ผู้เขียน หัวข้อ: เราควรตั้งราคาขาย ล้อยาง รันแฟลต ขอบ17 -320diconic แบบขายเอง หรือ ตีเทิร์นร้าน  (อ่าน 3382 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
1 .คือผมจะรับรถประมาณ กลาง ๆ เดือนนี้  เลยอยากเปลียน ล้อยางตืดรถขอบ17 รันแฟลต 

คิดว่าเราควรตั้งราคาที่เท่าไรดีครับ  หรือ หากเราตีเทิร์น ให้ร้าน ควรอยู่ที่ราคาเท่าไร

เพราะที่ถามร้านเขามักบอกว่า ให้ไปขายเอง หรือ ไม่ก็ เก็บไว้ เวลา เครม เข้า ศูนย์

แต่ผมเห็นว่า เก็บไว้ก็ไม่เกิดประโชยน์ ( ในใจคิดจะตีเทิร์น เพราะอยู่ ตจว. ลงขายอาจจะไม่สะดวก)

เลยอยากทราบราคา เบื้องต้น เพื่อ ต่อรอง กับทางร้านครับ

2 . รถใหม่ที่จะรับ ควรตรวจตรา อะไรเป็นพิเศษ แล้วเช็คเลขตัวถังเช็คอย่างไรครับ

ถึงะรู้ว่าผลิต ปีไหน เก่าไหมค้างไหม  ให้ดูที่ยาง  หรือ ที่ สายเบลท์

3 . รุ่นนี้ที่ทราบๆ พอรู้ว่ามี Defect อะไรที่เป็นกังวลบ้างครับ

4 . วิ่งมาสัก  หนึ่งพัน กิโลเมตร จำเป็นต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ (เหมือนรถใหม่ญี่ปุ่นไหมครับ)ที่ศูนย์ หรือ ข้างนอก ไหมครับ

-------------------------------ขอบพระคุณครับ------------------------------------------------------

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
1.ตีเทินร้านยางไปเลยคับ ไม่งั้นเสียค่าส่ง ไม่คุ้มครับ

2.รุ่นนี้ผมว่าไม่มีค้างสตอคนะ ขายดีที่สุดของ BMW ณ ตอนนี้ แล้วมั้ง

3.ดีเฟคไม่น่ามีนะเพราะตัวรถไม่มีอะไรให้เสียเลย

4.ไม่จำเป็น คันเก่าผม 528i ใช้แบบงงๆ ไปเปลี่ยนตอนเกินระยะด้วยซ้ำ แต่ใช้มา 5 ปีไม่เคยเสียจุกจิกเลย

ออฟไลน์ Indy_Garden

• Jr. Member
  • **
ขายเองไปเลยครับ 
1. หา Facebook  กลุ่ม 320d
2. ขอเข้ากลุ่มที่ซื้อขายของเกี่ยวกับ BMW เช่น ซื้อ ขาย bmw ทั้งคัน
3. ทำความสะอาดล้อดีๆ แล้วถ่ายรูปโพสครับ
4. คอยคิดตามโพสและรอโทรศัพท์  ขายได้แน่ๆครับ   ผมก็เคยซื้อล้อพร้อมยางป้ายแดงแบบนี้เหมือนกัน คือมันดีทั้งสองฝ่ายเลย คนขายก็ได้ราคา คนซื้อก็ซื้อถูกกว่าที่ร้านเอามาขายครับ
Indy Garden

ออฟไลน์ Smith686

Re: เราควรตั้งราคาขาย ล้อยาง รันแฟลต ขอบ17 -320diconic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 23:01:09 »
      ร้านคงต้องกดราคาสุดๆเหมือนกันเพราะซื้อไปก็ขายต่อยาก  ลงขายออนไลน์ขายง่ายกว่าครับ 

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
ไม่แน่เสมอไปครับ เพื่อนหลายคนตีเทิร์นไปให้ร้านที่ไปเปลี่ยนยางเปลี่ยนล้อ ได้ราคาดีกว่าที่คิด

เอามาเก็บไว้ ลงขาย ขนไปมา อาจไม่สะดวกนัก

ลองสืบราคาขายในเนทดูครับ แล้วเทียบกับราคาที่ร้านตี

ให้ประเมินเบื้องต้น ถ้าชุดนี้ร้านรับทิร์นได้ 2 หมื่นก็ถือว่าดีมากแล้ว

แต่ก็มีบางคนเก็บไว้สำรอง อาจจะใช้ตอนซ่อม ตอนเข้าศูนย์ไปเคลม

เปลี่ยนล้อมาก็เข้าศูนย์ได้นะครับ ส่วนใหญ่ไม่เห็นมีปัญหา บางคนเปลี่ยนกลับก่อนก็เพื่อความสบายใจ

ออฟไลน์ Nikle_pk

เป็นผมเทริ์นเลยครับ
ส่วนต่างขายเองไม่กี่พัน
ยกยกกลับบ้าน ต้องล้าง
ต้องถ่ายรูป ต้องหาที่กอง
รอคนมาซื้อ (ยังไงก็ต่อราคาอยู่ดี)
อยู่ไกลต้องยกขึ้นรถไปส่งอีก
ไกลกว่านั้นก็ต้องส่งพัสดุ เสียค่าส่ง
หักลบกันไปมา เหลือส่วนต่างนิดเดียว

เทริ์นร้านไปเลยดีกว่า สำหรับผมนะ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ caton

ล้อยางชุดนี้ แทบไม่ได้ราคาเลยครับ ตีเทรินร้านยางดีสุด
ยิ่งแม๊กลายนี้ เก็บไว้เป็นล้อสำรองดีสุด
จะปล่อยขายเองก็ยังยาก
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ chaithawat

ขายในเวปโซไซตี้เลยครับ ของผมลงคนโทรมาเพียบ ไม่นานไป
ตีร้านราคารับไม่ได้อะ ขายเองได้ราคากว่าเกือบหมื่น อย่างรันแฟลตในศูนย์ขายเส้นละหมื่นห้า ไปตีร้านเหลือเส้นละพันห้า  แม๊กซ์วงละ2-3พันเบิกศูนย์วงละสามหมื่นกว่า แต่ร้านเอาไปขายวงละเจ็ดพันไม่รวมยาง ให้เด็กล้างสามร้อยและยกใส่กล่องกลับมาขายเองดีกว่า  เสียเวลาพิมพ์ไม่กี่นาที เวลาส่งต่างจังหวัดก็เรียกขนส่งเอกชนมารับที่บ้านได้เลย เสียค่ามายกห้าร้อยบาทสะดวกดีเหมือนกัน
2-3 ตอนไปรับไม่ได้ดูอะไรเลย เพราะเชื่อถือได้ในระดับนึง มีbsiไม่คอนเซิล ดูวินโค้ดแล้วกรอกลงในเวปในแอพได้ครับ ว่ามีออฟชั่น แอคเซสซอรี่อะไรมาด้วย
4 ไม่ต้องครับแสนโลหรือห้าปีค่อยว่ากัน คันเก่าหกหมื่นโลยังไม่ดำเลยแค่คล้ำๆเอง มันมีกรองและก้นอ่างดูดเศษผ้าคลัชไว้อย่างดี จะพังส่วนมากก็เพราะเท้านี่หละครับแรงบิดสูง ออกตัวล้อฟรีแบบนี้น่าจะไม่รอดเกินแสนโล

ออฟไลน์ Jomgayray

• Jr. Member
  • **
เอามาใส่ F10 ได้มั้ยครับ กำลังจะเปลี่ยนยางพอดี  ;D

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

ไม่แน่ใจครับว่าใส่ f10 ได้ไหม เพราะ s3  s5  น่าจะแตกต่างกัน

ยางเป็นยางใหม่ รถจอดที่ศูนย์ ยังไม่ได้รับรถ ดูไมล์แล้ว วิ่ง ไม่น่าเกิน 10 กม

นัดรับรถ กลาง ๆ เดือนนี้ครับ

ตั้งใจอยากขาย คงไม่เก็บไว้ เพราะต้องรวบรวมไปเปลี่ยนล้อ  ยาง ขอบใหญ่ขึ้น

ถามที่ร้านบอกว่า ให้เก็บใว้( คงไม่อยากรับเทิร์น ผมก็จะไม่ซื้อ ล้อ  ยางร้านที่ไม่อยากรับเทิร์น)

ถามอีกร้าน บอก ไม่มีราคา ไม่มีใครใช้ กดซ่ะต่ำมาก พูดซ่ะไม่อยากขายล้อที่ผมจะซื้อ(ขอบ 19)  ผมเดินหนีทันที

อยากเรียนถามว่า  " ควรตั้ง เปิดที่ราคาเท่าไรดีครับ "  เอาแบบ สมเหตุสมผล ทั้งคนซื้อ คนขาย

--------------------------------------------------ขอบพระคุณครับ------------------------------------------

อ้อ จะหาเเหล่งที่ขายล้อ เดิมติดรถ ขนาด 18 19 พร้อมยาง มาใส่   ส่วนมากเขาขายที่ไหนครับ หรือ ที่ศูนย์ ที่เขาถอดฝากขาย

ผมสมัครในเว็ป คลับบีเอ็มไม่ได้ครับ เลยไม่ทราบ   หรือ หาที่ร้านแม้ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 21:26:33 โดย O-ver-Late-Driver »

ออฟไลน์ Smith686

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ต้องดูร้านนะครับ ส่วนใหญ่ก็กดนั่นแหละเพราะจะไปปล่อยต่ออีกที
ถ้ารบได้ก็เอาๆไปเถอะ กว่าจะยกยกไป ตั้งขายอีก