ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเครื่องเสียงFront หน้า กล้องบันทึกติดรถ Alphard/Vellfire  (อ่าน 5145 ครั้ง)

ออฟไลน์ คุณพ่อหาเงิน

• Jr. Member
  • **
ขอความเห็นหน่อยครับว่าร้านเครื่องเสียงไหนดีครับ
Mirage Rockket Suchart ... ใครติดที่ไหนมาบ้าง ต้องการแค่เปลี่ยน Front หน้าอย่างเดียว
แฟนบอกจอเล็กไปครับ อยากได้เต็มๆพิ้นที่ Alpine คงไม่เอานะครับแพงไป
อยากได้ต่อกับมือถือแล้วนำขึ้นจอได้เลยนะครับ

ส่วนกล้องบันทึกภาพ อยากได้หน้าหลังแบบดีๆนะครับ
ใครติดแล้วแนะนำด้วยนะครับยี่ห้ออะไรดี
ท่านใดติดแล้วแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ nest@cm

• Full Member
Re: สอบถามเครื่องเสียงFront หน้า กล้องบันทึกติดรถ Alphard/Vellfire
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 16:36:42 »
ผมว่าราคาฟร้อนท์จากร้านใหญ่ทั้ง ๓  ร้านไม่น่าจะต่างกันมากครับ ส่วนตัวคิดว่าถ้าเปลี่ยนแค่ฟร้อนท์เปลี่ยนที่ร้านไหนก็ได้ครับ ลงเช็คราคาที่เว็ปไซด์ทั้ง ๓ ร้านดู แต่ถ้าอยากได้แบบเสียงดีๆ งานดีๆ ราคาไม่สูงมาก ผมมีร้านแนะนำ หลังไมค์ได้ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: สอบถามเครื่องเสียงFront หน้า กล้องบันทึกติดรถ Alphard/Vellfire
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 18:41:45 »
ถ้าไม่เน้นเรื่องคุณภาพเสียง
เอา ipad แปะเลยครับ จบ ใหญ่ สะใจ ไม่แพง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 18:45:05 »
ใช้แผนที่สบายเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 19:29:21 »
suchart ร้านนี้ห่างๆไว้ก็ดีครับ เวลาเครมของไม่ตรงไปตรงมา

rocket ช่างฝีมือดีกว่า ถ้ามีลูกเล่นสามารถทำได้เนียนดีครับ

mirage ไม่เคยใช้บริการ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 00:20:48 »
- Suchart เป็นร้านใหญ่ที่ราคาเท่าร้านขนาดกลางครับ แนะนำตรง บริการดี ราคาถูกครับ ผมไปใช้บริการมา 2 ครั้ง เปลี่ยนฟร้อนต์ 148EBT หล่อเสาเอ เปลี่ยนสายลำโพง มีเสียงดังนิดหน่อยด้านหลัง ทางร้านก็ลงทุนรื้อซับให้หมดพื่อหาสาเหตุ พอไม่เจอก็ประกอบกลับเข้าไปใหม่ให้เหมือนเดิม
- Rocket เคยไปซื้อฟร้อนต์ 80PRS เคยเตรียมตังค์จะไปโดนลำโพง Rainbow แต่ไม่ถูกใจเสียงเลยถอย บริการดีมากครับ และคุยกับลูกค้าปอนๆอย่างผม อย่างไม่ถือเนื้อถือตัว (วันนั้นที่ผมไปเจอ น่าจะเป็นญาติๆของเจ้าของร้าน)
- Mirage ไม่เคยเข้า
- QC ไปซื้อแอมป์ Arc และไปนั่งฟังเพลงอีก 2 รอบ ก็บริการดีครับ

ร้านที่ไม่ใหญ่มาก ผมเคยเข้าอยู่ 3 ร้าน
1. @Sound เป็นร้านประจำแต่ดั้งเดิม ทำกับร้านนี้หลายอย่าง เจ้าของร้านลงมือทำเองไม่มีลูกน้อง จบวิศวะ ป.ตรี ความรู้ทางทฤษฎีแน่นมากๆครับ บางทีไปคุยแล้วแกนั่งชววนคุย สอนทฤษฎีผมไป 2-3 ชม. หมดเวลาไปฟรีๆโดยไม่ได้ตังค์จากผมสักบาท ได้ใจผมไปเลยเต็มๆ ร้านนี้จะสะดวกงานที่ไม่ซับซ้อนครับ เปลี่ยนฟร้อนต์ เปลี่ยนลำโพง ติดเบสบอกซ์ ติดซับบอกซ์ งานดี เนียน มือเบา ถนอมรถทุกขั้นตอนครับ
2. Mock up by Sarawut ร้านนี้เป็นร้านในตำนาน เคยได้แชมป์โลกการแข่งขันเครื่องเสียงสาย SPL เมื่อสัก 20 ปีที่แล้วครับ เป็นร้านใหม่ที่ผมเพิ่งเข้า ไม่ได้เปลี่ยนอุปกรณ์เลย เปลี่ยนงานติดตั้งใหม่ เสียงก็ดีขึ้นกว่าเดิมเห็นๆ
3. ร้านนึง ตรงตลาดสี่มุมเมือง จำชื่อร้านไม่ได้ ร้านนี้ผมเพิ่งเริ่มเล่นเครื่องเสียงครั้งแรก เข้าร้านมั่วๆไปติด ร้านพยายามเชียร์สินค้าจีนแต่ผมไม่เอา เอา Alpine ร้านก็ติดให้ครับ และติดแบบสลับเฟสลำโพงมาด้วย งานชุ่ยพอสมควร ฝีมือเฉยๆ แต่งาน QC เรื่องเฟสลำโพงไม่โอเคครับ ผมเลยสัญญากับตัวเองไว้ว่าจะไม่เข้าร้านมั่วๆอีกเลย

เล่ามาซะยืดยาว ขอแนะนำสั้นๆว่า ร้านใหญ่ๆ ส่วนใหญ่ไว้ใจได้ครับในเรื่องทั้งฝีมือ การบริการ และความรับผิดชอบหลังการขาย ถึงแม้จะราคาสูงตามมาตรฐานร้านใหญ่ แต่ถ้าไม่ได้มีปัญหาเรื่องเงิน ก็ถือว่าซื้อบริการหลังการขายละกันครับ หวังว่าจะช่วยท่านใช้ประกอบการตัดสินใจครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 07:38:28 »
หลังๆ เค้าฮิต Front จอสัมผัส ขนาด 10 นิ้ว (เหมือนของรถยี่ห้อเทสล่า)

แล้วติดกล้องมองรอบคัน 360

แต่ร้านไหนดีผมก็ไม่รู้ครับ 555

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 09:08:42 »
autolifttech

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 10:37:45 »
มาเก็บข้อมูลเรื่องกล้องด้วยคนนะครับท่าน จขกท.

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 12:11:20 »
มาเก็บข้อมูลเรื่องกล้องด้วยคนนะครับท่าน จขกท.

ยินดีครับ  ::)
แต่ยังมีมาไม่เท่าไหร่ :-\

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 12:52:57 »

คือคิดอยากติดกล้องมาตั้งแต่ตอนได้รถมาใหม่ๆ แต่ด้วยผมไม่ได้ติดตามเรื่องประดับยนต์ หรือวงการตกแต่งรถเลย บอกตรงๆ ไม่กล้าไปติด กลัวครับ

อีกอย่างตอนนั้นคิดๆว่า รถยังใหม่ ร้านไม่น่าจะเคยทำ หรือรื้อมาก่อน เลยกลัวครับ 555

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 17:05:11 »

คือคิดอยากติดกล้องมาตั้งแต่ตอนได้รถมาใหม่ๆ แต่ด้วยผมไม่ได้ติดตามเรื่องประดับยนต์ หรือวงการตกแต่งรถเลย บอกตรงๆ ไม่กล้าไปติด กลัวครับ

อีกอย่างตอนนั้นคิดๆว่า รถยังใหม่ ร้านไม่น่าจะเคยทำ หรือรื้อมาก่อน เลยกลัวครับ 555

จะลองติดแล้วเอามาโชว์มานะครับ ::)

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 13:25:21 »

จะลองติดแล้วเอามาโชว์มานะครับ ::)

ได้ร้านแล้วหรอครับ รอชมละกันนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ BENZ_XERXES

• Newbie
  • *
ตามเรื่องฟรอนท์หน้าด้วยครับ
ดูๆkenwoodไว้ เล็กไปนิดแต่คงจะดีกว่า OEM ที่แถมให้

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
กำลังหาร้านอยู่เหมือนกันครับ ตามด้วยคน
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ ttcz25

• Sr. Member
  • purple M240i
ติดIpad ของคุณNikle น่าสนใจดีครับ แต่มันบังช่องแอร์ไปหน่อย ฮ่าๆ