ผู้เขียน หัวข้อ: การวัดอัตราสิ้นเปลืองของน้ำมันเชื้อเพลิงของ ปตท ทำไมถึงมากกว่าน้ำมันยี่ห้ออื่น  (อ่าน 14259 ครั้ง)

ออฟไลน์ bumblebee

• Newbie
  • *
ผมคนนึงแหละครับที่มีความเห็นต่างไปจากทุกๆท่าน ด้วยความที่ผมเพิ่งถอยรถมาใหม่ แล้วก็เติมน้ำมันที่ปตท. รู้สึกว่าวิ่งได้ 15 กม./ลิตร
ซึ่งประหยัดมากนะ สำหรับผม แล้วถูกใจตรงที่อัตราการเร่งดี ไม่กระตุก อาจจะเป็นเพราะว่ารถใหม่มากกว่า พวกเครื่องยนต์ยังไม่สึกหรอ อัตราการสิ้นเปลืองก็ยังปกติ
ความสิ้นเปลืองไม่ด้อยไปกว่ายี่ห้ออื่นเลยครับ แต่ว่าผมชอบที่การบริการกับสถานที่ดีๆของเค้าด้วย แล้วอีกอย่างก็อุดหนุนคนไทยด้วยกันเองนี่แหละครับ