้นยิงออกไปก่อนเพื่อป้องกันตัวไม่เลือกเจาะจงว่าจะยิงใครในกลุ่มเด็ก

ออฟไลน์ zeriw009

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 11:32:26 »
ต้นเหตุมาจากการคุยกันในครั้งแรกแท้ๆ สงสารพ่อแม่คนที่เสียชีวิต แต่วัยรุ่นกลุ่มนี้ก็สมควรโดน วิศวะกรอายุคราวพ่อแล้ว ไม่ใช่จะมาหาเรื่องชกต่อย ความเคารพน้อมไปไหนหมด
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ Push in Boost

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 11:33:40 »
พยายามขับหนีครับ

ไม่ต่างอะไรกับเจอพวกเกเรในถนน

จากข่าวผมเห็นใจวิศวกรมากกว่าครับ

ผมว่าลุงพยายามขับหนีครับ หนีมาไกลแล้วด้วย
แต่แกมากะครอบครัวเลยต้องหยุด เพราะตรงนั้นเป็นตลาดครับ แกคงคิดว่าปลอดภัยกว่า(คนเยอะเผื่อวัยรุ่นจะเกรงใจ) เพราะมืดแล้วด้วย ถ้าหนีต่อก็หนีไม่ได้ไกลหรอกครับ อันตรายคนอื่นอีก ผมว่าลุงแกเป็นห่วงคนในรถ

แต่ถ้าแกมาคนเดียวผมว่าแกหนีต่อครับ

(ถ้าเป็นผมจอดศาลเจ้าหน่าจาครับ ขอความช่วยเหลือจากกู้ภัย)

ออฟไลน์ joa123

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 12:08:49 »

เห็นด้วยคับ

สมัยผมรุ่นๆ เพื่อนๆ ผมอายุประมาณนี้ เคยยกเพื่อนไปกระทืบเด็กนักเรียน โรงเรียนหนึ่งที่แถวๆ เมเจอร์รัชโยธิน (ผมเป็นหัวหน้าห้อง ไม่ได้ไปคับ)

เอาจริงๆ คนที่ไปกระทืบบางคนนี่นิสัยปกติก็ดีมากๆ คับ แต่ที่ไปก็เพราะอารมณ์แบบนี้ละคับ คือ เพื่อนคนนึงไปโดนโรงเรียนดังกล่าวทำร้ายมา (คล้ายๆ ที่วิศวกรชักปืน) เลยโมโหยกพวกกันไปคับ 10 กว่าคน

เคสนั้นโชคดีมากที่ไม่ตาย ไม่สาหัส และที่สำคัญ คือ เจรจาย้อนแย้งไปได้

เพื่อนๆ โดน ตร เรียกไปนอนห้องขังทีนึง เข็ดไปเลยครับ มีประสบการณ์เลยว่า มันไม่คุ้มเสียกัน

จากนั้นก็ไม่เห็นไปทำใครอีก และพอโตมาก็ทำงานกันปกติ

สรุป...ช่วงวัยรุ่นอายุประมาณนี้น่ากลัวที่สุดคับ ต้องพยายามเตือนลูกๆ หลานๆ ในครอบครัวให้ดีจริงๆ ว่าอย่าวู่วาม อย่าเข้าไปรวมตัวเล่นกับไฟ
ถ้าโตขึ้น เวลาผ่านไปผมว่าเพื่อนผู้เสียชีวิต คงได้บทเรียนในชีวิตครับ  เหมือนท่านว่า บางคนปกติก็นิสัยดีๆ พออยู่กับคนหมู่มากอารมณ์พาไป

ออฟไลน์ SUBzero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 13:14:00 »
ถ้าเป็นผมใจเย็นๆก่อนมีครอบครัวมาด้วย แต่ถ้ามันเลยมาแบบในคลิป ก็คงเหมือนกัน แต่ผมคงยิงคนขับรถตู้ด้วย(ต้นเหตุของปัญหา)

ออฟไลน์ anglo_vj

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 13:26:06 »
หลักปฏิบัติการป้องกันตัว มันเป็นตัวหนังสือ เป็นทฤษฎีครับ

ประสบเหตุจริง ระยะประชิดขนาดนั้น + คนรักโดนกระชากลงจากรถ ใครจะมานั่งเล็งขาอยู่ละครับ

กดไปเม็ดเดียวก็ถือว่าสติดีขนาดไหนแล้ว (ผมเชื่อว่าลุงแกไม่ได้เล็ง)

ตอบตามหัวข้อ ยิงครับ ไม่ยิงขึ้นฟ้าด้วย ยิงพวกมันนั่นแหละ เพราะยิงขึ้นฟ้า ตะกั่วหล่นลงมาใส่หัวคนที่ไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไร นอกจากจะผิดกฎหมายเต็มๆ แล้ว ยังเป็นตราบาปติดตัวไปตลอดชีวิตด้วย ยิงใส่คนที่พุ่งมาทำร้ายนั่นแหละดีที่สุด มันพร้อมแลก เราก็พร้อมยิง

คหสต. สิ่งเดียวที่ลุงผิด คือ ชักปืนออกมาขู่...เพื่อ? (ถ้าตัดสินใจชักมันออกมา จุดประสงค์ต้องระงับเหตุเท่านั้น)

เคสนี้ถ้าไม่ยิง...อาจไม่มีสิทธิ์ได้ขึ้นศาล!!

ออฟไลน์ rosaniyomdeelerd

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 13:31:11 »
โชว์ปืนแล้วยังตามมาอีก น่าจะมีไอเท็มด้วย น่ากลัวครับสถานการณ์วิกฤตพอควร เป็นผมจะขับเข้าโรงพัก ถ้าไม่ทันจริงๆคงยิงก่อนตั้งแต่จอดปาดแล้ว สถานการณ์แบบของพี่วิศวะเสี่ยงมากที่จะโดนกดก่อน โชคดีที่พวกนั้นเลือกการลงมารุมต่อย

ออฟไลน์ CarameLon

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 13:48:01 »
เดี๋ยวนี้ปืนผาหน้าไม้หาซื้อง่ายจริงๆ  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ TheZero

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 15:53:55 »
ดูแล้วไม่เหมือน นักเรียนอายุ 17

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 16:18:16 »

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 17:32:18 »
ดูแล้วไม่เหมือน นักเรียนอายุ 17

ทำเป็นเล่นไป พวกนี้เกรดเฉลี่ย 3.8 เลยนะครับ

ของทุกคนรวมกันนะ

ออฟไลน์ Ozil

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 18:35:46 »
ยิงครับ เพราะป้องกันตัวผม

ถ้าหากผมโดนกระทืบปางตาย แล้วผมเรียกร้องอะไรได้บ้างล่ะครับ
M.Ozill 11

ออนไลน์ bravo

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 18:53:27 »
ต้นเหตุของเหตุการณ์ทำนองนี้ เกิดจาก ผิดแล้วไม่รู้จักผิด

จอดรถขวางคันอื่น พอเขาบอกให้เลื่อนรถ กลับไปทะเลาะกับเขา แค่เลื่อนรถดีๆ ปัญหาก็ไม่เกิด

ขอเล่าประสบการณ์ตรงของผมเอง
ผมขับรถไปรับลูกสาวที่โรงเรียน มีรถคันนึงกำลังเข้าจอด(ผมต่อท้ายเขา) ปรากฎว่า เขาจอดคร่อมช่องจอด ผมก็เปิดกระจกบอกเขาว่า ช่วยจอกรถให้ตรงช่อง ผมจะจอดด้วย
ภรรยาเขาลงมาโวยวายใส่ผม บอกว่าจอดได้แค่นี้แหละ และหันไปบอกสามีตัวเองว่า ไม่ต้องเลื่อนรถ

ผมก็ไม่อยากทะเลาะด้วย ก็คิดว่า ถ้าเขาใช้นิสัยแบบนี้ วันข้างหน้าก็อาจจะไปทะเลาะกับคนอื่น ปล่อยให้คนอื่นเป็นคนจัดการแทนเราดีกว่าครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 18:59:44 »
เป็นผม
- ไม่จอดรถ
- ขับหนี แต่ถ้าโดนเบียดชนจะให้ลงข้างทาง = ยิง
- พยายามหาสถานีตำรวจหรือป้อมตำรวจ(ถ้าชินพื้นที่) นอกนั้นถ่ายรูปรถและทะเบียนให้ละเอียด
- เจอแบบนี้ตอนดึก ต่างจังหวัด ก่อกวนไม่เลิก = ยิง

ดูจาก clip ในข่าวและข้อมูลจากหลายๆสื่อ เอาที่ตรงกัน
- วัยรุ่นบีบแตรรถขับไล่ยาวเป็นกิโล
- ตำรวจไม่รีบเข้าระงับเหตุ รอวิศวกรยิงก่อนค่อยล็อคตัวคนยิง แถมวิศวกรยังโดนวัยรุ่นรุมยำซ้ำเพราะตำรวจล็อคตัวเอาไว้
- วัยรุ่นที่ว่าไม่ธรรมดา ดูจากรูปวัยรุ่นพวกนั้น
- วิศวกรโชว์ปืนใหเห็น กลุ่มวัยรุ่นไม่กลัวปืน แถมขับรถท้าทายตามหาเรื่อง
- หลักฐานจากใน clip ผมไม่เห็นจอดรถปิดหน้าปิดท้ายตรงไหนเลย จะขับหนีก็ขับได้ แต่วิศวกรเลือกที่จะจอดเพราะเห็นตำรวจและรถมูลนิธิหวังให้ช่วย

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 19:06:25 »
ทำไมรู้สึกว่าทำอะไรเพื่อป้องกันตัว แล้วดูผิดร้ายแรงกว่าคนที่มารุมจ้องจะทำร้ายคนอื่น
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ kritsada

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 19:57:03 »
หลายๆคนผมเชื่อว่าคนที่เดินทางบ่อยๆหรือเดินทางไกลมักจะพกปืนไว้บนรถเผื่อเกิดเหตุฉุกเฉินระหว่างทางและตำรวจไม่สามารถมาช่วยได้ในทันทีเราก็จะช่วยตัวเองให้รอดจากสถานการณ์นั้นๆ เช่นข่าวนี้ ถ้ามีคนมารุมทำร้ายครอบครัวผมแบบนี้ผมก็ยิงครับ

แล้วถ้าผมเป็นเด็กกลุ่มนั้น เมื่อผมรู้แล้วว่าลุงมีปืน ผมจะไม่ตามไปหาเรื่องอีกเด็ดขาดเท่ากับเอาชีวิตไปทิ้ง
C.kritsada