ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแตกประเด็น: การแช่ขวา คืออะไร  (อ่าน 15291 ครั้ง)

ออฟไลน์ G.K

• Sr. Member
  • Respect Others' Opinions.
Re: ขอแตกประเด็น: การแช่ขวา คืออะไร
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 10:01:16 »
ผมชอบหัวข้อแนวๆนี้นะ
เห็นเพชร หยก กรวด ทราย หลากหลายดี

และหลายbrand

ผมก็คล้ายๆกัน แต่ผมเห็นแต่ขยะ "ขยะบอร์ด ขยะสังคม"

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
Re: ขอแตกประเด็น: การแช่ขวา คืออะไร
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 10:36:06 »

โห กลับมาอ่านอีกที
คือ เรื่อง ขับแช่ ขวา กับ ความเร็ว นี่ไม่เกี่ยวกันเลยนะครับ
กฏหมาย คนละมารตรา
พยายาม อย่าเอามา ปนกันเลยครับ
หรือ พยายาม อย่า เปลี่ยน ผิดเป็น ถูก นั่นละ
หรื บางที อาจไม่ใช่ ผิดถูก

แต่เป็น มารยาทและจิตสำนึก ในการขับขี่ บางที กฏหมายก็ไม่จำเป็น ต้องบอกทุกอย่าง

ออฟไลน์ pikabom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 11:27:25 »

สรุปเลนเดียว. ขับ90แช่ขวา แปลว่า แช่ขวามั้ย

ตอนแรกผมอ่าน ที่คุณตั้งกระทู้เพราะคิดว่าคุณ สงสัยจริงๆ แต่พอมาเจอแบบนี้ ผมคิดว่าคุณกำลังกวนอยู่นะครับ 

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 11:33:25 »

สรุปเลนเดียว. ขับ90แช่ขวา แปลว่า แช่ขวามั้ย

ตอนแรกผมอ่าน ที่คุณตั้งกระทู้เพราะคิดว่าคุณ สงสัยจริงๆ แต่พอมาเจอแบบนี้ ผมคิดว่าคุณกำลังกวนอยู่นะครับ

ผมว่ากฏหมาย ก็เคลียร์ดีนะ ไม่เห็นต้องมา กวนกัน
ใน กฏหมาย ก็ บอก หากมีเลนเดียว  พอมี รถ ต้องการแซง ก็ให้ ลดความเร็ว ให้ทาง ใน กรณี นี้ คือ ขับ หลบซ้าย
ก็ ให้ หลบ โดย ให้ทางมาทางซ้าย โดยไม่ชิดเส้นกลาง

เอาเป็น ว่า ทุกคน ไปอ่าน กฏ จราจร ฝึกวินัย ฝึก จิตสำนึก อะไร จะดีเองครับ

ออฟไลน์ AT

• Sr. Member
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 11:46:22 »

ผมว่ากฏหมาย ก็เคลียร์ดีนะ ไม่เห็นต้องมา กวนกัน
ใน กฏหมาย ก็ บอก หากมีเลนเดียว  พอมี รถ ต้องการแซง ก็ให้ ลดความเร็ว ให้ทาง ใน กรณี นี้ คือ ขับ หลบซ้าย
ก็ ให้ หลบ โดย ให้ทางมาทางซ้าย โดยไม่ชิดเส้นกลาง

เอาเป็น ว่า ทุกคน ไปอ่าน กฏ จราจร ฝึกวินัย ฝึก จิตสำนึก อะไร จะดีเองครับ

จากที่ไล่อ่านๆ ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้คือรู้เรื่องละ แต่คือกวน อยากหาเหตุผล ให้ตัวเองถูกให้ได้ คือขอแช่ขวาเหอะ จะยังไงก็ช่าง

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 12:09:02 »

จากที่ไล่อ่านๆ ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้คือรู้เรื่องละ แต่คือกวน อยากหาเหตุผล ให้ตัวเองถูกให้ได้ คือขอแช่ขวาเหอะ จะยังไงก็ช่าง
ผมไม่ได้ไห้ความสำคัญกับการกล่าวหา..แต่ให้เกียรติการแสดงความเห็นของทุดคนแม้ว่าบางความเห็นมันไร้ประโยชน์