ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าพวกรถซิ่งใน กทม กับ ตจว ต่างกันนะ  (อ่าน 9815 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: ผมว่าพวกรถซิ่งใน กทม กับ ตจว ต่างกันนะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 08:34:43 »
นักซิ่ง กทม ผมเดาใจง่ายครับ จะปล่อยๆไปเพราะยังไงก็รู้ว่ามุดยังไง ไลน์ไหน มันเห็นๆอยู่

แต่ ตจว คาดเดาอะไรยาก มุดก็ไม่เนียน เจอพวกกระบะควันดำออกไฟแดงล้อฟรี  เลนขวา 60 พอมีคนมาจ่อท้ายก็ลดเกียร์ลงแล้วกวนตีนด้วยควันดำ
มอเตอร์ไซร์ BB มือใหม่ อันนี้ของอันตรายมากๆ เดี๋ยวนีิมีเยอะ พวก CC สูงแต่สันดานแว๊น  ไม่เหมือนสมัยก่อนคนขี่รถพวกนี้มารยาทดีมาก ไม่กวนตีน

และถ้าใครอยู่จังหวัดท่องเที่ยวเช่น กระบี่ ภูเก็ต คุณจะเจอพวกป้ายเขียว เร็วแรงทะลุนรก กับรถตู้เปล่าวิ่งไปสนามบิน พวกนี้ขับได้โสโครกกว่ารถตู้วิน กทม

คุณนี่รู้จริง ป้ายเขียวขับได้สถุลไม่แพ้แท็กซี่บางคันใน กทม. เบยครับ

อ้างถึง
เป็น 400 กม. ที่ผมขับไม่เกิน 120 แต่ไปได้เร็วและปลอดภัยและประหยัดและสนุกด้วยครับ

ยินดีด้วยครับ 8) :-*

ขอบคุณคุณ BenzParagon มากครับ quote ยาวจริง ๆ

และขอบคุณทุกความเห็นทุกท่านครับ ผมอ่านทุกบรรทัดครับ

ถึงจุดนี้อยากจะบอกว่า เราสนุกได้ แซงซ้ายได้ เร็วนิดหน่อยได้ แต่อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อน ไม่เครียดดีด้วยครับ

พวกช้าแช่ขวาถ้าเราไปจี้ท้าย เค้าไม่หลบให้หรอกครับ

ต้องขับตามพอประมาณ ขับให้ตรงกับเค้า มีจังหวะค่อยแซงไป ถ้าข้องใจก็หันไปมองหน้าได้ครับ 555

(บางทีก็อยากเห็นนะ ว่าคนขับรถแบบนี้หน้ามันหนากว่าคนปกติหรือเปล่าวะ?)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 08:48:28 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ Sympho

Re: ผมว่าพวกรถซิ่งใน กทม กับ ตจว ต่างกันนะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 08:39:56 »
บางที ผมขับเลนกลางสบายๆ แต่มีรถขวาช้า พวกเวรนี่ก็มาจี้ผมซะงั้น

แต่ผมไม่สน  ;D

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 08:51:53 »
บางที ผมขับเลนกลางสบายๆ แต่มีรถขวาช้า พวกเวรนี่ก็มาจี้ผมซะงั้น

แต่ผมไม่สน  ;D

โดนจี้ท้ายผมไม่โกรธนะ แต่ถ้าจี้ติดตูดบีบแตรใส่ยาว ๆ อันนี้ปรี้ดเลยครับ 555

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 10:36:37 »
ตจว. ที่คุณว่า ...อย่างผมอยู่เชียงใหม่ คงจะได้ซิ่งละครับ

ขับในเมือง =ด่าน + รถติด
ขับนอกเมืองทางซัดได้ =กล้องจับความเร็ว
นอกเมืองมากๆ =ดอย ทางโค้ง อยากแหกโค้งหรือโดนสวน เชิญคับ

สรุป ขับใจร่มๆเย็นๆ ตามกฏหมายที่กำหนด สบายใจสุด ไม่เกิน120 (บางพื้นที่กำหนดให้ขับไม่เกิน90)

ปล.หากท่านมาเที่ยวเหนือ ก็ระวังกล้องตรวจจับความเร็วด้วยนะครับ เห็นป้าย ตจว. ที่ไม่ใช่รถในพื้นที่ ขับไวกันจัง

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 11:48:25 »
ฮ่า เวลาขับรถเบื่อๆ ผมต้องหาเกมส์ในสมองให้ตัวเองเล่นถ้าขับทางไกลก็คิดว่าจะแซงคันนั้นแล้วไปต่อยังไงดี ถ้าในเมืองก็จับสถิติว่ารถยี่ห้อไหนคนขับห่วยแตก

เท่าที่จับมาคือในเมือง City Civic ซิ่งปาดไฟเลี้ยวไม่เปิดเยอะ Vios J ส่วนใหญ่พวกทหารยศไม่สูงมากขับอันนี้ขับโคตรแย่นึกจะเข้าตรงไหนก็เข้าไม่ให้สัญญาณขับผิดกฎ Fiesta ชอบปาดมีปะปราย Prius ขาวขี้กลัวขับแย่อันนี้ส่วนใหญ่เลย Fortuner ขับประมาณกูใหญ่ที่สุดอันนี้เยอะนานๆ จะเจอขับดีหลังเพิ่ม Pajero Sport  Mazda ใจร้อนมีบ้าง March แต่งอันนี้ผมหนีห่างเลยนอกจากจะขับไม่ดีแล้วชอบกวนอีก Yaris ขับห่วยมีบ้าง รถยุโรป BM ไม่ค่อยจะเปิดไฟเลี้ยวกัน Benz ยังเปิดบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 11:51:34 โดย blitzpao »