ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างFORTUNER TRD กับ PAJERO SPORT GT Premium ขอคำปรึกษาพี่ๆทุกท่านครับ  (อ่าน 17513 ครั้ง)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: ระหว่างFORTUNER TRD กับ PAJERO SPORT GT Premium ขอคำปรึกษาพี่ๆทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2017, 15:18:59 »
ผมเอา trd คับ เรื่องสมรรถนะพอๆกันแต่ หน้าตาและภายในผมว่า pjs ดูมีปัญหา

ออฟไลน์ Nouiii1

• Sr. Member
Re: ระหว่างFORTUNER TRD กับ PAJERO SPORT GT Premium ขอคำปรึกษาพี่ๆทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2017, 15:53:03 »
สงสัยไหมว่าทำไมเราที่เป็นผู้บริโภค ต้องมานั่งรับภาระเรื่องช่วงล่างเอง ไม่ว่ากระบะหรือ PPV ทั้งที่ผู้ผลิตก็ทำออกมาดีๆได้ :-[

Parjero Sport ตัว Top แล้วเปลี่ยนช่างล่าง OME nitrocharger sport fullset ในงบไม่เกิน 4 หมื่น
แน่น หนึบ สาดโค้งมันส์มาก ขับรถเร็ว บู้ๆ จัดได้เลย ในงบทั้งหมดนี้ยังถูกกว่า Fortuner TRD ซะอีก ผมมีโอกาศได้ลองใส่ใน everest อยู่เดือนนึง ชอบมากครับ ติดตรงรถผมมีคนในครอบครัวนั่งด้วยตลอด เวลาเจอหลังเต่ามันตึงไปครับ

และใช่ว่าได้ TRD มามันจะดีขึ้นมากกว่าตัวธรรมดามากมายขนาดนั้น ไปลองขับดู ส่วนตัวผมว่ามันดีขึ้นหน่อยนึง
เห็นด้วยครับตังค์เหลือๆ เอาไปทำอย่างอื่นได้อีก ราคาต่างกันตั้งเกือบ300000หักไป40000เหลือ260000
{