ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเจอหัวตัด mazda 3 2.5 พร้อมเกียร์ MT ในบ้านเราไหมครับ?  (อ่าน 8807 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
เกิดปิ้งไอเดียว่าผมอาจจะซื้อ CX3 หรือ Mazda 3 หรือ Civic หากว่าในที่สุดผมไม่มีเงินพอดาวน์ BRZ

ถ้าได้รถมา ผมก็คงจะต้องแต่งแบบหมด waranty ทันทีแน่ ๆ จึงมองไปที่มือสอง

ผมเคยเห็น review รถในต่างประเทศ ดูเค้าจะถูกใจ mazda 3 2.5 M/T เอามาก ๆ ขับไปหัวเราะไป

ผมล่ะอยากลองจริง ๆ

มีใครเคยเจอหัวตัด mazda 3 2.5 พร้อมเกียร์ MT ในบ้านเราไหมครับ? ราคาเท่าไหร่?

หรือใครมี Link web หรือ Facebook พวกร้านขายหัวตัดดัง ๆ ของเยอะ ๆ ในบ้านเรา ช่วยบอกผมทีครับ

เพราะผมไม่รู้จักเลยซักร้านครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

มีก็คือรุ่นเก่านะครับ รุ่นปัจจุบันไม่มี MPS

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
ที่เขาชมกันคือ 2.2 MT ดีเซลครับ ส่วนหัวตัดอาจจะต้องหา ส่วน 2.5 เพิ่งเห็นคนปล่อยครับ 2 สัปดาห์ก่อน แต่เป็น AT นะ
2014 Mazda3 Skyactiv

มีก็คือรุ่นเก่านะครับ รุ่นปัจจุบันไม่มี MPS

รุ่นใหม่ skyactiv G 2.5L ครับ ดูเหมือนญี่ปุ่นจะไม่มีรุ่นนี้ แต่ US AUS มีจริง ๆ ครับ

ที่เขาชมกันคือ 2.2 MT ดีเซลครับ ส่วนหัวตัดอาจจะต้องหา ส่วน 2.5 เพิ่งเห็นคนปล่อยครับ 2 สัปดาห์ก่อน แต่เป็น AT นะ

อ่าว เหรอครับ  :-[ เด๋วเย็นนี้ youtube ดูอีกทีครับ อิอิ แล้วหัวตัดนี่เค้าหากันจากที่ไหนครับ?

ออฟไลน์ Notez

เห็นในคลับ mz3 sky มีอยู่คัน ทำสีน้ำเงิน ลง 2.5 at แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าหามาจากไหน

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
ผมว่า  เอามาเปลียนเครื่อง กลัวจะไม่จบ รถจะ เละ สักก่อน
จะได้แค่ สตาร์ทรถได้ วิ่งได้ แบบช่างไทยทำ แต่ทำให้ทุกระบบทำงานครบสมบูรณ์ จะยากซิ
ถึงแม้จะย้ายมาทั้งคัน

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
คันนี้ 2.5 at 0-100 ได้ 8 วิต้นๆ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ผมว่าเอาเงินดาวน์ กับ ค่าวางเครื่องไปดาวน์ BRZ มือสองตามที่เจ้ากระทู้อยากได้ดีกว่าครับ

เพราะถ้าซื้อมาวางเลยมันโหดไปครับ ถึงจะเป็นมือสองก็ตาม แต่ถ้าเครื่องพังก็ว่ากันไป
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ paeybu

เสียดายรถครับ ยังใหม่อยู่ ถ้ารถมือสองหรือใช้ไป 4-5 ปีค่อยทำยังดูน่าทำกว่า

ออฟไลน์ CJ.

ผมว่าเอาเงินดาวน์ กับ ค่าวางเครื่องไปดาวน์ BRZ มือสองตามที่เจ้ากระทู้อยากได้ดีกว่าครับ

เพราะถ้าซื้อมาวางเลยมันโหดไปครับ ถึงจะเป็นมือสองก็ตาม แต่ถ้าเครื่องพังก็ว่ากันไป

คหสต.ผมก็คิดแบบนี้นะ เอาเงินไปจมทำไมกับการปั้นรถตลาดๆบ้านๆให้แรงขึ้นพร้อมกับหมด warranty ทำไม?

เอางบนั้นออก BRZ แบบคุณ View บอก ใช้ไปได้ยาว ขับเดิมๆก็ดูดี แถมแต่งต่อยังได้อีกเยอะด้วยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ meeuwarn

คันนี้ 2.5 at 0-100 ได้ 8 วิต้นๆ

งามหยดย้อยครับ

ถ้ารู้จักเจ้าของฝากชมด้วยครับ แต่งรถสวยมากๆ

ออนไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ถ้าจะทำขนาดนี้ ผมว่าไปจบกับ BRZ เถอะครับ มือสอง ก็ได้ ขืนเอา Mazda 3 มาทำขนาดนี้ ถ้าไม่จบแล้วมันจะยุ่งเอานะ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Tan Int

เคยเห็นอู่มาสด้าในเชียงใหม่เอาหัวตัว MPS ตัว BK มาอยู่ เหมือนจะมี 6MT ด้วย (เครื่องมีมั้ยไม่รู้ เห็นแค่ข้างนอก)ไม่รู้เป็นไงบ้าง
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ 0%

เคยครอบครอง mz3 ตัวแรกเครื่อง 2.5 6speed อยู่ครับ แรงมาก แต่กินน้ำมันแบบไม่เกรงใจเลยนะ

ออฟไลน์ vantipz

คันนี้เจ้าของเค้าแจงรายละเอียดการแต่งรถ รวมๆแล้วประมาณล้านต้นๆ
0-100 เค้าแจ้งใหม่แล้วว่าประมาณ 6.2-6.8 วิครับ ท็อปสปีดประมาณ 233
ผมยังเซฟรายการที่เค้าแต่งไว้ทั้งหมดเลย

8 วิ ต้นๆ นี่ 2.0 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 03:43:11 โดย vantipz »

ออฟไลน์ GoatGoat

เก็บเงินต่อไหว ก็จัด BRZ ไปเถอะครับ ต่อให้คุณซื้อ 3 มาแต่งเต็มสูบ เห็น BRZ วิ่งผ่านก็ยังอยากได้อยู่ดี
ส่วนตัวผมมอง BRZ ขับเดิมๆยังหล่อกว่า 3 แต่งเต็มเลยครับ รถสปอร์ตแท้ๆกับรถบ้านแต่งซิ่ง

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ซื้อรถรอหัวตัดนี่ ผมว่าไปค่าย subaru ก็น่าสนนะครับ
ตอนนี้ผมก็ใช้ xv เดิมๆ อนาคตรอหัวตัด sti มาลง
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ SM.

เอา BRZ ก็ดีครับ จะได้จบ

แต่ถ้างบไม่ถึงจริง หา 3 มือสองมาทำ ก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์

คันนี้เจ้าของเค้าแจงรายละเอียดการแต่งรถ รวมๆแล้วประมาณล้านต้นๆ
0-100 เค้าแจ้งใหม่แล้วว่าประมาณ 6.2-6.8 วิครับ ท็อปสปีดประมาณ 233
ผมยังเซฟรายการที่เค้าแต่งไว้ทั้งหมดเลย

เครื่อง 2.5 นี่มันโหดจริงๆ อิจฉาคนครอบครอง cx-5 2.5 จริงๆเลยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ delete

ทำไมหัวตัด ต้องมีแค่ญี่ปุ่นด้วยอ่ะครับ
ไม่มีหัวตัดมาจาก อเมิริกา หรือยุโรปบ้างเหรอครับ 555

ผม จขกท ขอบคุณทุกท่านที่เตือนสติครับ

พอเสพข้อมูลมาก ๆ เข้าแล้วผมเริ่มจะหลงทางครับ

มาสด้า 3 สีน้ำเงินคันนั้น แต่งเต็มเจ๋งมาก

ถ้าแต่งไปล้านนึงรวมราคารถก็ 2 ล้านละครับ  :o

ออฟไลน์ Lancer

แล้วแต่ชอบนะครับ แต่ถ้าจะแต่งจริงๆ BRZ อนาคตผมว่าดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ Impulse

ว่าแล้วก็เสียใจในการจากไปของ MT ในรถบ้านๆ อีกหน่อยอยากขับ MT คงต้องซื้อรถ Sport ไม่ก็ กระบะ  :'(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าจะบอกไปขับ BRZ
ทีนี้ยิ่งแต่งต่อได้อีกยาวๆเลย ผมว่าบานปลาย 55+

ออฟไลน์ cresendo31

• Newbie
  • *

แต่ก่อน 2.0 set bo แต่ไม่รุ่ง เลยมุ่งไป NA
คันนี้ไปดูที่ไดโน่ละ ลั่นทุ่ง
เจ้าของอยากได้ 200 ม้า แต่ว่าไม่ถึง อีกนิดนึง 555+
ทำเครื่องที่อู่แถวพระราม 9 ครับ
ข้อมูลตามลิ้งก์ข้างล่างนี้ครับ
http://car.boxzaracing.com/magazine/15352
งบแต่งรถคันนี้ 1 ล้าน คงไม่แปลกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 08:07:03 โดย cresendo31 »

ออฟไลน์ Pat.C

ถ้าเรื่องหัวตัดเห็นว่า mes มีอยู่ครับ ไมล์น้อยมากน่าจะไม่ถึงพันโล แต่เกียร์ไม่ทราบว่าเป็น at หรือ mt

ผมว่าเก็บตังค์ไปหา brz มือสองดีกว่าครับ ต่อยอดง่ายกว่าเยอะ