ผู้เขียน หัวข้อ: สุดท้ายจอง TIIDA 5dr แล้วคร้าบบ ขอคำแนะนำครับพ้ม...  (อ่าน 5097 ครั้ง)

ออฟไลน์ SORry..sorry

• Jr. Member
  • **
ได้จอง Tiida 1.6 mc  ได้รถในเดือนนี้  พอดีพี่ที่รู้จักออกรุ่นนี้มาก่อน (รุ่นก่อน mc) แล้วเจอเรื่องพวงมาลัยมีเสียง รถกระโดด และเบรคไม่อยู่  อย่างงี้วันรับรถเราขอให้ทางศูนย์ตรวจรถและแก้ปัญหาพวกนี้ไว้ก่อนเลยได้มั๊ยครับ  แนะนำทีค้าบ...ขอบคุณหลายๆ

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: สุดท้ายจอง TIIDA 5dr แล้วคร้าบบ ขอคำแนะนำครับพ้ม...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 20:16:32 »
แล้วจะให้ศูนย์เค้าแก้ปัญหาอย่างไรอะครับ ผมว่าเอาขับก่อนดีกว่าครับ  มีปัญหาแล้วค่อยเคลมเอา
รถเพื่อนผมที่ออกมา ก็ไม่เจอะเจอะทั้ง สามอาการเลยครับ รุ่นmc แล้ว
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ roomno9

• Full Member
Re: สุดท้ายจอง TIIDA 5dr แล้วคร้าบบ ขอคำแนะนำครับพ้ม...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 20:29:47 »
ผมใช้ตัว 5dr 1.8 mc มาตั้งแต่ช่วงต้นปี ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ

ขับก่อน แล้วถ้าเจอปัญหา ค่อยเครมก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 03:07:41 »
พวงมาลัยดังนั้น นิสสันเคลมว่าได้ทำการแก้ไขใหม่ในไมเนอร์เชนจ์เรียบร้อยครับ
ช่วงล่างโดด ผมว่ามันก็ไม่ได้โดดมากนะ แต่สะเทือนน่ะใช่เลย ถ้าโดด ต้องมาลอง Civic ES ดีกว่า โดดจริง
เบรคไม่อยู่..ใช้มา 2 ปีไม่เคยมีปัญหากับเบรคครับ แต่อย่าไปขับแบบสนามแข่งล่ะ
ขับแบบ..คนขับรถเร็ว ซิ่งบ้างมุดบ้าง ภายใ่นช่วงความเร็วไม่เกิน 160 ผมไม่มีปัญหาครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 11:13:45 »
ขอบคุณคร้าบบ  ถ้าเราต้องมีอะไรให้ระวังในรุ่นนี้บ้าง  หรือใน brand nisssa ช่วยแนะนำด้วยนะครับ เพราะปรกติใช้แต่พี่โตอ่ะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 12:21:19 »
ระวังศูนย์ครับ

ลองอ่านๆดูใน Tiida Club คุณจะรู้ว่ามีศูนย์ไหนบ้างที่โอเค ศูนย์ไหนที่ก้ำกึ่งๆ

เท่าที่รู้ ศูนย์รามอินทรา ก.ม. 4 มีปัญหาเรื่องการนัดลูกค้า แต่บริการในภาพรวมที่ผมเจอมาเอง
ผมไม่มีปัญหา และยังใช้ศูนย์นี้อยู่ (ส่วนตัวคือชอบช่างบัง)

ศูนย์มีนบุรี มีช่างหนุ่ม คนนี้ก็ได้ข่าวจากเพื่อนสนิทที่ไปใช้กันว่าบริการดี งานดี
ไม่เม้ม ไม่แอ๊บ

ศูนย์วิภาวดี มีบ่นๆบ้างเรื่องทำรายการซ่อมขาดๆเกินๆ แต่งานซ่อมสี หรืองานทำตัวถัง
ก็มีคนแนะนำให้ไปใช้บริการเยอะ และในภาพรวมคิดว่ายังดีอยู่ครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 14:21:07 »
ดีใจด้วยนะครับที่ได้รถใหม่

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 21:04:10 »
อีกศูนย์ครับ สิริธร ซ่อมเร็ว ราคาไม่แัพงขอส่วนลดได้อีก ช่างโปรมากๆๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Ping tiida

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 09:50:21 »
ที่ว่ามาทุกอาการยังไม่เคยเจอครับ ทุกปัญหาแก้ไขได้ ยังไงก็ลองใช้ดูก่อนครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 17:45:54 »
ระวังศูนย์ครับ

ลองอ่านๆดูใน Tiida Club คุณจะรู้ว่ามีศูนย์ไหนบ้างที่โอเค ศูนย์ไหนที่ก้ำกึ่งๆ

เท่าที่รู้ ศูนย์รามอินทรา ก.ม. 4 มีปัญหาเรื่องการนัดลูกค้า แต่บริการในภาพรวมที่ผมเจอมาเอง
ผมไม่มีปัญหา และยังใช้ศูนย์นี้อยู่ (ส่วนตัวคือชอบช่างบัง)

ศูนย์มีนบุรี มีช่างหนุ่ม คนนี้ก็ได้ข่าวจากเพื่อนสนิทที่ไปใช้กันว่าบริการดี งานดี
ไม่เม้ม ไม่แอ๊บ

ศูนย์วิภาวดี มีบ่นๆบ้างเรื่องทำรายการซ่อมขาดๆเกินๆ แต่งานซ่อมสี หรืองานทำตัวถัง
ก็มีคนแนะนำให้ไปใช้บริการเยอะ และในภาพรวมคิดว่ายังดีอยู่ครับ

รามอินทราต้องจองเวลาก่อนเข้า ก็จะไม่มีปัญหาครับ
ที่ชอบสุดก็ช่างบังนี่แหละครับ เก่งตามที่ร่ำลือจริงๆ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 12:40:18 »
รับรถวันจันทร์นี้แล้วคร้าบบบ   ที่ศูนย์นครปฐมครับ แล้วงี้ไปเข้าศูนย์อื่นได้ระหว่างรับประกัน ได้รึเปล่าครับ?
แล้ววันรับรถ เราต้องระวังอะไรเป็นพิเศษรึเปล่าเนี่ยะ  ::)

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 20:01:15 »
   >:(   แย่มากเลยครับ วันนี้ sales เพิ่งโทรมาว่าไม่ได้รถ (ตกลงรับรถวันจันทร์นี้นะเนี่ยะ วันพุธก็เพิ่ง confirm ว่าได้แน่) 
เราตกลงขายรถแล้วด้วย ผมด่าซะ แย่มาก ทาง sales ก็โบ้ยไปที่ nissan และสุดท้าย เลยมาที่ผม บอกว่าก็พี่เลื่อนเอารถเอง  นี่ผมผิดนะเนี่ยะ เอาไงดีครับกับศูนย์ ผมว่าเค้าควรจะเรียนรู้การรับปากแบบนี้นะครับเนี่ยะ  เอาไงดีครับ  แนะนำที