ผู้เขียน หัวข้อ: // Isuzu MU-X Minorchange อาจเปิดตัวกุมภาพันธ์-มีนาคมนี้ ปรับให้ต่างจาก D-max //  (อ่าน 47769 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Isuzu MU-X Minorchange

Isuzu MU-X เปิดตัวมาตั้งแต่ เดือนตุลาคม ปี 2013 โดยเปิดตัวหลัง D-max
ราวๆ 2 ปี (D-max เปิดตัว เดือนกันยายน ปี 2011) ถ้านับกันจริงๆแล้ว ถือว่า
ตั้งแต่เปิดตัว MU-X ยังไม่เคยมีการปรับโฉม Minorchange กันเลย มีแต่
ปรับอุปกรณ์ - เปลี่ยนเครื่องยนต์เท่านั้น

(ภาพ Isuzu MU-X MY2016 รุ่นปัจจุบัน)

คราวนี้ถึงเวลาแล้ว ทิ้งระยะห่างการปรับดีไซน์ 4 ปี เหมือน D-max Minorchange
รายละเอียดความเปลี่ยนแปลงของ MU-X Minorchange ที่ Headlightmag
ได้รับ " ข้อมูลเบื้องต้น " มาคร่าวๆมีดังนี้

- ไฟหน้าดีไซน์ใหม่
- ไฟ LED Tube Daytime Running Light ในโคม
- ไฟท้ายดีไซน์ใหม่ LED Tube
- ภายในแผงแดชบอร์ดเปลี่ยนดีไซน์ให้ต่างจาก D-max มากขึ้น
- เบาะนั่งดีไซน์ใหม่

ฯลฯ ที่อาจจะมีการปรับเปลี่ยนเพิ่มเติม รวมถึงอุปกรณ์ด้านความปลอดภัย

(ภาพ Isuzu MU-X MY2016 รุ่นปัจจุบัน)

ทางด้านเครื่องยนต์ - ระบบส่งกำลังยังคงเหมือนเดิม มีให้เลือก 2 ขนาด

- เครื่องยนต์ดีเซลรหัส RZ4E-TC ขนาด 1.9 ลิตร 1,898 ซีซี.
กำลังสูงสุด 150 แรงม้า (PS) ที่ 3,600 รอบ/นาที แรงบิดสูงสุด
350 นิวตันเมตร ที่ 1,800-2,600 รอบ/นาที จับคู่กับเกียร์ธรรมดา
6 จังหวะ และเกียร์อัตโนมัติ 6 จังหวะ Rev tronic

- เครื่องยนต์ดีเซล รหัส 4JJ1-TCX ขนาด 3.0 ลิตร 2,999 ซีซี.
กำลังสูงสุด 177 แรงม้า (PS) ที่ 3,600 รอบ/นาที แรงบิดสูงสุด
380 นิวตันเมตร  ที่ 1,800-2,800 รอบ/นาที จับคู่กับเกียร์อัตโนมัติ
6 จังหวะ Rev Tronic

กำหนดการเปิดตัวของ Isuzu MU-X Minorchange น่าจะมีขึ้นในช่วง
เดือน กุมภาพันธ์ - มีนาคมนี้ ก่อนหน้างาน Motor Show 2017

ภาพ Photoshop โดยคุณ O_o'' ทำไว้เมื่อ พฤศจิกายน 2013
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=34802.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 09:57:49 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member
ขอถุงลม 7 ใบครับ  :-*

ออฟไลน์ tnp_super

ขอถุงลม 7 ใบครับ  :-*
+1 ระบบช่วยอื่นโอเคแล้วอยากให้เพิ่มถุงลมกับระบบช่วยเบรคทีความเร็วต่ำ และขอราคาอย่าเพิ่มเยอะ

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
ขอเดาว่าคงปรับให้ต่างจากD-Max จริงแต่คงไม่ต่างมากเหมือนมิตซู ปาเจโร่ ที่ต่างกับไทรทันอย่างชัดเจน

ออฟไลน์ Dubee

Mu-X 1.9 A/T 4WD มาซะทีเถอะครับ จะซื้อ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
LED Tube  หน้า-หลัง
กับเปลี่ยนแดชบอร์ดให้ต่างจาก Dmax แค่นี้ก็เวิร์คล่ะ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ O_o"

ถ้าได้ เครื่องยนต์ 1.9 160 hp สเปคยุโรป ถุงลม 4-6 ใบ

ปรับเปลี่ยนภายในใหม่ เบาะทรงใหม่

แบบนี้ค่อยน่าลุ้นหน่อย แต่ปรับปรุงรอบนี้ คงลากขายไปอีกอย่างน้อย 4-5 ปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 10:47:47 โดย O_o" »

ออฟไลน์ ayeweb

• Jr. Member
  • **
    • รถรับจ้าง
ขอบคุณครับผม
สาวกRanger
oer1981h

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
กันชนหน้า-หลังขอให้เปลี่ยนทรงด้วยนะครับ ชีวิตจะเปลี่ยนเลยแบบ
Fortuner ไปเป็น TRD

ออฟไลน์ Devil13

อยากให้มีกล้องรอบคันนะ รถใหญ่ขับในเมืองผมว่าจำเป็นนะ ส่วนหน้าตาอยากให้แก้ให้ดูแตกต่างจาก D-Max อย่างชัดเจนหน่อยครับ ผมดูไกลๆแยกไม่ค่อยออก 

แต่FTNกับ Revo นี้แค่แสงไฟก็รู้แล้วว่าใคร

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้าเปลี่ยนแผงแดชบอร์ดจริง ไม่ใช่แค่เปลี่ยนลายหน้ากาก หรือเปลี่ยนเรือนไมล์ให้ต่าง ก็ดูน่าสนใจครับ

ที่สำคัญผมว่า ถ้าลองเปลี่ยนรูปแบบวงพวงมาลัย ให้เป็นเฉพาะตัวของ MU-X เลย จะยิ่งดูดีเลยครับ

ถ้าด้านหน้ารถปรับมาดี ไม่เน้นเลอะๆ กาบเยอะๆ อาจจะถูกใจคนที่ลังเลอยู่ได้มากขึ้น เพราะเรื่องอื่นโอเคอยู่แล้ว

ราคาจะปรับขนาดไหนหนอ น่าติดตามครับ

ออฟไลน์ Joii

เปลี่ยนหน้าเยอะ ๆ หน่อยเถอะนะ รายละเอียดโคมไฟท้ายด้วย รอดูอยู่

ออฟไลน์ Peter Wen

ขอพวงมาลัย4ก้านดีไซน์สวยๆ + ปรับยืด-หดได้
長樂.文

ออฟไลน์ Kenshiro

• Newbie
  • *
จะรอดูว่าจะทำเบาะแถวสามให้ปรับเอนเหมือน FTN ได้ไหม  :)

ออฟไลน์ gappom

• Full Member
คิดว่าอย่างมากถุงลมคงได้แค่ 3 ใบเท่า chevrolet trailblazer ที่ปรับไปก่อนหน้านี้แล้ว
ถึงแม้ว่า mu-x ที่ส่งขายออสเตเลียตั้งแต่ปี 2013 จะได้ถุงลม 6 ใบ แต่ถ้าใส่ถุงลมและoptionเยอะราคาก็สูงตาม
คงไม่เน้นจุดขายที่คู่แข่งมีอยู่แล้ว ถุงลม -FTN,Optionเยอะๆ -PJS,EV
แต่น่าจะปรับเล็กน้อยพร้อมกับรักษาระดับราคาไม่ให้สูงมาก เน้นขาย option กลางๆ ราคาเบาๆ
รักษาฐานลูกค้าที่ขยับจาก Dmax เปลี่ยนเป็น PPVไม่ให้หนีไปซื้อค่ายคู่แข่ง

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
รถกลุ่ม PPV 1 model ลากยาวมากๆครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ ps000000

ผมนี่นั่งลงเลย

อยากให้เปลี่ยน ชุดปุ่มกลมๆ ตรงกลางแผงคอนโซลกลางครับ เก่าฝุดๆ

เมื่อไหร่เครื่องที่มาแทน 3.0 ลิตร จะออก

ออฟไลน์ masuoka

เอา active safety ของ mazda มาใส่ด้วยจะดีมาก

ออฟไลน์ mothsan

ขอดีไซน์ออกแบบให้มันล้ำ หรูๆ พรีเมียมหน่อยได้ไหมครับ อีซุซู 

ออกแบบเหมือนทีเป็นอยู๋มัน บ้าน ธรรมดาๆ เหมือนเดิม ไม่ได้ดูดีกว่า D-Max เลย

ออฟไลน์ SM.

ไม่ต้องเพิ่มเติมคำมาในชื่อรุ่นมานะครับ กลัวจะยาวไป  ;D ;D ;D ;D

ขอวัสดุดีๆๆ สมราคาหน่อยนะครับ Isuzu

ออฟไลน์ kittiphat123

- ไฟหน้าดีไซน์ใหม่
- ไฟ LED Tube Daytime Running Light ในโคม

จากจุดนี้ ทำไมผมนึกถึงไฟหน้า นิวดีแมกซ์1.9จังครับ พาลทำให้คิดว่า หน้าตาคงจะดีแมกซ์อีกแล้วสินะ

ออฟไลน์ focus2012

สวยขึ้นนะครับบอกเลย

ออฟไลน์ Barracuda

ทำไมไม่ model change ไปเลย งง ยอดขายจะกระเตื้องมั้ย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  ไฟหน้าดีไซน์ใหม่+เดย์ไทม์รันนิ่งไลท์..... ไฟหน้า 1.9 รึเปล่า แต่เจอกระจังหน้าแบบเดิมก็เซ็งอยู่ดี
  แผงแดชบอร์ด อยากรู้ว่าจะฉีกแนวจากเดอมได้รึเปล่าสิครับ ถ้าให้ดี พวงมาลัยใหม่+หัวเกียร์สวยๆจะดึงภาพลักษณ์ให้ไม่ดูแก่
  สุดท้าย กลัวผิดหวัง 😑
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
สวยขึ้นนะครับบอกเลย

ได้กันชนเก่าหรือใหม่ครับ ถ้าได้ใหม่แปลว่าทรงโคมอาจจะเปลี่ยน กันชนหน้าเดิม
ก็ดูแย่ที่สุดในสามโลกแล้ว  ;D

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ขอแดชบอร์ดใหม่กับพวงมาลัย 4 ก้านเหอะ ของเดิมเชยคอตๆ ถุงลมก็ขอ 6 ลูกนะครับอย่ากั๊กอีกเลย รถราคาล้านอัพนะจ้ะ  ทำให้มันสมราคาหน่อยเถอะพ่อคุณ จะเพิ่มราคาอีก 3-5 หมื่น ก็ไม่มีใครว่ามั้ง ถ้ามาครบๆจบๆ ผมเองจะถอยสักคัน รอ PPV ที่มันจบๆครบๆมานานเงินจะเน่าละ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไฟหน้าไฟท้ายของามๆเลย ยอดขายเพิ่มอีกแน่ๆ

ออฟไลน์ pjs6306

คงแย่งทีสองกับปาสนุก หรืออาจยึดที่สองได้

ออฟไลน์ Smile

• Jr. Member
  • **
เห็นเซลบางศูนย์บอกว่า ปรับโฉมใหญ่ตอนปลายนี้นี้
ผมยังสงสัยว่า MU X จะปรับถี่จัง ทั้ง มีนาคม และ ปลายปี เลยรึ ?
 :-[

ออฟไลน์ kris

• Newbie
  • *
ผมนี่นั่งลงเลย

อยากให้เปลี่ยน ชุดปุ่มกลมๆ ตรงกลางแผงคอนโซลกลางครับ เก่าฝุดๆ