ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ Hyundai H1หน่อยครับ พอดีสนใจจะถอยป้ายแดงครับ  (อ่าน 3253 ครั้ง)

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
ถามเกี่ยวกับ Hyundai H1หน่อยครับ พอดีสนใจจะถอยป้ายแดงครับ

1.ศูนย์ไหนมีHyundai H1 Elite plus บ้างครับ   เห็นบอกจำกัด300คัน

2. แล้วรุ่นนี้คุ้มไหมกับราคา 1,529,000 บาท ถ้าเทียบกับ  Hyundai H1 Elite

3.มีเพื่อนqคนไหนใช้ Hyundai H1 บ้างครับมีข้อดีข้อเสีย ไล่อ่านในคลับฮุนไดบอกรุ่น delux ประตูไฟฟ้าจากศูนย์จุกจิก ซ่อมไม่จบ เลยตัดไป

4.แล้วรุ่นปี 2017 ยังมีปัญหาเครื่องดับกลางอากาศไหมครับ แบบรุ่นเก่าๆไหมครับ เห็นในคลับรุ่นแรกๆ เป็นกันเพียบ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ boyyyy

• Sr. Member
ลองดู Kia Grand Carnival หรือยังครับ

ปล. แต่ถ้าเลือกจริงๆ ผมเลือก H1 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 21:16:17 โดย boyyyy »

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
รอมอเตอร์โชว์เดือนหน้า เผื่อได้โปรดีๆ ครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
รุ่นรอง top ผมว่าคุ้มสุดครับ ถ้าอยากทำอะไรเพิ่มให้เหมือนรุ่น top เช่นจอ ก็แค่ไปติดเพิ่มเองข้างนอก เก็บส่วนต่างไว้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
เคยถอยป้ายแดงH1 DELUX ปี2010 ขายไปปี2015 รถใช้ดีไม่จุกจิก ไม่เคยดับกลางอากาศครับ แต่มีเคลมจอทัชสกรีนไปครั้งนึง ภาพรวมทนทานคุ้มค่าคุ้มราคา ใช้งานไป2แสนกว่ากิโล เปลี่ยนแต่พวกอุปกรณ์สิ้นเปลืองพวก แบต ยาง ผ้าเบรค น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย  ทั่วๆไป
ตอยข้อ1.ลองเช็คที่ศูนย์รัชโยธินดูก่อนครับ
2.ส่วนตัวคิดว่าคุ้มครับ
3.รุ่นที่ผมใช้ยังเป็นอัตโนมือ เลยไม่ทราบว่ายังไง
4.อาการดังกล่าวเปอร์เซ็นเกิดน้อย เอาแค่คนที่ผมรู้จักว่าใข้รุ่นนี้อยู่ ก็ไม่เคยเจออาการดับกลางอากาศ
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12