ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้ ซื้อBM ได้ทั้งยุโรป&เกาหลี ในคันเดียว G30  (อ่าน 11015 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ยาวแน่

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
hankook ไม่ได้ดูโลว์นะครับ  เป็น oem ให้ค่ายรถ ยุโรป หลายเเบรนด์เเล้ว 

รวมทั้งสำนักเเต่งหลายค่าย เลือกใช้ hankook  กับรถของตน ซึ่งไม่ใช่เเปลว่าลดต้นทุนเเน่นอน เพราะต้นทุนยางเทียบกับของเเต่งชิ้นอื่นของเเบรนด์ ถือว่าน้อยนิดมาก

ถ้าพูดถึง เฉพาะ bmw  สำนักเเต่งคู่บุญอย่าง hamann   ก็เป็น พาทเนอร์ชิพ กับ hankook มานานเเล้ว   อย่ายึดติดเเต่ว่าของเกาหลี คือเกรดรองครับ

ปล.  ถ้าให้เลือกใช้ ยาง ในงบเดียวกัน  ได้ยาง ญี่ปุ่น ยุโรป ตัวเกรดล่างๆ-กลางๆ กับได้ hankook ตัวท้อปๆ ผมเลือก hankookเลยครับ   เเละมั่นใจว่าใช้ดีกว่ายางเเบรนด์ดังเเต่เกรดธรรมดาเเน่ๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2017, 21:27:58 โดย r0u0g0e0k »

ออฟไลน์ bee_seaman

• Newbie
  • *
Hankook s1 evo นี่ เกาะเป็นตุ๊กแกเลย ขอบอก

ออฟไลน์ vanquish_krerk

• Newbie
  • *
หลายแบรนด์ชั้นนำก็ได้ยาง Hankook ติดรถมานะครับ
อย่ายึดติดกับภาพลักษณ์มากเกินไป แบรนด์ขายแพงแต่คุณภาพไม่แพงมีถมเถไป
Tesla Model S บางล็อตก็ใช้ยาง Hankook นะจ๊ะแหม่

onnonn

• บุคคลทั่วไป
บางทีก็เป็นความน่าเบื่อกับความเชื่อฝังหัวแบบนี้นะครับ ยางเกาหลีแบรนด์นี้ผมว่าเขาใส่กันทั่วโลกแล้วนะ บางคนคือยังไม่ได้ลองใช้เลย มีบางคนลองแล้ว แต่ถึงแม้ลองใช้แล้วรุ่นนึงไม่ดี ไม่ได้แปลว่าอีกรุ่นไม่ดีนะครับ เป็นกันทุกยี่ห้อทุกแบรนด์ เปิดใจให้กว้าง แล้วลองดูรีวิวจากผู้ใช้ก่อนแล้วค่อยตัดสินดีกว่าครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน สินค้าแต่ละยี่ห้อแบ่งเกรดเป็น ล่าง กลาง บน และยางแต่ละยี่ห้อก็ไม่ได้ห่วยทุกรุ่น อย่าง hankook รุ่นที่ดีและดังไปทั่วโลกก็มี v12 , s1 evo , RS3 , v12 evo2 , s1evo2

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
ลองขับก่อนไหมครับ อย่าเพิ่งตัดสินกันที่ยี่ห้อ...ที่เคยใช้มา S1 Evo ก็ไม่ได้แย่นะ ดีกว่ายาง eco ทุกยี่ห้อและ primacy LC แต่อาจจะสู้ Pilot3 ไม่ได้ ซึ่งราคาต่างกันเยอะครับ

ของมันมีวิวัฒนาการ จำได้ว่ารุ่นพ่อของ made in Japan ไม่ดีห่วย ต้อง made in U.S.A.  เดี๋ยวนี้ made in China ทั้งนั้น

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
บางทีก็เป็นความน่าเบื่อกับความเชื่อฝังหัวแบบนี้นะครับ ยางเกาหลีแบรนด์นี้ผมว่าเขาใส่กันทั่วโลกแล้วนะ บางคนคือยังไม่ได้ลองใช้เลย มีบางคนลองแล้ว แต่ถึงแม้ลองใช้แล้วรุ่นนึงไม่ดี ไม่ได้แปลว่าอีกรุ่นไม่ดีนะครับ เป็นกันทุกยี่ห้อทุกแบรนด์ เปิดใจให้กว้าง แล้วลองดูรีวิวจากผู้ใช้ก่อนแล้วค่อยตัดสินดีกว่าครับ

ด้วยความเชื่อในอดีตที่ว่า รถยุโรป ดีกว่า รถญี่ปุ่น

แล้วในปัจจุบัน เป็นอย่างไร? โดนกับตัวเองถึงได้รู้

พอเจอปัญหา เริ่มสงสัย ทำไม พังง่าย เสียง่าย มีปัญหาง่าย

ด้วยความสงสัย พยายามหาต้นตอ

ยิ่งเปิดรถค้นรถ เจอตัวหนังสือจีนในบางชิ้นส่วน ยิ่งอึ้งหนัก >:(

แบบนี้ก็ ความเชื่อฝังหัว ไหมครับ?

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ bingoman

ไม่เคยใช้แล้วจะกลัวอะไรครับ ไม่เข้าใจ

Hankook ผมว่ายางดีไม่เป็นรองค่ายดังๆ เลยแหละ
อย่าง Ventus S1 Noble 2, V12 EVO2  แต่ละรุ่นสมรรถนะไม่ได้ด้อยเลย  เพียงแต่ว่าการตลาดค่ายนี้ยังใหม่ และตั้งราคามาถูกกว่าค่ายดังๆ

ถ้าใช้แล้วไม่ชอบค่อยมาบอกครับ ไม่ใช่มาโจมตีเค้าเพราะมองว่าภาพลักษณ์ไม่ได้ 
ถ้าให้เลือก Hankook, Dunlop, Goodyear ผมยังเลือก Hankook เลย

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
ไม่เคยใช้แล้วจะกลัวอะไรครับ ไม่เข้าใจ

Hankook ผมว่ายางดีไม่เป็นรองค่ายดังๆ เลยแหละ
อย่าง Ventus S1 Noble 2, V12 EVO2  แต่ละรุ่นสมรรถนะไม่ได้ด้อยเลย  เพียงแต่ว่าการตลาดค่ายนี้ยังใหม่ และตั้งราคามาถูกกว่าค่ายดังๆ

ถ้าใช้แล้วไม่ชอบค่อยมาบอกครับ ไม่ใช่มาโจมตีเค้าเพราะมองว่าภาพลักษณ์ไม่ได้ 
ถ้าให้เลือก Hankook, Dunlop, Goodyear ผมยังเลือก Hankook เลย

มองแบบนี้ครับ ตั้งใจจ่ายเงินซื้อ รถเยอรมัน และ/หรือ คุณภาพมาตรฐาน เยอรมัน

หลายยี่ห้อมีรุ่นดีๆ แต่รุ่นที่เอามาใส่ให้จากโรงงาน มาตรฐานคุณภาพ เหมาะสมราคาที่จ่ายไป หรือไม่ ?

โดยเฉพาะ ในเมืองไทย ประสบการณ์ ข้อมูล ข้อเท็จจริง หา คนจริง ที่พูดบอกเล่าความจริงเรื่องจริง ยาก ครับ

บางคนพร้อมลองของใหม่เรื่อยๆ บางคนไม่พร้อมลองของใหม่เรื่อยๆ ครับ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?