ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ยางApolloบ้างมั้ยครับ และมีความเห็นกับยางยี่ห้อนี้อย่างไรบ้าง  (อ่าน 6855 ครั้ง)

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
ปัจจุบันยางที่ใช้อยู่ชักเริ่มดังมากขึ้นทุกที(Toyo DRB) เลยมองหายางชุดใหม่ ในใจอยากจะลอง RE003 PS4เหมือนกัน
แต่ด้วยราคาค่าตัวของเค้าและการใช้งานที่ไม่ได้ใช้ความเร็วอะไรเลย เดินทางต่างจังหวัดด้วยความเร็ว110+-
เลยลองๆมองหาตัวเลือกอื่นในระดับราคาเดียวกับชุดเดิม ที่เห็นๆก็จะมีพวก  kumho hankook maxis falken dunlop
ที่อยู่ในกลุ่มราคมนี้ แต่ก็มีเจ้าApollo Aspire 4G อีกตัวที่ราคาน่าสนใจ ก็พยายามหารีวิวต่างๆซึ่งห่อ่านไม่ได้เลย
ไม่รู้ว่ามีสมาชิกในนี้ได้ใช้บ้างหรือเปล่า ขอความเห็นหน่อยครับ

ปล*เพื่อนทำรถบรรทุกมันบอกว่าApollo สำหรับรถบรรทุกนี่ดีกว่าเจ้าตลาดที่มันเคยใช้เสียอีก วิ่งได้มากกว่าแถมถูกกว่า ก็เลยเริ่มสนใจมันน่ะครับ

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
ขอบ 17 -  4 เส้น ไม่ถึงหมื่น
อยากลองเหมือนกัน  แต่ยังกล้าๆกลัวๆ เลยต้องไป 3st ก่อน (4 เส้น ล่อไป สองหมื่น)

ขอบ 17 -  4 เส้น ไม่ถึงหมื่น
อยากลองเหมือนกัน  แต่ยังกล้าๆกลัวๆ เลยต้องไป 3st ก่อน (4 เส้น ล่อไป สองหมื่น)
ผมใช้DRBส่วนตัวรู้สึกประทับใจเมื่อเทียบกับราคาค่าตัวของมัน แอ่งน้ำไม่เคยกลัวซัดได้สบายๆ
จนถึงตอนนี้ใช้มาสองปีนิดๆเบรคแรงแค่ไหนก็ไม่มีเสียงเอี๊ยดอ๊าดออกมาให้ต้องหวาดเสียว
ตอนนี้มีแต่เสียงหอนอย่างเดียวที่เริ่มรำคาญ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
Apollo Aspire 4G นี่โอเคนะ เป็นตัวที่ออกแบบมาหลังจากเทกโอเวอร์ Vredestein มาแล้ว (ลองสังเกตดอกยางดูครับ) ตอนราวๆ ปี 2554-2555

เคยทราบคนที่ใช้อยู่ ก็พอใจครับ ยกเว้นเรื่องเสียง ดูจากราคาแล้วก็จัดเถอะ 4 เส้น ขอบ 17" ราคาหมื่นบวกลบ สองปียังคุ้มเลย

จากที่ใส่ Apollo 4G มาคันนึง มันยังไม่ทรยศครับ และอย่างน้อยผมจะเลือกเจ้านี่ในอันดับดีกว่า Falken, Dunlop แน่ๆ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
ผมใช้ตัว 3 g อยู่ ขอบ 14. เสียงดังพอประมาณครับ แต่รับได้ครับเพราะสี่เส้น หกพัน

ออฟไลน์ SM.

ลองดูก็ดีนะครับ ราคาแบบนี้ แต่อาจจะต้องเปลี่ยนไวหน่อย

ออฟไลน์ KhunTon

• Newbie
  • *
เพิ่งเปลี่ยนมา 2 เส้นคู่หน้าเนื่องจากของเดิมยางบวมครับ ใช้กับ jazz ge ยางเพิ่งเปลี่ยนมีตวามนุ่มนวล เงียบ และให้ตัวกำลังดีคับไม่ย้วยอะไรเมื่อเติมลมอย่างพอเหมาะ 195/55R16 ได้มาเส้นละ 1600 บาท คุ้มครับ

ออฟไลน์ saharat

• Newbie
  • *
จากที่ใช้ alnac 4G 195/55/15 - 1หมื่นกิโล ลมยาง33
เสียงไม่ดังมาก  นุ่ม  รีดน้ำดี  เกาะโค้งเกาะถนนใช้ได้เข้าขั้นดี
แต่จะมีย้วยนิดตอนกลับรถเร็ว หรือตอนเปลียนเลนส์กระทันหัน
ถือว่าเป็นยางที่สมราคา คุ้มค่าเงินที่จ่าย (6000 สี่เส้น)

ออฟไลน์ CNX

จัดว่า เป็นยางที่ ราคาไม่แพง แต่คุณสมบัต ไม่ด้อยเลย
ของถูก และดี ต้องลองครับ / ถ้าไม่ชอบ ก็ถือว่า มันได้แค่นั้น เป็นแบบนั้น มันไม่ใช่ยางแพง ยี่ห้อดัง  ;D

ป.ลิง ผมใช้ MAXXIS I PRO / 1,900บาท / 1ปี 4หมื่นกิโลกว่า (แม่ฮ่องสอน-เบตง)
กำลังพิจารณา Apollo Alnag4G กับ Sailoon Atrezzo Elite
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ i-Kao

• Full Member
ยางค่ายอินเดีย สำหรับรถใช้งานทั่วๆไป เดินทางไกลบ่อยๆ ก็ยังมั่นใจ คุ้มค่า คุ้มราคาครับ

แบบนี้ต้องลองดูซักครั้ง คงจะไม่แย่ไปกว่า Dee...ที่เคยใช้ 555